• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

lovevitalk

Ngia la minh khong biet download game kieu gi.toan cho link down thi down kieu gi ha may ban.phone 0983 801 643 va vitalk la lovevitalk pm giup minh voi.thanks

ngovandang

Chán quá bác nào bị như mình không,giờ cứ cài ứng dụng nào cứ chọn pm nào cài đặt là nó đơ ra lúc không cài đặt, rồi cứ trơ ra thế ko cài đặt được dù đã 4 ngón và format cả thẻ làm lại cứ bị vậy,chả cài được gì hết

DarkDeViL0108

sửa được rồi máy mình trước vỡ màn hình chăc ko được bảo hành nữa,tai phone đang hỏng,mà care có sửa chữa điện thoại không ý nhỉ bác nhỉ?

có chứ. care nó nhận sửa máy có tính phí mà bạn, nếu hết bh bạn cứ mang ra care mà sửa, tin tưởng hơn, nhưng mà nếu phải thay linh kiện thì hơi chát đấy, toàn hàng chính hãng đắt thì thôi rồi :D

Lâu lắm em ko onl, các bác oai, Nokia ra FW mới cho con N78 của anh em mình chưa thế?

Last edited by a moderator:

levietcuong08

nokia dạo này lười ra phiên bản mới cho anh em ta lắm. toàn làm gì không hà. thì tất nhiên chính chổ bảo hành máy thì sẽ có những phụ kiện tốt nhất dành cho máy rồi. còn mua ở ngoài trôi nổi thì rẻ nhưng không tin tưởng được.

trantai008

các bác ơi! Cho e hỏi, cái N78 nhà mình thì dùng PM quản lý file nào là ổn nhất. Bác nào có thì cho e xin 1 bản full nha\-/! Con N của e sắp hết bảo hành rùi, nghịch cho nó đã kẻo hết BH thì tốn money lém=))
Cảm ơn các bác nhiều nha!

Auto

Dùng xplore là nhất đó bạn. Qua box vh mà tìm 1bản về dùng.

trantai008

Các bác ơi, cho e hỏi? Cái Inbox cua Xplore nằm ở đâu vậy?:( File mình nhận được qua Blutooth thì nằm ở đâu?~X(

anhyeuem999

cho hỏi pro nào biết cách xóa những thanh trên standby của n78 gồm các mục
-thanh tìm kiếm
-ko có mục lich cho hôm nay
-dừng tim wlan
-chia sẽ file trực tuyến

ninhhot

@pdadatviet...Người ta muốn xáo bớt nhưng thứ k cần dùng o màn hình chờ vẫn để lại thành nàm ngang chứ k muốn tắt nó đi.
Như b nói thì tắt nó đi chứ đâu co phải xóa bớt đi nả:D

levietcuong08

hic. nếu bạn muốn xài ở chế độ ngang thì phải chịu cái này thôi chứ biết sao được vì đó là mặc định lun ùi. cái mà bạn ở trên giới thiệu là cách để đổi cái màn hình chờ chứ đâu phải xóa.

zidane89

Các bạn dùng N78 cho mình hỏi tí: mình mới đổi sang N78 được 2 ngày và mới nâng cấp lên v30.011, mình tham khảo cấu hình của máy trên forum.nokia.com và gsmarena.com thì đều thấy ghi là Ram của máy là 96M thông thường như N81 thì Ram trống khoảng 45M nhưng sao mình dùng các phần mềm xem cấu hình(Jbak Taskman,Swiss Manager Pro,Xplore... ) thì máy thì đều thông báo là Ram 120M và Ram trống cho người dùng khoảng 75M.:-? Thêm nữa là khi nâng cấp lên v30.011 thì khi bật loa ngoài trong khi đàm thoại thì chi loa trên có tiếng, loa dưới không thấy, version cũ của máy là v21.0xx thì mình vẫn thấy có, nghe nhạc thì vẫn 2 loa ầm ầm nên không thể hỏng loa được.

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

Đa số nhưng máy N78 ra sau bộ nhớ Ram đều 120mb,còn về vấn đề loa thì bạn thử 4mat máy xem có dc k nếu k m nghĩ là loa b có vấn đề rồi :D

NSeripro

Ko cần 4mat máy đâu bạn, vì f30 nó cải tiến rồi, khi bật loa ngoài mà có cả loa phía dưới thì sẽ bị nhiễu do loa dưới dặt gần mic --> chỉ nên bật loa phía trên thôi, khi nghe nhạc thì 2 loa vẫn phát bt.
Cái vụ ram thi bạn khỏi thắc mắc làm gì, ram nhiều thì tốt chứ sao, máy mình ram 128M nè.:D