• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

TomRyan8891_2009

vấn đề là máy đấy nó bị mổ xẻ gì chưa? Nếu vẫn còn zin thì dùng cũng được bạn ah, nhưng N81 cái OS của nó ko được pro như con N78 thôi

OS không pro như con N78 nhưng chơi game n-gage Full , còn N78 không full dù hack thành công .

tuanh0990

Help ! Cấp cứu máy n78 :((

Hiện tại em đang dùng máy nokia n78 frimware 3x em mới mua được 4 tháng , dạo gần đây không hiểu sao máy của em thường xuyên bị liệt các phím chức năng như gọi , menu , C , thoát .
Khi hỏi thì em được biết có nhiều người dùng n78 cũng gặp tình trạng tương tự như của em . Bây giờ em không biết phải làm thế nào nữa gần chỗ em mua không có cửa hàng nokia care nào hết !
Em rất mong anh chị nào đã từng dùng qua máy n78 hoặc biết lỗi của máy em thì làm ơn giúp em với không em không biết phải làm như thế nào nữa :((

levietcuong08

Chuyện này có trên topic này ùi. Có bạn nói rằng do bụi đóng. Tháo ra lau sạch là đc. Có ý kiến là do máy xử lý k kịp nên tạm thời treo. Mình thì nhấn máy phím khác, hoặc khóa phím thj thấy hết.

DarkDeViL0108

Hiện tại em đang dùng máy nokia n78 frimware 3x em mới mua được 4 tháng , dạo gần đây không hiểu sao máy của em thường xuyên bị liệt các phím chức năng như gọi , menu , C , thoát .
Khi hỏi thì em được biết có nhiều người dùng n78 cũng gặp tình trạng tương tự như của em . Bây giờ em không biết phải làm thế nào nữa gần chỗ em mua không có cửa hàng nokia care nào hết !
Em rất mong anh chị nào đã từng dùng qua máy n78 hoặc biết lỗi của máy em thì làm ơn giúp em với không em không biết phải làm như thế nào nữa :((

Cái lỗi này là ở phần cứng của máy, do cái fím thôi, ko sao đâu bạn!!

DarkDeViL0108

em sửa được rồi do thẻ nhớ em bị vius ạ thanks mọi người nhiều lắm

quả này mới này, nếu là bị virus thì máy của bạn nó sẽ ảnh hưởng tới PM chứ, liên quan gì tới fím đâu!

@levietcuong08: hay là virus symbian bây giờ làm hỏng cả phần cứng máy đấy cường, phát hiện mới, thông báo cho ae PV biết còn tránh :D :D

kykiske79

Đúng virus đấy, mình có cái N72 bị thẻ nhớ dính virus, thẻ 128M nhưng khi lắp vào máy chỉ thấy báo là 122M, bàn phím của máy thì đôi khi bi liệt mấy phím, máy thì toàn bị treo toàn phải tháo nóng pin mới bật lại đc. Vào xplorer thì thấy cả ổ C và E rất nhiều file ẩn tên giống nhau có đuôi .exe. Mình format lại máy và thẻ nhớ, nhưng kô lắp thẻ nhớ vào bật máy lên thì dùng ngon kô bị liệt phím hay treo máy nữa. Thẻ nhớ phải cắm vào PC để diệt virus chứ format trên máy thôi kô ăn thua.

tuanh0990

virus thật mà em nó thật mà các anh không tin à !
khi em format máy mà không format thẻ nhớ thì phím vẫn bị treo mà em format thẻ nhớ thì phím không bị treo nữa !
hình như là virus này sinh ra từ cái file hello ox2 hay sao ý

DarkDeViL0108

virus thật mà em nó thật mà các anh không tin à !
khi em format máy mà không format thẻ nhớ thì phím vẫn bị treo mà em format thẻ nhớ thì phím không bị treo nữa !
hình như là virus này sinh ra từ cái file hello ox2 hay sao ý

để anh xem lại, anh cũng hack bằng helo ox2 nhưng chưa thấy cái lỗi như em bảo, chỉ cái tội máy anh sau khi hack hay bị báo lắp thẻ sim!

tsbv1701

N81. K có gps. K có 3G. Camera cùi pắp hơn. K bít anh em có đồg tình với ý kiến này k!?
exx, j kì vậy pác N81 k có gps ,camera cùi bắp hơn, nhưng ai nói k có 3g, oái oăm thật, thế kon mắt trước của nó làm cảnh ak, chỉ có cái tội tốc độ 3g của nó thấp thui :-?

DarkDeViL0108

exx, j kì vậy pác N81 k có gps ,camera cùi bắp hơn, nhưng ai nói k có 3g, oái oăm thật, thế kon mắt trước của nó làm cảnh ak, chỉ có cái tội tốc độ 3g của nó thấp thui :-?

Thấp coi như là ko có, hehe :)):)):)):)):))

levietcuong08

Thẻ 128 thj khôg bao giờ hjện đủ 128. 124, 123, 122 là bthường. Virut k làm hư phầm cứng được. Chưa nge ai nói cả. Bạn chắc là virut chứ. Mình cũng bị, dù cài kaspersky update mới gần tuần nay. Trog khj mình bị vụ này rất lâu rồi. Vậy tại sao mình thoát ra khóa phím rồi mở trở lại thj hết.
Mình k hack bằng hello ox nhé. Mình cài riêg từ từ 2 pm mapdrives và rompatcher rồi chép file hack vào ổ a. K hề có ox tham gia.
Mod có biết thj cho ý kiến đi.
3G của n81 có tốc độ thấp nhất. Được 384kbps, n78 3.6mbps. Gần 10lần. Hêhê. 10 đánh 1 là hy sinh lun chứ k chột hay què nữa.

DarkDeViL0108

Thẻ 128 thj khôg bao giờ hjện đủ 128. 124, 123, 122 là bthường. Virut k làm hư phầm cứng được. Chưa nge ai nói cả. Bạn chắc là virut chứ. Mình cũng bị, dù cài kaspersky update mới gần tuần nay. Trog khj mình bị vụ này rất lâu rồi. Vậy tại sao mình thoát ra khóa phím rồi mở trở lại thj hết.
Mình k hack bằng hello ox nhé. Mình cài riêg từ từ 2 pm mapdrives và rompatcher rồi chép file hack vào ổ a. K hề có ox tham gia.
Mod có biết thj cho ý kiến đi.
3G của n81 có tốc độ thấp nhất. Được 384kbps, n78 3.6mbps. Gần 10lần. Hêhê. 10 đánh 1 là hy sinh lun chứ k chột hay què nữa.

Đã kiểm tra, ko phải do virus đâu cường ah, cái lỗi đó là do thiết kế bàn phím của máy N78 thôi

cobolboy88

lâu rùi em ko vô 4rum ! giờ nó lên fw 30 rùi ! ko bít có nên update từ 21 lên 30 ko ! mọi người cho em ý kiến với

NSeripro

Đã kiểm tra, ko phải do virus đâu cường ah, cái lỗi đó là do thiết kế bàn phím của máy N78 thôi

máy mình thì ko bị liệt phím, chỉ khi hẹn báo thức đúng 7h00 là ko tắt dc, chỉ chọn chế độ nhắc lại dc thôi :|, các giờ khác thì bình thường