• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Máy em mua lại của người ta không có cap thì làm sao up rom hả anh. Lấy cộng dây của đầu đọc thẻ nhớ kết nối được ko anh?

Cáp của đầu đọc thẻ up cũng vô tư,ngoài ra còn có cách up qua thẻ nhớ nữa.
Chỉ cần lưu ý trước tiên là máy đã được HardSPL.

Máy em mua lại của người ta không có cap thì làm sao up rom hả anh. Lấy cộng dây của đầu đọc thẻ nhớ kết nối được ko anh?
Ra cửa hàng mua cáp là xong mà, cáp của đầu đọc thẻ cũng được nhưng mình khuyên bạn nên mua cáp tốt tốt một tý, mua PPC hàng 6-7t mà tiếc chi sợi cáp xịn hơn 20 ngàn à ?

votheanh123456

em cấm vô rồi nhưng máy ti'nh nó không nhận. Phải làm sao anh?

anh để em kiếm trên mạng dow về

Nhân tiện cho em hỏi lấy phầm mềm nào giải nén file .7z vậy ?

Last edited by a moderator:
Chào các Bác!
Các Bác đã có ai sử dụng được dịch vụ Video Call trên HTC Touch HD chưa ah?
E đã đăng ký cài đặt dịch vụ thành công rồi, máy đã hiển thị chữ H cạnh cột sóng và hiển thị chữ 3G VN Mobifone rồi!
Nhưng khi e thực hiện cuộc gọi video thì báo lỗi! Còn khi nhận cuộc gọi video thì máy cứ treo đơ ra!
Vậy Bác nào đã cấu hình và thực hiện thành công rồi thì hướng dẫn cho e với!
Em xin trân thành cảm ơn các Bác!

Manyger

Mình mới xài HD và WinMo nhờ anh em tư vấn 1 chút:
-Danh bạ con HD em kỳ quá, nếu vào danh bạ từ mục Phone ngoài màn hình chính thì search đc tên rất dễ nhưng vào Contact từ Start/Program thì ko đc, kể cả chọn chữ cái từ A-Z nên phải kéo tay thủ công rồi chọn, lâu kinh khủng :(
-Với chọn nhạc cũng thế, HD ko thể tìm 1 bài hát bất kỳ từ List bài hát, gần 700 bài hát kéo mỏi tay gần chết chỉ để tìm 1 bài hát, chán kinh :ar!
-Em mò mãi không thể tìm ra cách thay đổi kiểu chuông, cài rung cho tin nhắn và Email, xài mặc định của nó không có rung, chỉ nói bằng Tiếng Anh nên đi ngoài đường chẳng biết gì 8-|
-Tin nhắn của con HD em còn quái hơn nữa, sắp xếp chẳng theo thư tự gì cả mặc dù em đã chọn sắp xếp theo thời gian. Mở tin nhắn ra đọc mà lung tung beng bực mình quá :|
-Thêm nữa là anh em có cách nào cho nút khóa màn hình ra màn hình ngoài đc ko vì mỗi lần em muốn khóa thì phải nhấn Start/Lock mới đc, mà ko khóa thì khi có tin nhắn hay mail là nó tự mở màn hình :-/.Em xài Win 6.5, bác giúp em với :mad:)

votheanh123456

Ko cách nào làm được. Có anh chị nào hướng dẫn em cụ thể bằng hình ảnh cách cài hardSLP và up room em xin hậu tạ 1 cái card 100k.

doquangduc

Well-Known Member
Ko cách nào làm được. Có anh chị nào hướng dẫn em cụ thể bằng hình ảnh cách cài hardSLP và up room em xin hậu tạ 1 cái card 100k.

Nghe thích nhỉ? Nhưng trong diễn đàn này người ta là những người làm những việc phi lợi nhuận bạn ạ. Chắc lần sau bạn đưa bài lên như này thì không ai trả lời bạn nữa đâu. Cách chạy HSPL thì trong bài hướng dẫn rất là chi tiết rồi đó, Bạn phải tự tìm hiểu và làm thôi, đó mới là cái thú khi dùng PPC. Thân.

doquangduc

Well-Known Member
Thế này nhé. Bạn chạy Activesync, Nói PPC với PC, đợi cho quả cầu xanh hết quay, báo đã hoàn toàn kết nối với máy tính. Bạn down cái file HardSPL_Blackstone_1_56_OliNex, Bạn dùng chương trình 7z giải nén ra, được 1 file, HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex.exe . Bạn chạy cái file này trên PC luôn, Bạn làm theo hướng dẫn trên nàm hình PC, và đợi. Sau khi hoàn thành thì PPC sẽ tự động Reset lại. Bạn vào Bootloader và kiểm tra, nếu thấy thông số SPL-1.56.OliNex là bạn đã chạy HSPL thành công. Sau đó bạn hoàn toàn yên tâm khi Up các bản ROm khác nhau mà không cần lo nghĩ gì nữa. Chúc vui vẻ.

Được rồi anh duc ơi. Cảm ơn anh nhiều lắm lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chúc mừng bạn đã thành công ! Đó cũng là thêm một kinh nghiệm đó bạn... Có gì cứ tham khảo thật kỹ sau đó vấn đề gì không hiểu thì hỏi nhé...=D> Thân !

Bây giờ em muốn up bản rom WM6.5 V30 HTC Jade nhưng thấy HSLP 2.32 olix mới up được. Vậy cái HSPL đó có ra chưa mấy anh?
Bó tay X_X Đây là dòng BlackStone sao bạn lại lôi dòng Jade vào đây... Máy dòng nào úp rom dòng đó nhé...

doquangduc

Well-Known Member
chết em rồi anh ơi . H SLP 1.56 xong máy em nhòe như bị vô nước rồi sao đây anh?

Vì bạn đang dùng bản ROm thấp hơn 1.56. Bạn Up các bản 6.5 là ok ngay ( Màn hình bị nhòe, bạn tắt màn hình đi, rùi bật lại là hết bệnh )

namfat

Làm ơn cho em hỏi : Tuoch HD có thể chơi game thể loại gì? Cách cài game ra sao? Em đã mài mò cả tuần nay vẫn không thể cài được. Em down trò chơi về máy vi tính rồi giải nén ra rồi chép vô thẻ nhớ vẩn không thể chơi được. Đem ra tiệm cài thì không chổ nào biết cài. Giúp em với, máy không có game chán lắm mấy bác ơi. Cảm ơn mấy bác lắm lắm!
Trong diễn đàn này có ai nhận Up Rom cày game, phần mềm ứng dụng không? Cho mình địa chỉ mình lên làm nha.

Mình nghiên cứu cách uprom cả tháng nay rồi mà không thể hiểu nổi. Mình muốn up rom mới có giao diện giống HD2 và cài thêm ít phần mềm và game chứ máy mình chỉ nghe gọi không chán quá. Với lại máy mình lâu lâu lại không nhận thẻ nhớ, mình tháo ra gắn lại thì đọc lại. Mình nghe mấy anh chị trong đây nói up rom mới là hết tình trạng này, nhưng mình không thể up được. Mình ở tỉnh lẻ nên dưới đây cũng không tiệm điện thoại nào biết làm mấy cái này.Vui lòng cho mình biết địa chỉ vài chổ nhận làm mấy cái này mình đem máy tới làm.

Khi mình trả lời bài này chắc bạn đã cài đặt được Games và up được ROM rồi phải không?
Cái thú khi dùng PPC là tự nghịch, tự học và tự làm. Như vậy mới sướng các Pro nhỉ.

Nếu bạn đã dùng PPC thì cách làm với HD là tương tự. HD có thể xài hầu hết các games của PPC dành cho WM6, WM6.5
Tuy nhiên nếu muốn hiển thị đẹp thì bạn nên dùng các version hỗ trợ màn hình XVGA thì sẽ được full screen. Ngay phía ngoài BOX BlackStone này có topic các Games cho HD đó, bạn tham khảo nhé. Hoặc có thể truy cập BÔX ứng dụng, games để down về.

Bạn cứ từ từ nghiên cứu là có thể tự mình làm được hết, đừng nóng vội bạn ạ.

Mình mới xài HD và WinMo nhờ anh em tư vấn 1 chút:
-Danh bạ con HD em kỳ quá, nếu vào danh bạ từ mục Phone ngoài màn hình chính thì search đc tên rất dễ nhưng vào Contact từ Start/Program thì ko đc, kể cả chọn chữ cái từ A-Z nên phải kéo tay thủ công rồi chọn, lâu kinh khủng :(
Chắc máy bạn bị lỗi chứ contact của mình view kiểu gì vẫn bình thường. Search và hiển thị rất nhanh.
Bạn đang dùng bản ROM nào với WM bao nhiêu?

-Với chọn nhạc cũng thế, HD ko thể tìm 1 bài hát bất kỳ từ List bài hát, gần 700 bài hát kéo mỏi tay gần chết chỉ để tìm 1 bài hát, chán kinh :ar!
Với chương trình mặc định của HTC thì không làm được nhưng bạn có thể dùng Windows Media hoặc cài thêm Pocket Music là chương trình nghe nhạc rất hay.

-Em mò mãi không thể tìm ra cách thay đổi kiểu chuông, cài rung cho tin nhắn và Email, xài mặc định của nó không có rung, chỉ nói bằng Tiếng Anh nên đi ngoài đường chẳng biết gì 8-|
Thay đổi kiểu chuông, rung bạn vào phần Settings chọn Sounds&Notifications nhé.
Muốn có thêm nhạc chuông thường thì copy vào thư mục \My Document\My Ringtones
Muốn có thêm nhạc tin nhắn thì copy vào thư mục \Windows\Rings

-Tin nhắn của con HD em còn quái hơn nữa, sắp xếp chẳng theo thư tự gì cả mặc dù em đã chọn sắp xếp theo thời gian. Mở tin nhắn ra đọc mà lung tung beng bực mình quá :|
HD có 2 chế độ hiển thị tin nhắn. Nếu bạn để dạng Thread mode thì tin nhắn sẽ sắp xếp thành các Thread theo người gửi. Nếu bạn chọn Classic thì có thể chỉnh được sắp xếp theo người gửi hoặc theo thời gian,...

-Thêm nữa là anh em có cách nào cho nút khóa màn hình ra màn hình ngoài đc ko vì mỗi lần em muốn khóa thì phải nhấn Start/Lock mới đc, mà ko khóa thì khi có tin nhắn hay mail là nó tự mở màn hình :-/.Em xài Win 6.5, bác giúp em với :mad:)
Bạn có thể dùng HD Tweak để chỉnh phím Lock ra ngoài mình hình Home hoặc có thể dùng phần mềm khác như SU2 chẳng hạn, rất pro.

Status
Không mở trả lời sau này.