• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Cái máy của em Radio 1.14. Dùng bluetooth phải đặt cách 20 cm thì mới nhận được nhau mà hình như còn khó khăn. Wifi cũng vậy, có vẻ bắt sóng yếu không.

Em tham khảo trên này thì hình như là do Radio. Nếu vậy mình up radio có giải quyết được vấn đề không hay phải làm như thế nào.

Cảm ơn các bác chỉ giùm.
Vấn đề này hơn 95% không thuộc về phần cứng.trước mắt bạn có vài giải pháp để tham khảo
1- HardReset máy và test lại(đôi khi do sử dụng lâu ngày,cài và gỡ nhiều PM gây lỗi)
2- Up lại ROM khác (trước khi làm cần tìm hiểu kỹ về phương pháp)
Ngoài ra,để sử dụng tốt các kết nối thì bạn nhớ on Beam(trong Settings/Connections/Beam)

headone

một chiếc xe muốn chạy được thì cần phải có con đường cho nó chạy (trường hợp của bạn là có xe mà chưa có con đường cho xe chạy), sau khi có các thứ đó còn cần thêm 1 số thứ nho nhỏ khác như là biết lái xe và phải có bằng lái nữa :D

ai pro thi giúp đỡ mình với! mình xài touch HD và uprom của 1 bạn bên XDA-..! mình kết nối vào 3G -> vào phần xem tivi , khi chọn kênh và bấm xem thi nó hiện lên thông báo :"thể í no application asocaited with "....' run the application first, then open thí file from within the application ! vậy là bị gì vậy mấy bac!

huyrg

Chia số trên HTC HD

Trước đây mình sử dụng Rom 1.14. .... (nguyên thủy của máy) thì khi xem danh bạ hoặc nhật ký điện thoại máy tự động chia số điện thoại (rất dễ đọc số)
VD1: (091) xxx-xxxx.
Nay mình cài Rom 1.19. .... thì khi xem danh ba hoặc nhật ký điện thoại thì không còn phân biệt được nữa.
VD2: 091xxxxxxx
Làm sao để có thể xem được như VD1? Giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều!!!!

KennyBinh

Làm thế nào để copy contacts từ SIM qua PHONE

Chào mọi người,

Cho mình hỏi làm cách nào để mình có thể copy contacts từ trong SIM wa Phone được vậy ? Bên Symbian lúc nào nó cũng có dòng lệnh "Copy contacts from sim to phone " etc nhưng tìm mãi bên HTC ko thấy có cái gì tương tự như thế cả, wa bên box phần mềm của WM cũng ko thấy mọi người quan tâm đến vấn đề này lắm ...

Mình hiện đang dùng bản WM 6.5 manila cook mà bác PhamQuang post lên gần đây nhất
Ai có biện pháp gì hay or application nào tốt recommand mình cái . Thx nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Chào mọi người,

Cho mình hỏi làm cách nào để mình có thể copy contacts từ trong SIM wa Phone được vậy ? Bên Symbian lúc nào nó cũng có dòng lệnh "Copy contacts from sim to phone " etc nhưng tìm mãi bên HTC ko thấy có cái gì tương tự như thế cả, wa bên box phần mềm của WM cũng ko thấy mọi người quan tâm đến vấn đề này lắm ...

Mình hiện đang dùng bản WM 6.5 manila cook mà bác PhamQuang post lên gần đây nhất

Mình thấy có mà bạn : people -> menu-> Import Sim contacts là nó sẽ copy hết contacts trong sim qua phone.

doquangduc

Well-Known Member
Chào mọi người,

Hoặc nếu bạn thực hiện copy từ Contacts thì làm như sau: Contacts --> Menu --> Copy contacts --> To Contacts là OK>

NhatToai

Super V.I.P
Có cả khối cách để làm cái việc đơn giản này,vậy mà lại đem so sánh với Nokia :)):)):))
Dùng SIM Manager nhé.

namfat

Có cả khối cách để làm cái việc đơn giản này,vậy mà lại đem so sánh với Nokia :)):)):))
Dùng SIM Manager nhé.

Đúng là HTC có phần mềm SIM Manager có thể làm tốt việc này.
Tuy nhiên từ lúc xài Smart phone em chả bao giờ quan tâm tới SIM contact nữa vì có copy cũng bó tay vì hơn 700 contacts lận.

NhatToai

Super V.I.P
Đúng là HTC có phần mềm SIM Manager có thể làm tốt việc này.
Tuy nhiên từ lúc xài Smart phone em chả bao giờ quan tâm tới SIM contact nữa vì có copy cũng bó tay vì hơn 700 contacts lận.

Chính xác,xài WM thì hầu như chả cần quan tâm tới contact SIM.
Đồi với nhiều người thì danh bạ có thể trên 1000 số cho nên vấn đề SIM chả còn tác dụng gì ở đây.
Bởi vậy việc lưu giữ contact trên WM đã có Sync với PC hoặc PIMBackup làm rồi.
Hơn nữa trong quá trình sử dụng và lưu mới luôn nên được chọn trên máy.

huyrg

Cảm ơn Quecui nhe.
Nhưng phải cài thêm PM thì mình nghĩ không đáng.
Theo mình biết thì có thể chỉnh lại trên Windows thì phải. Mình đã Clear Storage lại nhiều lần nhưng vẫn không thay đổi được.
Hy vọng được chỉ giáo.!!!

thanhson1411

em mới mua htc hd nhưng ko kết nối được với máy tính quan ms activesync.Mong coác bác giúp đỡ

doquangduc

Well-Known Member
em mới mua htc hd nhưng ko kết nối được với máy tính quan ms activesync.Mong coác bác giúp đỡ

Đầu tiên bạn cài ActiveSync 4.5 vào máy tính, sau đó trong HD của bạn thì bạn vào Setting/Connections/USB to PC/Bỏ phần Enable faster data synchronization đi là xong.

namfat

Chính xác,xài WM thì hầu như chả cần quan tâm tới contact SIM.
Đồi với nhiều người thì danh bạ có thể trên 1000 số cho nên vấn đề SIM chả còn tác dụng gì ở đây.
Bởi vậy việc lưu giữ contact trên WM đã có Sync với PC hoặc PIMBackup làm rồi.
Hơn nữa trong quá trình sử dụng và lưu mới luôn nên được chọn trên máy.

Em thì luôn xài phần mềm Backup và đặt lịch Backup hàng ngày bác ạ.
Trong ngày mà chót nghịch ngợm cài phần mềm hay up ROM bị lỗi là có thể Restore lại dữ liệu. Rất nhanh và không bao giờ sợ mất dữ liệu.

Bạn không nói rõ là bị lỗi ntn và máy PC đang xài HDH nào?
Nếu xài Windows XP hoặc 2K3 server thì làm như pro Đức hướng dẫn là chuẩn rồi.
Còn nếu xài W7, Vista hoặc 2K8 server thì xài bản Mobile Device Center 6.1

thanhson1411

máy mình vẫn đang cài win xp.làm theo bác vẫn ko được.Nó chỉ báo tìm được 1 thiết bị kêt nối vào pc nhưng ko tìm ra.Quả cầu ko xoay gì cả.Nó vẫn đen

NhatToai

Super V.I.P
máy mình vẫn đang cài win xp.làm theo bác vẫn ko được.Nó chỉ báo tìm được 1 thiết bị kêt nối vào pc nhưng ko tìm ra.Quả cầu ko xoay gì cả.Nó vẫn đen

HardReset PPC lại,còn PC thì bạn gỡ và cài lại Activesync 4.5 nhé(Để hoàn thiện PC cần có microSoft Office)

thanhson1411

đã hardreset và cài lại trong pc.Vẫn ko kết nối được.máy vẫn nhận tìm thấy hd nhưng chương trình acti 4.5 vẫn ko chạy

thanhson1411

đây mấy anh ơi

Status
Không mở trả lời sau này.