• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

tuanpro_hl

sóng sánh không ổn định nhờ các bác giúp

tình hình là e DHD của e gần đây gặp hiện tượng thỉnh thoảng mất sóng.lúc đầu em nghĩ do sim lâu ngày nên bị nhưng chuyển sim sang 1020 thi sóng sánh vi vu.và 2 máy để cạnh nhau thì 1202 song ổn định còn DHD thì chập chờn.lúc sóng đầy rồi lại mất hút.có lúc thì vài phút,có lúc thì vài giây.e không biết nguyên nhân thế nào mà lại bị như thế,rất mong a e diễn đàn giúp đỡ e !:(

hanguyen

Trước khi bạn factory reset thì máy có chạy bình thường không ? Bạn thử vào up lại rom ship cho máy xem . Hướng dẫn diễn đàn đã có rồi
Mình k biết đứa em nó vọc vạch j mà nó treo ở chữ htc,factory reset cũng k đc.Mình down bản rom ship 2.36 cho euro thì up bị lỗi 131 customer id error.Còn up bản 1.32 rom ship asia thì cũng k đc luôn hix hix

sheva2202

Mình k biết đứa em nó vọc vạch j mà nó treo ở chữ htc,factory reset cũng k đc.Mình down bản rom ship 2.36 cho euro thì up bị lỗi 131 customer id error.Còn up bản 1.32 rom ship asia thì cũng k đc luôn hix hix
bạn đọc cách hạ rom của bác Quang rồi làm theo thử xem

nightman

Mình cũng có lần bị tuơng tự khi up ROM bằng ROM Manager. Bạn thử theo cách của mình xem: tháo pin ra rồi lắp lại, nhấn Power + Volume down cùng lúc để vào boot loader, vào recovery/install zip file from sd card/tìm bản ROM nào có trong sd card và up (nếu chưa có thì copy vào thẻ rồi cho vào máy)

hanguyen

máy mình bị treo ở chữ HTC làm sao mà tạo goldcard đc hả bạn >< mình làm hết cách rồi nên mới lên đây hỏi,chứ cách đơn giản như bạn nói là tạo goldcard thì mình cũng đã làm lâu rồi

hanguyen

Mình cũng có lần bị tuơng tự khi up ROM bằng ROM Manager. Bạn thử theo cách của mình xem: tháo pin ra rồi lắp lại, nhấn Power + Volume down cùng lúc để vào boot loader, vào recovery/install zip file from sd card/tìm bản ROM nào có trong sd card và up (nếu chưa có thì copy vào thẻ rồi cho vào máy)
mình cũng đã thử uprom bằng thẻ nhớ rồi mà vẫn k đc

deptraiketao_bn

Hjx. Em muốn hack con DHD của em nhưng chưa biết quy trình làm của nó như thế nào. Mong các bác hướng dẫn.
Software number: 2.36.405.8
Chưa biết bắt đầu từ đâu.
- Hạ version xuống trc hay root trước, s-off, radio, recovery
Với version thì khi hạ ver xuống 1.32.405.6..... có phải tạo Gold card ko
Mã CID xem như thế nào
Mong các bác giúp e xem tiến hành các bước nào trc, bước nào sau

sheva2202

Hjx. Em muốn hack con DHD của em nhưng chưa biết quy trình làm của nó như thế nào. Mong các bác hướng dẫn.
Software number: 2.36.405.8
Chưa biết bắt đầu từ đâu.
- Hạ version xuống trc hay root trước, s-off, radio, recovery
Với version thì khi hạ ver xuống 1.32.405.6..... có phải tạo Gold card ko
Mã CID xem như thế nào
Mong các bác giúp e xem tiến hành các bước nào trc, bước nào sau
bạn tạo goldcard trc', sau đó hạ rom, rồi mới root máy nhé ^^ các bước hướng dẫn chi tiết bác Quang và bác Ân đã có hướng dẫn chi tiết ở ngoài rồi đấy ^^

ancola66

Super V.I.P
tình hình là e DHD của e gần đây gặp hiện tượng thỉnh thoảng mất sóng.lúc đầu em nghĩ do sim lâu ngày nên bị nhưng chuyển sim sang 1020 thi sóng sánh vi vu.và 2 máy để cạnh nhau thì 1202 song ổn định còn DHD thì chập chờn.lúc sóng đầy rồi lại mất hút.có lúc thì vài phút,có lúc thì vài giây.e không biết nguyên nhân thế nào mà lại bị như thế,rất mong a e diễn đàn giúp đỡ e !:(
1202 dùng GSM ONLY :)). DHD của bạn nếu để ở chế độ Auto WCDMA/GSM thì rất hay bị mất sóng nếu khu vực của bạn sóng 3G kém (Máy sẽ chuyển đi chuyển lại giữa 2G và 3G và bạn sẽ bị mất sóng trong khoảng thời gian đó) >>> Nếu không cần thiết thì bạn nên để DHD của bạn ở chế độ GSM Only >>> Không bao giờ mất sóng:))

tuanpro_hl

có lẽ là bác nói đúng rồi.lúc trước e chưa up room thì có cài GSM only,up room được vài ngày thì e quên không cài chế độ đó,vừa vào cài lại thì thấy ổn định hơn nhiều rồi.thank bác acoloha nhiều :D

minhphuongbn

Cho mình nhờ topic tí.
K hiểu sao máy mình GPS yếu vật. Dùng car panel để dẫn đường, đi đc 1km nó mới hiện lên cái mũi tên định vị đường cho mình. Thằng Ovi maps còn ngon hơn Gooogle maps.
Cho mình hỏi câu nữa, làm thể nào để dùng được Car Panel mãi mãi.
Cảm ơn nhìu

chavalier

mình cũng đã thử uprom bằng thẻ nhớ rồi mà vẫn k đc

Theo mình biết thì phải downgrade thì mới up rom ship đc,mà bác đang ở 2.37,ko khởi động đc máy để tạo gold card đc,hay bác mang ra bảo hành xem sao?,sáng nay minh cũng bị đứng ở chỗ htc,chạy đi chạy lại hoài chô đó

quylaokame

Cảm ứng gần tự tắt,proximity sensor bi lỗi

Cái DHD của mình sau khi up Rom CM7 xài bình thường 1 thời gian,sau đó bổng nhiên cái proximity sensor bị lỗi.Lần đầu là khi gọi phải áp thật sát điện thợai vào tai thì mới tự tắt màn hình ,về sau thì hư luôn ,ko tắt nữa.Mình sử dụng proximity recalibre để điều chỉnh lại,up hầu hết các loại ROM khác,kernel nhưng vẫn ko giải quyết được.Không biết nó bị gì luôn nữa.Có bác nào giúp mình ko? CÁm ơn

pxsang1987

mình đang dùng rom MIUI,cho mình hỏi làm cách nào để chỉ sử dụng băng tần 3G?
thà mất sóng còn hơn,chỗ ở của mình thì sóng 3G từ 2 vạch đến 3 vạch. chả bao h bị mất,nhưng thỉnh thoảng đang dùng nó cứ tự chuyển về 2G làm lướt Web chậm hẳn đi. Trong phần setting chỉ có cái chế độ 2G only, tắt cái đó đi thì nó vẫn auto chuyển giữa 2G và 3G.

thanhdol

Member
Cho mình nhờ topic tí.
K hiểu sao máy mình GPS yếu vật. Dùng car panel để dẫn đường, đi đc 1km nó mới hiện lên cái mũi tên định vị đường cho mình. Thằng Ovi maps còn ngon hơn Gooogle maps.
Cho mình hỏi câu nữa, làm thể nào để dùng được Car Panel mãi mãi.rr
Cảm ơn nhìu

Vâng đúng rồi, con của em GPS nó bị sao ý, định vị bằng gps mất cả giờ mà ko xong, lại phải kết nối 3G hoặc wifi mới định vị nhanh được, mà như vậy thì sinh ra GPS làm gì các bác nhỉ?