• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

anhien2906

cac anh giup em voi.
sao htc desire hd cua em no bao la SHIP S-OFF RL ,RL nghia la gi the a.
va em dung ban? 1.32.405.6 .em check update no len ban? 1.83... thi lai co tieng a? rap. con` ban? nao khac' ma` check update khong co tieng arap nua khong a.
em up rom qua ket noi pc ma` ko wipe full thi may' co' bi cham. hay lag khong

sheva2202

e mới dùng dhd nên hơi gà 1 tí, các bác cho e hỏi làm sao để bik máy có root hay chưa ạ?? ah`, các bác ơi, app go laucher ex sử dụng trên dhd đc ko vậy các ?bác

Chỉnh sửa cuối:

dinhson87

Giúp mình với :((

tự nhiên hôm nay mình up bản up "Sene 3.0 RCMix HD KINGDOM v0.1 Evolutionary Sense" up xong nghich ngợm linh tinh ,cài Gingerbreak vào nghịch linh tinh tự nhiên bi giờ máy của mình k nhận dịch vụ mạng nào luôn.Thay sim khác cũng k dc,ai biết chỉ mình với :((

trandn

e mới dùng dhd nên hơi gà 1 tí, các bác cho e hỏi làm sao để bik máy có root hay chưa ạ?? ah`, các bác ơi, app go laucher ex sử dụng trên dhd đc ko vậy các ?bác

Đọc lần lượt các bài từ trên xuống dưới sẽ thấy.

ncbc

tự nhiên hôm nay mình up bản up "Sene 3.0 RCMix HD KINGDOM v0.1 Evolutionary Sense" up xong nghich ngợm linh tinh ,cài Gingerbreak vào nghịch linh tinh tự nhiên bi giờ máy của mình k nhận dịch vụ mạng nào luôn.Thay sim khác cũng k dc,ai biết chỉ mình với :((

lỗi này bên xda có nói đó bạn
"For the network not connecting you need to wipe again, reinstall, and go to Menu /settings / wireless and networks / choose Mobile networks / Preferred networks and pick gsm/utms mode. This will fix problem"

chimtataxoc

chào các bác tiền bối! các bác cho e hỏi con desire hd của e thi thoảng báo lỗi do rút thẻ nhớ đột ngột nên ko nhận thẻ trong máy
và máy của e có lỡ lên bản 1.84 giờ e muốn hạ xuống bản 1.32 thì làm cách nào?các bác giúp e với e xin hậu tạ chầu cafe ngon.
hòm thư của e là menschoice.hoanganh39@gmail.com.

Chỉnh sửa cuối:

ZphilongZ

chào các bác tiền bối! các bác cho e hỏi con desire hd của e thi thoảng báo lỗi do rút thẻ nhớ đột ngột nên ko nhận thẻ trong máy
và máy của e có lỡ lên bản 1.84 giờ e muốn hạ xuống bản 1.32 thì làm cách nào?các bác giúp e với e xin hậu tạ chầu cafe ngon.

Bạn xem lại ở đây nè: Hướng dẫn Hạ ROM

sheva2202

các bác cho e hỏi, e wa bên xda chơi thì thấy có mấy bản fix roíe j j đó. mấy cái đó dùng để làm j vậy các bác?

vuidoi

Các bác,chú,anh chị em,làm ơn cho em hỏi làm thế nào gửi mail kèm theo file trong DHD ROM V12 của bác Quang ,hay bẩt cứ rom nào khác được vậy ạ.
Khi em gửi mail kèm file zip,ngay cả gửi mail kèm hình ảnh *.png cũng ko có đươc luôn,nó toàn báo lỗi ko gửi được. nếu chỉ viet chữ lăng nhăng thì vẫn gửi vô tư,khônng vấn đề gì cả
Làm ơn giúp giùm ạ em vô cùng cảm ơn
E đã tự gửi được rồi ạ nhưng cũng xin cảm ơn mọi người
Em vào: More/Setting/Send & Receive/ Mail size limit/ Maximum size

Sent from my Desire HD using Tapatalk

Chỉnh sửa cuối:

neo4ever

Máy của bạn dùng thẻ loại gì, có phải là Samsung 8GB ko? Mình cũng dùng DHD nhưng thay thẻ Sandisk ngay từ lúc mua nên ko gặp bug này!

komang134

E có con desirehd sao ko hiện lên kết nối internet. Sim e đã đăng kí 3g. E vào trong setting chọn vào cái luôn hiện kết nối nó cũng không lên. Cài đặt APN các kiểu cũng không đc. Máy của e là hàng xách tay Hàn Quốc thì phải. Đang chạy rom ship 2.2
Bác nào biết chỉ e với. Liệu up rom khác có đc ko nhỉ?

sheva2202

E có con desirehd sao ko hiện lên kết nối internet. Sim e đã đăng kí 3g. E vào trong setting chọn vào cái luôn hiện kết nối nó cũng không lên. Cài đặt APN các kiểu cũng không đc. Máy của e là hàng xách tay Hàn Quốc thì phải. Đang chạy rom ship 2.2

thường thì chờ nó kết nối lâu lắm, bạn bật và chờ 1 tí thử xem

vuidoi

Phải đăng kí gprs với bọn mobìone trươcs,rồi gửi sms tới 999 đăng kí gói cước

vuidoi

Sim mình đăng kí rồi mà bạn :( hjx
Bạn đăng kí rồi,vậy cài rom mấy bác ở đây,có sẵn cấu hình apn trong đó rồi đấy,đó là cách nhanh nhất,để xem có vào được mạng hay ko. Nhưng đăng kí GPRS trước rồi mới gửi 999 đăng kí gói 3g. Nếu ko đăng kí gprs bạn đăng kí 3g cũng ko hoạt động được đâu. Gọi lên tổng đài mà hỏi,chúng nó biết vấn đề của bạn đấy

Xin các bác,chú,anh chị em. Chỉ cho e cách thay đổi màn hình Splash. E vô cùng cảm ơn ạ.

colinjsit

*Với Andoroid thì khi bạn HR (factory reset) nó chỉ làm sạch hết các ứng dụng bạn cài vào thôi chứ không loại bỏ mọi thiết lập của bạn như WM hoặc Iphone >>> Các thiết lập vẫn có hiệu lực>>> Bạn vẫn bị những lỗi bạn vừa kể bên trên.
*Các lỗi của bạn thực ra không phải là lỗi mà là do bật tắt chức năng thôi
1/ Chức năng cảm biến tiệm cận (proximity sensor) đã bị tắt >>> Bạn bật nó lên thôi (Cái này thường ở trong Phone settings)
2/ Chức năng báo rung khi đầu bên kia nhấc máy cũng là bình thường >>> Bạn có thể tắt nó đi (Cái này thường ở trong Sound hoặc Phone Settings)

*** Mình gợi ý cho bạn như vậy vì lâu rồi mình không dùng Rom Sense (Chỉ dùng Rom MIUI), bạn tự vọc nhé. Máy của bạn hoàn toàn bình thường và nếu bạn đã Root được máy rồi thì có thể up một bản Rom khác xem sao

Nhưng em đã root máy và cài đủ thứ ROM từ cooked tới ship, sau đó về lại cook... Vậy mà vẫn không được. Trong phần phone setting không có chỉnh cái vụ tắt màn hình khi gọi... Huhuhu, có ai giúp em với nè!?

honganhhehe

Em là thành viên mới vì mới mua HTC Desire HD được 1 tuần . Rất nhiều điều muốn hỏi , hôm nào off các bác ới em cái nhá .

hanguyen

Help.DHD của em bị lỗi treo ở chữ HTC

Máy em cho đứa em nó mượn k biết nó làm gì mà h treo ở chữ HTC,em factory reset rồi mà vẫn treo ở chữ HTC.Mà máy em đã up lên bản 2.37 nên h up các bản cũ hơn thì không đc.Mà em cũng chưa có goldcard nữa.H phải làm sao đây ạ :(:)(:)(:)(:)((

takaru

Trước khi bạn factory reset thì máy có chạy bình thường không ? Bạn thử vào up lại rom ship cho máy xem . Hướng dẫn diễn đàn đã có rồi