• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

tung123xxx

Bác bác cho hỏi DHD đang chạy và cài nhiều ứng dụng. Bây giờ muốn thay cái thẻ nhớ theo máy 8g thành cái thẻ 16g-class10 thì làm thế nào để không bị mất giữ liệu cũng như mọi cái trên thẻ mà khi cài android nó xác lập trên đó.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác bác cho hỏi DHD đang chạy và cài nhiều ứng dụng. Bây giờ muốn thay cái thẻ nhớ theo máy 8g thành cái thẻ 16g-class10 thì làm thế nào để không bị mất giữ liệu cũng như mọi cái trên thẻ mà khi cài android nó xác lập trên đó.

Thỉ bác chỉ cần copy all dữ liệu trên thẻ 8gb và dán vào thẻ 16gb là xong.

canhhoang90

cho em hỏi làm sao chỉnh sửa các bookmark trên Widget ?
và có cách nào tắt rung 4 phím cảm ứng không vì thấy ở chế độ tiết kiệm khi gần hết pin các phím này không rung nữa nên em nghĩ la tắt được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

hỏi thêm làm sao để bắt wifi do laptop phát ra. nó cứ dò hoài mà không ra. các mạng wifi khác như ở mấy quán cafe thì bắt chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

ncbc

cho em hỏi làm sao chỉnh sửa các bookmark trên Widget ?
và có cách nào tắt rung 4 phím cảm ứng không vì thấy ở chế độ tiết kiệm khi gần hết pin các phím này không rung nữa nên em nghĩ la tắt được.

Bác vô Setting->Sound, mục feedback, uncheck những cái bác k cần (hình như là cái cuối cùng đó)

colinjsit

[HỎI] Desire HD không tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi?

Chào các anh,

Em đang sử dung DesireHD, máy có software version là 1.32.405.6, chưa Root hay S-off gì, em cài thằng JuiceDefender và Light Lock vào, xài được vài bữa thì không thích nên tháo nó ra. Mà tháo ra rồi thì bây giờ cái proximity sensor trên máy em không chạy được nữa, khi thực hiện cuộc gọi không tắt màn hình nên bị đụng vào khó chịu quá, chưa kể khi bên kia bắt máy hay rung lên 1 tiếng (lúc trước không có).

Em đã Hard reset rồi mà vẫn diễn ra tình trạng này rất bực mình!

Không biết máy em bị sao, mong anh em giúp đỡ để có thể chạy được bình thường. Em không xài bất kỳ tool kill app nào cả nên chắc chắn là không bị stop các service chạy ngầm đâu!

colinjsit

Em đã root máy rồi, nhưng vẫn không tài nào làm được, có ai biết giúp giùm em đi, huhuhu...

ancola66

Super V.I.P
Chào các anh,

Em đang sử dung DesireHD, máy có software version là 1.32.405.6, chưa Root hay S-off gì, em cài thằng JuiceDefender và Light Lock vào, xài được vài bữa thì không thích nên tháo nó ra. Mà tháo ra rồi thì bây giờ cái proximity sensor trên máy em không chạy được nữa, khi thực hiện cuộc gọi không tắt màn hình nên bị đụng vào khó chịu quá, chưa kể khi bên kia bắt máy hay rung lên 1 tiếng (lúc trước không có).

Em đã Hard reset rồi mà vẫn diễn ra tình trạng này rất bực mình!

Không biết máy em bị sao, mong anh em giúp đỡ để có thể chạy được bình thường. Em không xài bất kỳ tool kill app nào cả nên chắc chắn là không bị stop các service chạy ngầm đâu!
*Với Andoroid thì khi bạn HR (factory reset) nó chỉ làm sạch hết các ứng dụng bạn cài vào thôi chứ không loại bỏ mọi thiết lập của bạn như WM hoặc Iphone >>> Các thiết lập vẫn có hiệu lực>>> Bạn vẫn bị những lỗi bạn vừa kể bên trên.
*Các lỗi của bạn thực ra không phải là lỗi mà là do bật tắt chức năng thôi
1/ Chức năng cảm biến tiệm cận (proximity sensor) đã bị tắt >>> Bạn bật nó lên thôi (Cái này thường ở trong Phone settings)
2/ Chức năng báo rung khi đầu bên kia nhấc máy cũng là bình thường >>> Bạn có thể tắt nó đi (Cái này thường ở trong Sound hoặc Phone Settings)

*** Mình gợi ý cho bạn như vậy vì lâu rồi mình không dùng Rom Sense (Chỉ dùng Rom MIUI), bạn tự vọc nhé. Máy của bạn hoàn toàn bình thường và nếu bạn đã Root được máy rồi thì có thể up một bản Rom khác xem sao

lvduccn

*2/ Chức năng báo rung khi đầu bên kia nhấc máy cũng là bình thường >>> Bạn có thể tắt nó đi (Cái này thường ở trong Sound hoặc Phone Settings)

*** Mình gợi ý cho bạn như vậy vì lâu rồi mình không dùng Rom Sense (Chỉ dùng Rom MIUI), bạn tự vọc nhé. Máy của bạn hoàn toàn bình thường và nếu bạn đã Root được máy rồi thì có thể up một bản Rom khác xem sao

Mình đang dùng MIUI nhưng không biết tắt chức năng này, bạn hướng dẫn dùm được không. Thank

txdv84

Đã có bác nào up rom trực tiếp bằng phần mềm ROM MANAGER hay chưa?

Em đang dùng em Desire HD, cũng đã mò mẫm và nghiên cứu up rom. Sau khi tham khảo rất nhiều bài viết trên pdaviet của bác phamquang, ancola66... thì e thấy cũng khá nhiều bước.

Sau khi cài ROM MANAGER e thấy có rất nhiều tiện ích của phần mềm này như là Recovery.... Download rom, backup Rom, Download... nhưng còn phần up rom thì e chưa thử. E thấy cũng có khá nhiều ROM để lựa chọn như CM7.0.2....

Bác nào làm rồi hoặc cao thủ nào giỏi về mấy vấn đề này thì thảo luận vấn đề này và cho ý kiến với ạ.

Cảm ơn các bác!

robotncc

thật ra thì mấy tiện ích của RM cũng dựa trên ClockMod thôi mà, bác up rom trên RM thì nó cũng vô ClockMod để up thôi à!

voquoccuong

factory reset HD2

lúc e mua con HD2 về thì nó có địa chỉ gmail mà bác chủ máy đã đổi pass nên e k vô đc
e xin hỏi làm sao để factory reset e nó lại, e hard reset với reset trong setting \ SD & phone storage mà vẫn k đc
tiện cho e hỏi làm sao up lên 2.3 vậy? e chuyên dùng bb, bi h qua hd2 nên gà quá, k hiểu j hết

takaru

Xin hướng dẫn sử dụng RECOVERY

Hiện nay trong mục RECOVERY có khá nhiều lựa chọn như :
Reboot system now
Apply update from sdcard
Wipe data / factory reset
Wipe cache partition
Intall zip from sdcard
Backup and restore
Mounts and storage
Advanced
Power off
Go back
Mình thì hay sử dụng Reboot system now để khởi động lại máy , Wipe data / factory reset để fomat máy , Intall zip from sdcard để up file zip . Mong các bạn và các mod có thể nói rõ hơn về các mục còn lại được không ạ ? Có hướng dẫn cụ thể thì tốt quá . Xin cám ơn tất cả mọi người .

PhamQuang

Manager
Hiện nay trong mục RECOVERY có khá nhiều lựa chọn như :
Reboot system now
Apply update from sdcard
Wipe data / factory reset
Wipe cache partition
Intall zip from sdcard
Backup and restore
Mounts and storage
Advanced
Power off
Go back
Mình thì hay sử dụng Reboot system now để khởi động lại máy , Wipe data / factory reset để fomat máy , Intall zip from sdcard để up file zip . Mong các bạn và các mod có thể nói rõ hơn về các mục còn lại được không ạ ? Có hướng dẫn cụ thể thì tốt quá . Xin cám ơn tất cả mọi người .

Từng chức năng nó đã quá rõ ràng rồi còn phải hướng dẫn gì nữa???
- Backup/Restore: lưu trữ hệ thống và lập lại như cũ
- Mount Storage: để hiển thị SD Card khi kết nối với PC....
Nói chung các chức năng của Recovery khá cụ thể và dễ hiểu, tốt nhất bạn nên tự tìm hiểu, ai có thời gian đâu mà đi nói cụ thể từng mục một, mà cái này từ trước cũng đã có nhiều người nói qua lắm rồi.