• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

DucLong

Super V.I.P
Máy e root bản rom revolution HD 5.1 cỦa bác "LANG THANG" . Bản này có tiếng việt. E không hiểu sao DHD cua e rất hay bị lỗi BRICK . E ko biết máy của e có phải bị lỗi này không khi hum qua e thay cái thẻ nhớ 8gb . Vừa copy nhạc vào thẻ thì em ấn EJECt để thoát cổng usb ra. Khi vào phần ứng dụng nhạc thì máy báo là "ko tìm thấy file nhạc". E reset lại máy thấy cũng bị đơ ngay ở màn khởi động của HTC.
- E factory reset lại thì vẫn bị đơ ở màn hình HTC. Bác nào cho e biết con máy của e bị làm sao. Cảm giác của e là máy e chạy ko ổn định với các bản rom. Cài rom vào chạy hay bị lỗi. Mà Điển hình la lỗi hôm qua. Chỉ coppy nhạc vào thẻ nhớ và khởi động lại máy là Đơ luôn. E chỉ sợ là bị mất HBOOT. Nhưng hum qua vào check thì vẫn còn HBOOT.
Click image for larger version Name: Untitled-1 copy.jpg Views: 1 Size: 17.5 KB ID: 394800 .
E mời bác :Caddish, Ancola, ......và các bác khác vào giúp e cách khắc phục con DHD của e, xem nó bị lỗi gì . Thanks All thì đã đọc bài của e

Bạn kiểm tra lại cái thẻ nhớ xem sao.

thidung

giúp em tý các bác ơi .
em dùng 2 máy nhg đều chung 1 tài khoản google . 1 em BB và 1 em DHD
em BB sync danh bạ lên mây rùi , em DHD em mới lấy nên sync sau ( danh bạ của em này khác vs em BB nhé )
kết quả là em DHD nhận đc toàn bộ danh bạ của em BB . nhg danh bạ trên google sync lại ko có số nào của em DHD cả .
vậy làm sao để danh bạ của em DHD lên mây đc bây h

TUANANHAND1

Các bác chỉ cho mình cách vào bootloader với mình muốn xem CID mà kg biết cách vào. Mình đã thử nhấn power và volume down nhưng nó kg hiện ra gì cả mình đang xài bản rom 2.36.405.8 Cảm ơn các bác trước

sheva2202

Các bác chỉ cho mình cách vào bootloader với mình muốn xem CID mà kg biết cách vào. Mình đã thử nhấn power và volume down nhưng nó kg hiện ra gì cả mình đang xài bản rom 2.36.405.8 Cảm ơn các bác trước
bạn phải hạ rom và root máy thì mới biết đc chứ

pippothinh

em vừa up room 2.3 cho HTC Desire HD của mãng softbank ,mà hiên giờ máy bắt wifi được mà không vào wed đươ4c các bác nào biêt hỗ trợ dùm em cách khắc phục với.
Cám ơn nhiều

sheva2202

các bác ơi, hwa máy e còn chia se internet wa PC đc sao hnay nó báo ko đc, giúp e với =,=

bestofstrongman

mấy bác cho hỏi có soft nào có thể click 1 cái fully reboot trên desire hd được hông? chứ cứ phải bấm nút power hoài nó thụt vô trong hết ùi :(. tìm mấy soft trên market mà nó chả hiệu quả gì cả

ps: máy đã root

hanoiwap

Super V.I.P
mấy bác cho hỏi có soft nào có thể click 1 cái fully reboot trên desire hd được hông? chứ cứ phải bấm nút power hoài nó thụt vô trong hết ùi :(. tìm mấy soft trên market mà nó chả hiệu quả gì cả

ps: máy đã root

Bạn có thể cài Quick Boot

copcon86

Các bác cho e hỏi, e mới mua con DHD không biết của nước nào? Mà vào menu không có Market.
Nó Ver 2.2.
BB 12.28e.60.140fU_26.04.02.17_M2
Build Number: 1.83.466.5
E đã chạy mấy bản Rom gốc của Asia va WWE mà toàn lỗi 131 va 140. Các bác chỉ e cách up rom làm sao có Market với. Thanks các bác nhiều

nghang

tim tâp tin download. ve may

Anh em giup minh voi minh thuong doc bao khi co bai nao hay minh thuong hay tai ve dt minh nhung bay gio tim khong ra, khong biet no o dau. Nho anh em thuong tinh chi dum. Thanh that cam on.

tqv012006

Máy em tự nhiên bị chết 4 hàng phím cảm ứng phía dưới. Cài đủ loại rom: Ship, cooked...mà vẫn không được nữa. Có cao thủ nào giúp em với. Thanks các bác nhiều ạ.

caothanhhai

Các bác cho e hỏi, e mới mua con DHD không biết của nước nào? Mà vào menu không có Market.
Nó Ver 2.2.
BB 12.28e.60.140fU_26.04.02.17_M2
Build Number: 1.83.466.5
E đã chạy mấy bản Rom gốc của Asia va WWE mà toàn lỗi 131 va 140. Các bác chỉ e cách up rom làm sao có Market với. Thanks các bác nhiều

Máy bạn Root chưa? cài rom gốc là cài thế nào? Đọc kỹ trước đã nhé.Có thể theo các bước
Downgrade xuống 1.32 - Root - S Off - Cài các bản Rom Cook

Anh em giup minh voi minh thuong doc bao khi co bai nao hay minh thuong hay tai ve dt minh nhung bay gio tim khong ra, khong biet no o dau. Nho anh em thuong tinh chi dum. Thanh that cam on.

Viết tiếng Việt có dấu
Tập tin download về nằm trong thư mục Download của thẻ nhớ

caothanhhai

Máy em tự nhiên bị chết 4 hàng phím cảm ứng phía dưới. Cài đủ loại rom: Ship, cooked...mà vẫn không được nữa. Có cao thủ nào giúp em với. Thanks các bác nhiều ạ.

Vụ này do phần cứng rồi, không phải phần mềm nên Rom không khắc phục được

joeD

Bạn ơi máy mình mới cài lại trên hãng giờ cấu hình nó như thế này thì mình có cần phải làm gì để Update các bản Cook Rom khác hay không? Có cần hạ DHD hay là hack máy gì đó không?

Cấu hình máy mình như thế này nè:
Android Ver...
2.3.3
HTC Sense Ver...
2.1
Baseband ver...
12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel Ver....
2.6.35.10-g3bf3222
Htc-kernel@.....
Mon Apr 11 22:46.....
Build Number
2.37.707.3 Cl56018 RealeseKey
Soft Numer
2.37.707.3
Browser Ver
Webkit/533.1

Hướng dẫn dùm nha, càng nhanh càng tốt

venusian

Moderator
Bạn ơi máy mình mới cài lại trên hãng giờ cấu hình nó như thế này thì mình có cần phải làm gì để Update các bản Cook Rom khác hay không? Có cần hạ DHD hay là hack máy gì đó không?

Cấu hình máy mình như thế này nè:
Android Ver...
2.3.3
HTC Sense Ver...
2.1
Baseband ver...
12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel Ver....
2.6.35.10-g3bf3222
Htc-kernel@.....
Mon Apr 11 22:46.....
Build Number
2.37.707.3 Cl56018 RealeseKey
Soft Numer
2.37.707.3
Browser Ver
Webkit/533.1

Hướng dẫn dùm nha, càng nhanh càng tốt

Máy bạn đang làm ship cao nhất rùi. 2.37. Nếu bạn mún up Rom Cook hay Root máy thì bạn phải Đowngrade xuống 1.32 thì mới root đc và S-off. Huớng dẫn downgrade bạn tham khảo ở đây nha http://www.pdaviet.net/showthread.p...iết-Downgrade-Desire-HD-từ-2.37-to-1.32.405.6
Còn nếu ko thích nghịch thì bạn cứ để thế dùng cũng ok rùi.

danchoihj

Vấn đề internet & bluetooth trên HTC desire HD

các bác cho em hỏi, sao em dùng internet trên con này lại bị trừ nhiều tiền thế nhỉ, cũng sim này em lắp trên con LG KP500 thì mất rất ít tiền, chat tẹt ga, mà sang con này em chat 1 tí đã mất mấy k rồi, tiền bị trừ nhanh, có bác nào bị giống như em không?
mà tiện thể cho em hỏi sao khi dùng máy khác để bắn bluetooth không tìm được máy DHD nhỉ, mặc dù em đã bật bluetooth rồi