• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

lecuong_82

Cần xin rom ship 1.32.707.5 cua HTC Desire HD

máy em chạy rom gốc 1.32.707.5 , nay có nhu cầu muốn up lại rom ship này vì trước khi vọc vẹc em không backup lại rom máy

pac nào có share giúp em với em tìm mãi không có

để em up về bản rom gốc này check xem có được up OTA bản mới này không

chutieu0

Bác nào biết tắt cái này chỉ em với

Làm sao để tắt cái biểu tượng dowload( hình quả cầu có dấu chấm than) góc bên trái trên cùng màn hình, nó dow đến 115 % rồi mà k mất.
Cụ nào biết chỉ em với, thank các cụ nhiều:(:)((

hanluongdp

Mấy bác cho em hỏi. Cái DHD của em sao đèn báo pin yếu (màu cam) lại nằm bên trái màn hình, phía dưới của cái loa trước, chứ cái chấm nhỏ bên phải màn hình, sát cái loa không phải là đèn he?
Hổng biết máy em bị như vậy là sao? Em sợ máy em đã bị tháo. Híc...

hanluongdp

Đèn báo pin yếu nằm chỗ nào????

Con DHD của em đèn báo pin yếu nằm bên trái màn hình, phía dưới loa. Như vậy có bình thường không? Tại em thấy bên phải màn hình, sát cái loa có một nút nhỏ giống đèn báo. Em nghĩ đèn báo phải nằm đó mới đúng chứ!
Máy em như vậy có phải đã bị tháo không? Hic...

soc0la

1 điều rất bình thường, cái "đèn " bên phải mà bạn hỏi chính là cái bộ cảm biến đó bạn,còn cái đèn bên trái có chức năng: ĐÈN xanh: báo tin nhắn-cuộc gọi nhớ- email..., ĐÈn đỏ: báo pin yếu ! YÊN TÂM sử dụng nhé!

NQK

Các cụ nhà ta có ai bị tình trạng gps ko nối dc ko ạ? Cách khắc phục thế nào?

Sent from my Desire HD using Tapatalk

Tình hình là loa ngoài của e tự nhiên không hoạt động.E đã làm rất nhiều cách Factory reset, Full Wipe, cài bản room khác nhưng nó vẫn không hoạt động.Không biết có phải liên quan đến phần cứng không nữa.Có bác nào biết cách khắc phục chỉ e với.:(:(

Hôm nọ cũng bị. Tháo pin ra, thổi phù phù vào trong. Lắp lại thì nghe được.

Sent from my Desire HD using Tapatalk

hanluongdp

Cảm ơn bác nhiều nhé! Hì hì... Lúc phát hiện ra em lo quá trời, tại em mua hàng xách tay nên lo lắm! Đang định ngày mai lên "hỏi tội" nhỏ bán hàng. Giờ thì em yên tâm rùi! Hì hì...

thuyga

Các pác cho em hỏi , cái con HTC Desire HD chức năng quay video có cách nào làm cho nó tạm dừng khi quay không ? camera 8 chấm , quay video thôi rồi mà ko có cách nào tạm dừng thì chán nhỉ , các pác đã tạm dừng được chưa ? hay có phần mềm nào tạm dừng được ko ?.....các bác thảo luận nhé , pác nào biết thì hô to cho cả làng cùng pít :-??=D> thanks.

namngan2011

HTC Desire HD A9191 no service plz help!
Xin chào các pác pro về Android xin dc giụp đỡ!
Mình đã uprom và thay đổi radio nhưng cột song vẫn ko có. Máy báo lỗi No sevicer. xin các bác giúp! Mình đang sống ở Bắc Âu ! Ko thể hòa mạng cua châu âu dc, về vn thì dzung vô tư và song rất ok.
Imei may la: 352668045792718

Xin các pro chi cách phá lock lỗi No sevicer của Android! thxxx các pro

ZphilongZ

HTC Desire HD A9191 no service plz help!
Xin chào các pác pro về Android xin dc giụp đỡ!
Mình đã uprom và thay đổi radio nhưng cột song vẫn ko có. Máy báo lỗi No sevicer. xin các bác giúp! Mình đang sống ở Bắc Âu ! Ko thể hòa mạng cua châu âu dc, về vn thì dzung vô tư và song rất ok.
Imei may la: 352668045792718

Xin các pro chi cách phá lock lỗi No sevicer của Android! thxxx các pro

Mình ko có kinh nghiệm về DHD nhưng theo mình thì bạn up bản ROM khác xem sao (bản ROM cho EU 0

namngan2011

Mình đã up rất nhiều rom khác nhau và bây giờ mình đang chạy rom Revolution HD 4.0 Android version 2.3.2
Basebandvesion(radio) :12.28b.60.140eu_26.03.02.26_M ! Mình cũng đã đối radio nhiều lần nhưng ko đc bạn ah! Kê cả CID:11111111 rồi mà nó vẫn báo lỗi No Servicer! Có anh em nào gặp phải lỗi này chưa? Xin anh em giụp đỡ mình ...!

bachdang

Các Bác cho hỏi làm sao để htc desire hd dùng wifi có chuẩn wpa2 enterprise, vì ở cơ quan dùng chuẩn này mà em mò mãii trên máy không tìm thấy chỗ nào để cài đặt cả.
Cám ơn các Bắc nhiều.

thuyga

Các pác cho em hỏi , cái con HTC Desire HD chức năng quay video có cách nào làm cho nó tạm dừng khi quay không ? camera 8 chấm , quay video thôi rồi mà ko có cách nào tạm dừng thì chán nhỉ , các pác đã tạm dừng được chưa ? hay có phần mềm nào tạm dừng được ko ?.....các bác thảo luận nhé , pác nào biết thì hô to cho cả làng cùng pít :(:(:(:-??

26031990

ROM CoreDroid của HTC DHD

trưa này mình có up ROM CoreDroid của DHD bản V5.0, tìm thêm vòng vòng thấy trang
http://coredroidroms.com/index.php?o...200&Itemid=243

mình down cài này về vì nghĩ là theme, khi cài bằng Recovery thì vào đc nhưng mún tinh chỉnh màn hình ở ngoài thì cứ bị FC, mình nghĩ lỗi đem đi úp lại thì màn hình cứ dừng ở chử CoreDroid Get you Conneted, không vào đc màn hình trong đc nữa, hiện tại hình đó cứ xoay xoay hoài đc 1 tiếng rồi, không làm đc j hết, sau đó thử bấm vào Bootloader thì vào đc và tạm thời xài ROM của Cyanogen nhưng mình vẫn thix ROM CoreDroid nên cho mình hỏi:
1/ có bạn nào chỉ mình cách xóa sạch cái mình đã cài ( cái Rosie và HTC wiget cài bằng Recovery ) để chạy lại ROM CoreDroid hay k
2/ ngoài cách WIPE ra thì còn cách nào sau khi cài ROM mình có thể xóa sạch cái ROM đó để sau này cài không bị lỗi hay không ?

hidro123

các bác cho e hỏi là có cách nào tắt đc cái âm báo đã nhận tin nhắn không a.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh em sử dụng Desire HD cho mình hỏi chút về pin của Desire HD. Vấn đề xảy ra như sau:
- Từ khi mua máy tới giờ thì pin của máy mình xài khá ổn, trung bình cũng từ 1,5 - 2 ngày mới sạc 1 lần. Nhưng trong 2 ngày gần đây pin của máy lại xảy ra hiện tượng lạ. Bình thường mình thường sạc pin từ 8 - 10h tối đầy thì rút sạc ra đi ngủ để sáng hôm sau đi làm sử dụng. Khi đó từ 10h tối đến 6h30 sáng pin chỉ tụt 3 - 4%.
- Không hiểu sao 2 ngày gần đây pin của máy lại bị tụt kinh khủng. Ngày hôm qua tụt pin tụt 35% dù mình vẫn để standby và không chỉnh sửa gì. Sau đó mình đưa máy về tình trạng factory rồi cài soft lại để tránh tình trạng PM bị xung đột.
- Kết quả là sáng nay pin còn tụt tệ hại hơn nữa, sáng ra chỉ còn 55%.
Mình đang lo quá, không biết lỗi do đâu nữa. nếu do PM thì không sao chứ nếu bị phần cứng thì bó tay.

soc0la

Anh em sử dụng Desire HD cho mình hỏi chút về pin của Desire HD. Vấn đề xảy ra như sau:
- Từ khi mua máy tới giờ thì pin của máy mình xài khá ổn, trung bình cũng từ 1,5 - 2 ngày mới sạc 1 lần. Nhưng trong 2 ngày gần đây pin của máy lại xảy ra hiện tượng lạ. Bình thường mình thường sạc pin từ 8 - 10h tối đầy thì rút sạc ra đi ngủ để sáng hôm sau đi làm sử dụng. Khi đó từ 10h tối đến 6h30 sáng pin chỉ tụt 3 - 4%.
- Không hiểu sao 2 ngày gần đây pin của máy lại bị tụt kinh khủng. Ngày hôm qua tụt pin tụt 35% dù mình vẫn để standby và không chỉnh sửa gì. Sau đó mình đưa máy về tình trạng factory rồi cài soft lại để tránh tình trạng PM bị xung đột.
- Kết quả là sáng nay pin còn tụt tệ hại hơn nữa, sáng ra chỉ còn 55%.
Mình đang lo quá, không biết lỗi do đâu nữa. nếu do PM thì không sao chứ nếu bị phần cứng thì bó tay.
a đã root và ship off và tiến hành up radio và recovery mới nhất chưa?? lưu ý là root nên thực hiện 2 phương pháp cũ và mới của bác ân nhé! bác có thể qua bên tinhte giới thiệu cũng chi tiết hơn:D http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/thao-luan-ve-htc-desire-hd-542627/

thaihl

Cho em hỏi với!

Hiện tại máy của em bị như thế này: Khi gọi đi thì không nghe thấy được nhạc chuông chờ, mà khi người đó nhấc máy thì máy lại rung 1 cái.

Hix... Như thế là làm sao và có cách nào để mình có thể nghe được tiếng nhạc chuông chờ không? Em rất lo đấy là lỗi room

Dicky_Ng

Các bác cho em hỏi chút. Máy của sếp em là mua ở bọn Bạch Long Mobile, xài bản ROM 1.32.707.5. Mấy ngày hôm nay bị lỗi là khi nhận cuộc gọi thì chuông lúc có lúc không. Vào Setting, kéo cho In-coming call lên mức cao nhất, bấm OK; sau đó vào xem lại thì In-coming call vẫn bằng 0. Reset factory lại 2 lần, nhưng chả được bao lâu lại đâu vào đấy. Không biết bác nào có cách chữa thì chỉ em với, lấy điểm một tí và kiếm thêm kinh nghiệm vọc điện thoại Android (em xài HD2 rom Android nhưng cũng chưa thể tính là điện thoại Android chân chính).
Cám ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối: