• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

MrBeOaRT

Có một điều mình thắc mắc đó là mặc dù đã up radio nó báo Ram là 576Mb trong phần About nhưng thực chất khi vào system>Memory thì nó lại báo có 458,57Mb Như vậy enable ram 576Mb có phải là báo ảo koX-(

nó là trick anh ơi XDDDDDDDD

PDAMobile

Có một điều mình thắc mắc đó là mặc dù đã up radio nó báo Ram là 576Mb trong phần About nhưng thực chất khi vào system>Memory thì nó lại báo có 458,57Mb Như vậy enable ram 576Mb có phải là báo ảo koX-(

Hic,ngày nào vô box HD2 cũng gặp câu hỏi này,trả lời riết nản không muốn trả lời nữa,bạn đọc kỹ lại box sẽ tìm được câu trả lời.

takiemanh2

các bác cho em hỏi e đang sài room có bản radio la 2.15 giờ em muốn úp radio 2.14 thì có phải up room gì ko hay là chỉ việc up radio thôi ah?

matmeo41087

Hic,ngày nào vô box HD2 cũng gặp câu hỏi này,trả lời riết nản không muốn trả lời nữa,bạn đọc kỹ lại box sẽ tìm được câu trả lời.

Hơn 2700 câu trả lời đọc bao giờ mới đến chỗ mình cần chứ:(

takiemanh2

có một số câu hỏi các mem hỏi vẫn ko được nhận câu trả lời

hĩ đúng rùi. các bác ơi cho em hỏi mình đặt số IP cho HD2 bằng registry đc ko ah? em muốn đặt IP mà ko biết làm cách nào.bác nào giúp em với ah

mai_khanh1218

Gặp vấn đề về Bluetooth, mong bác Quang giúp đỡ, không nhận được kết nối với những máy khác, còn kết nối với hd2 khác thì không truyền dữ liệu được, mong giúp đỡ.

thanhtbv

Cám ơn các bạn đã giúp minh, toi chay HSPL lại thi version SPL là 2.08 (máy tôi hồi chưa chay HSPL hình như là SPL 1.42 thì phải), dự định up lại rómhip bàng thẻ để láy lại version này thi sẽ mang đi bảo hành hoặc nếu nó không chịu thì đành mất tiền sửa, đang đêm bực mình không ngủ được nên bật máy xem giờ thì tự nhiên màn hình lại sáng, mừng quá. Trước đây tôi dùng nhiều đời PDA như Axim X51V, Hx 4700 và mới đây là Ipaq 210 thì uprom hoài mà khong bao giờ bị như vậy
Để dùng vài ngày xem sao, các bạn coi có cái nào bị như mình không

Máy bạn mấy hôm nay dùng thế nào? tốt không?Nếu vẫn thỉnh thoảng bị thì theo mình bạn up lại rom gốc rồi mang đi BH cho chắc chắn,Máy bạn bị phần cứng rồi.nhẹ nhất là do tiếp xúc cáp giữa main và màn hình.(Tạm thời bị mất tem void nhé!)Bạn tải SPL2 về máy rồi chạy lại chon SPL 1.66 chứ không phải 1.42.Mình đã xem bản Rom gốc của bạn đưa lên, mình thấy bạn download rom và radio bị lẫn lộn, không chính xác như rom gốc. trong chủ đề của Bác quang k có bản rom gốc nào dành cho máy bạn như vậy cả(Bạn lên vào SHIP ROM của Bác Quang down lại chính xác bản bạn cần rồi mang đi BH là ok.Nếu bản rom như trên thì Máy bạn thuộc phiên bản Châu á (và bạn vào footpints kiểm tra lại xem có chính xác không nhé,có đầu con sư tử đó).(ROM của bạn chính xác như sau: ROM 1.66.707.1 Radio 2.06.51.07).Yên tâm 1 điều là nó sẽ BH cho bạn, Bạn cứng 1 chút. Bảo chưa can thiệp vào phần mềm(thậm chí không biết gì về up rom hay linh tinh... gì cả)ok! Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:
P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bác cho em hỏi máy của em khi lưu một số điện thoại vào danh bạ hoặc khi mình gửi tin nhắn đi thì em cảm thấy máy bị chậm một khoảng thời gian, có lúc thì nhanh hết, nhiều khi mãi không trở lại trạng thái bình thường mà phải khởi động lại. Có bác nào bị giống như em ko? không biết nó có bị sao không. Chip 1GZ mà bị vậy thì không bằng con O2 NEO cũ của em mới đau chứ. ngoài ra các chức năng khác thì chưa phát hiện ra.

MrBeOaRT

Các bác cho em hỏi máy của em khi lưu một số điện thoại vào danh bạ hoặc khi mình gửi tin nhắn đi thì em cảm thấy máy bị chậm một khoảng thời gian, có lúc thì nhanh hết, nhiều khi mãi không trở lại trạng thái bình thường mà phải khởi động lại. Có bác nào bị giống như em ko? không biết nó có bị sao không. Chip 1GZ mà bị vậy thì không bằng con O2 NEO cũ của em mới đau chứ. ngoài ra các chức năng khác thì chưa phát hiện ra.
MÌnh chưa bao h bị thế cả.cái gì cũng vèo vèo ~ bạn đứng lấy máy bạn mà nói chung chung như vậy :-SS

vodanh1213

Cách dùng pc để remote hd2.

Bước 1. Chuẩn bị wifi.
Nếu ai đã có wifi sẵn thì tiện quá rồi, nhưng nều ai chưa có, thì có thể dùng laptop để tạo 1 mạng wifi chia sẻ để hd2 có thể kết nối vào cùng 1 mạng.
Làm theo tại đây.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?79218-Remote-Desktop-Mobile&p=1452836&highlight=#post1452836
Kéo xuống dưới có bài của mình, cứ làm theo la ok :D>
Bước 2.
Vào market của winmo, down load phần mềm có tên là WIFI Remote Access về cài.
Xong chạy chương trình trên hd2, config và nhập password cho nó.
Nó sẽ hiện ra 1 bản thông báo, bạn tap vào enable.
Sau dó nhìn xuống phía dưới có dòng chữ.
WIFI(100%):xxx.xxx.xxx.xxx
Cái dãy số xxx đó là ip cua hd2.
Vào ie, firefox hay chrome j đó, đánh dãy số đó vào, lúc này trên hd2 sẽ hiện thông báo bạn có cho phép kết nối ko, tap yes.
Bây giờ vào trình duyệt, đánh cái password vào.
Lúc này bạn đã vào được trang thông tin của hd2 :D.

Nếu muốn remote điện thoại, thì các bạn click vào Remote access, trên cai sms áh.

Xin chúc mừng, bạn đã có thể điều khiển điện thoại wa pc của mình.

vuidoi

Lỗi màn hình cảm ứng?Test màn hình cảm ứng như thế nào?

Em xin lỗi không biết Post bài vào đâu nên em Post trong này mong MOD hay ai đó có quyền ném nso vào đúng chỗ của nó!Em xin vô cùng cảm ơn ạ!
Em xin hỏi các anh trong đây, làm thế nào mình biết màn hình cảm ứng của mình bị lỗi nếu là phần cứng ạ?
Em mới mua cái máy,mở ra không thể ngay lập tức gõ được chữ" e " khi để máy nằm dọc, khi quay ngang lại thì gõ được. Khi em gõ dùng T9,ví dụ member,lerning..... thì sau đó lại gõ được chữ e.
Em khong biết do ROM hay do gì, nhưng khi em đánh dấu cái chỗ chữ "e" đó, ra cái live wallpaper cái màn hình nước, thường mình đụng vào chỗ nào chỗ đó có sóng, cái chỗ chữ "e" đánh dấu nó ko ra sóng ạ. Như vậy em bị hỏng cảm ứng hay là chỉ do ROM ạ? Máy em là HTC desire,bản rom ngày xx.08.2010, hboot là 093. Máy vừa bóc trong hộp ra còn nguyên đai bảo vệ. Nếu màn hình cảm ứng hỏng mình làm thế nào để biết ạ? em tìm trên google với từ khóa: kiểm tra màn hình cảm ứng, test màn hình cảm ứng ... nhưng không thấy có phần mềm hay cái gì để biết. Em xin các anh chỉ giáo ạ!
chứ giờ cái thằng bảo hành nó cứ lí sự kêu lỗi phần mềm: để anh cài rom khác cho..... cái đó em cũng biết cần gì nó làm hộ.Nhưng nhỡ màn cảm ứng nó hỏng thật thì làm thế nào? Lúc mua có bao nhiêu cảm xúc, khi bị cái lỗi đó tự nhiên cảm xúc tụt hết cả.
Em xin lỗi vì Post vào đây, nhưng bên HTC desire, vắng như chùa bà Đanh,mong các anh thông cảm thêm lần nữa.Làm ơn làm phúc giúp em biết làm thế nào kiểm tra màn hình cảm ứng,màn hình cảm ứng nếu hỏng thì có dấu hiệu nhận biết như thế nào?Em vô cùng cảm ơn ạ

takiemanh2

hix các bác pro cho e hỏi ngoài lề 1 xí.chẳng là e có cái đt pantech C280 mạng AT&T bà chị xách tay từ mỹ về.em gắn sim vào thì nó đòi code unclock.e lên mạng tìm cách unlock thì thấy bảo là chỉ có cách mua code với cái thằng AT&T này thui.thế là em te te chạy ra mua code mất 16$.hôm nay sài thấy nó nặng nên em hard reset lại.thế là nó lại đòi code.vậy các bác cho e hỏi có phải e bị lừa rùi ko ah? vì em nhớ HD2 của em chỉ nhập code 1 lần là sài up room với hard reset thoải mái mà đâu có phải nhập lại.

lvnam

Cám ơn bạn
May mình mua cua FPT là version ROM va Radio như vậy rổi, sau khi mua mình vào Website của HTC thay co Bản ROM upgrade, tuy nhiên ROM này có Version ROM thì giống máy mình (1.66.701) nhưng version Radio thi thấp hơn, máy mình là 2.07.51.22_2, không hiểu FPT nó có up Radio lai không chứ minh thấy không có ROM nào giống như vậy, Footprint có hình sư tử và chợ Sài Gòn
Chắc bạn nói đúng vì khi màn hình máy đang đen thui thì mình nối máy với Laptop dùng chương trình Pocket Controller, để sử dụng máy PPC bằng laptop, thao tác trên laptop với chuột và bàn phím thì thấy trên laptop màn hình cua PPC ảo hoàn toàn bình thường, sáng trưng (nếu bạn có dùng Pocket controller sẻ hiểu mình nói gì)
Mình xài 1 tuần chưa thấy gì, tuy nhiên chưa dám làm gì thêm để đợi xem sao

thanhtbv

Cám ơn bạn
May mình mua cua FPT là version ROM va Radio như vậy rổi, sau khi mua mình vào Website của HTC thay co Bản ROM upgrade, tuy nhiên ROM này có Version ROM thì giống máy mình (1.66.701) nhưng version Radio thi thấp hơn, máy mình là 2.07.51.22_2, không hiểu FPT nó có up Radio lai không chứ minh thấy không có ROM nào giống như vậy, Footprint có hình sư tử và chợ Sài Gòn
Chắc bạn nói đúng vì khi màn hình máy đang đen thui thì mình nối máy với Laptop dùng chương trình Pocket Controller, để sử dụng máy PPC bằng laptop, thao tác trên laptop với chuột và bàn phím thì thấy trên laptop màn hình cua PPC ảo hoàn toàn bình thường, sáng trưng (nếu bạn có dùng Pocket controller sẻ hiểu mình nói gì)
Mình xài 1 tuần chưa thấy gì, tuy nhiên chưa dám làm gì thêm để đợi xem sao

Vậy máy bạn đã đc up radio mới rồi.có gì đâu,bạn trở lại trạng thái như ban đầu,có thông số ROM và Radio đúng như của họ thôi, và nhớ kiểm tra lai SPL để 1.66 là ok.rồi mang đi BH gấp.nó sẽ xử lý cho bạn, chắc mất khoảng 2tuần đấy.Bạn đã chạy HSPL rồi đúng k?vậy thì bạn chuyển HSPL 2.08 về SPL 1.66 cho chắc ăn, phòng trường hợp máy tự nhiên dở chứng như cũ không up được gì thì còn mang đi cho đúng nguyên bản,(chạy HSPL lại k ảnh hưởng gì máy đâu).ok.

Bạn up lại rom đi.sẽ ok thôi,k sao cả.ok.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
mình đang dùng ROM bản 1.66.707 bản châu á bạn ạ. Theo bạn nên up bản Rom nào?

Status
Không mở trả lời sau này.