• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

dulongcheng1975

Bác delete thư mục Vietmap X3D trên thẻ nhớ là đựoc mà, đâu cần remove đâu. Xong rồi vào Windows xóa cái Shortcut đi là xong.

HIỆN TÔI ĐANG CÀI BẢN X3D ĐỂ DÙNG THỬ, CHƯA MUA KEY NÊN TẠM THỜI MUỐN REMOVE ĐI VÌ CÁI ANH X3D NÀY HƠI NẶNG, LOAY HOAY MÃI MÀ KHÔNG TÀI NÀO REMOVE ĐƯỢC

DÙ SAO CŨNG TKS DOQUANGDUC NHIỀU

hnamng

E mới sử dụng HD2, đag rất mù tịt. Máy e lấy là hàng xách tay nghe bảo từ Úc, đã qua sử dụng nhưg chưa thấy cài đặt chương trình j cả. Nhờ các bác chỉ cách ktra SPL và các thông số khác. Muốn nghịch nhưng chưa biết con máy mình đag ở tình trạng ntn.

doquangduc

Well-Known Member
E mới sử dụng HD2, đag rất mù tịt. Máy e lấy là hàng xách tay nghe bảo từ Úc, đã qua sử dụng nhưg chưa thấy cài đặt chương trình j cả. Nhờ các bác chỉ cách ktra SPL và các thông số khác. Muốn nghịch nhưng chưa biết con máy mình đag ở tình trạng ntn.

Bác tắt nguồn, Bấm và giữ volume down, sau đó bấm nút nguồn ( Nút nguồn bấm rồi bỏ tay ra ngay, trong khi vẫn giữ volumdown nhé ) vào Bootloader để kiểm tra thông số HSPL
Hoặc Bác vào ĐÂY hoặc ĐÂY để tham khảo. Thân.

minhlc1958

Active Member
HIỆN TÔI ĐANG CÀI BẢN X3D ĐỂ DÙNG THỬ, CHƯA MUA KEY NÊN TẠM THỜI MUỐN REMOVE ĐI VÌ CÁI ANH X3D NÀY HƠI NẶNG, LOAY HOAY MÃI MÀ KHÔNG TÀI NÀO REMOVE ĐƯỢC

Bạn HR máy lại là ok thôi nếu bạn muốn xài nó thì cài lại thì tiếp tục được dùng thử 15 ngày nữa bạn thử đi k sao đâu
Còn như bạn muốn nhẹ máy thì bạn vào VietMapX3D xoá những gì không liên quan đến 800X480 và những file không dành cho VN là được thôi bạn ạ
Bạn có thể giải nén và xóa nó trên máy tính xong chép vào thẻ cho nhanh hơn

doquangduc

Well-Known Member

Em thấy cái Vietmap này đâu có nặng so với HD2 đâu Bác. Vẫn chạy phà phà mà.

dulongcheng1975

Em thấy cái Vietmap này đâu có nặng so với HD2 đâu Bác. Vẫn chạy phà phà mà.

Thực ra lúc còn chạy được thì vẫn Phà Phà... nhưng hết thời hạn dùng thử thì thấy có vẻ hơi "bành trướng". Muốn xóa béng trong System/Remove Prorgams cho đỡ ngứa mắt

minhlc1958

Active Member
Thực ra lúc còn chạy được thì vẫn Phà Phà... nhưng hết thời hạn dùng thử thì thấy có vẻ hơi "bành trướng". Muốn xóa béng trong System/Remove Prorgams cho đỡ ngứa mắt

Bạn HR máy và cài lại đi thời hạn dùng thử sẽ là 15 ngày
Còn muốn nhanh và nhẹ thì có cách đã chỉ ở trên đó chịu khó một tí sẽ ổn thôi

Một bệnh nan y mới của HD2

Tình hình là em rất sủng ái Ái Phi HD2;;) của em,cầm còn ko dám cầm chặc nữa:D,vậy mà tự nhiên em nó phát cái bệnh rất ư là đau đớn:((,tự nhiên màn hình không thể tắt được,mỗi lần nhấn nút end tắt màn hình là nó tự nhiên sáng lại,có lúc sáng liền,có lúc vài chục giây mới sáng lại,lúc đầu ko phát hiện em cứ tưởng mình bị dở hơi:O ,tắt nguồn rồi mà cứ tưởng chưa tắt nữa chứ>:).bây giờ phải làm sao đây bà con,mình đã thử mọi cách,task29,HR,rom ship vẫn ko khỏi,thương cho Ái Phi của em quá:((

Quên nữa,nếu chạy android thì bình thường không sao cả,thế mới đau

minhlc1958

Active Member
Tình hình là em rất sủng ái Ái Phi HD2;;) của em,cầm còn ko dám cầm chặc nữa:D,vậy mà tự nhiên em nó phát cái bệnh rất ư là đau đớn:((,tự nhiên màn hình không thể tắt được,mỗi lần nhấn nút end tắt màn hình là nó tự nhiên sáng lại,có lúc sáng liền,có lúc vài chục giây mới sáng lại,lúc đầu ko phát hiện em cứ tưởng mình bị dở hơi:O ,tắt nguồn rồi mà cứ tưởng chưa tắt nữa chứ>:).bây giờ phải làm sao đây bà con,mình đã thử mọi cách,task29,HR,rom ship vẫn ko khỏi,thương cho Ái Phi của em quá:((

Có lần mình sử dụng chương trình VietMap khi thoát ra và tắt máy thì cũng bị nư vậy nhưng sau khi SR máy lại thì không còn hiện tuợng đó nữa
Hú hồn vậy là mình may hơn bạn rồi nếu như bạn trình bày mong rằng có a,e nào biết cách thì chia sẽ với bạn
Chúc bạn gặp may

Tình hình này có lẻ do do xung đột với 1 phần mềm nào đấy nhưng đã hard reset và cài rom khác mà ko hết thì bó tay thiệt rùi, cần đưa bé yêu đến nha sĩ khám răng cho bé đi chứ để lâu dễ sâu răng lắm đó nghen, chúc bé yêu của bạn mau khỏi bệnh nhé...:D

lungtungbeng

Bác đã thử up lại ROm Ship chưa? Up Rom ship và không dùng thẻ nhớ xem có phải vấn đề do thẻ không. Mình dùng phương pháp loại suy vậy

doquangduc

Well-Known Member

Chào Bác. Em vừa giải quyết được vấn đề này trên máy em xong. Nếu để ý thì em đã nêu vấn đề tương tự trên FR rồi. Cái này 100% là do thẻ nhớ ( Em cũng không biết là nó xung đột chỗ nào ) Nhưng Bác format lại thẻ nhớ, và chỉ để lại cái nào mình cần trên thể thôi, Là OK. Lúc trước máy em chỉ có thể Up đc bản rom V8 và V15 của Omega trên XDA là không bị đen mànhình thôi, Bây giờ thì OK rùi, Up các bản Rom khác ầm ầm. Hoặc bây giờ Bác HR lại máy và không cho thẻ nhớ vào là hếy chuyện.

Chào Bác. Em vừa giải quyết được vấn đề này trên máy em xong. Nếu để ý thì em đã nêu vấn đề tương tự trên FR rồi. Cái này 100% là do thẻ nhớ ( Em cũng không biết là nó xung đột chỗ nào ) Nhưng Bác format lại thẻ nhớ, và chỉ để lại cái nào mình cần trên thể thôi, Là OK. Lúc trước máy em chỉ có thể Up đc bản rom V8 và V15 của Omega trên XDA là không bị đen mànhình thôi, Bây giờ thì OK rùi, Up các bản Rom khác ầm ầm. Hoặc bây giờ Bác HR lại máy và không cho thẻ nhớ vào là hếy chuyện.
mình đâu có bị đen màn hình,mình muốn nó đên ko được nữa là,đây cứ tắt là nó sáng ngay,mình đã thay thẻ nhớ khác,thậm chí ko cắm thẻ nhớ vô cũng bị mà

superman1983

HD2 không kết nối được với PC

Con HD2 của mình không tài nào kết nối được với cái láp để HSPL hết. Nó luôn báo lỗi "USB DEVICE NOT RECOGNIZED". Đưa về Bootloader của không ăn thua vì USB not connet. Mình vào activesync thì thấy COM1, COM2 not intalled. Giờ thì bó tay. Bác bào biết giúp mình với!

Thanks!

thedung

dong tmobile song yếu hay sao ý,đổi 2 con rồi mình ở thanh nhàn,dun mobifone sóng ko ổn định gì cả khi ở dưới tầng 1,còn hwa đi ra chỗ metro hoàng mai,vào đấy chẳng có tý sóng nào,thằn em mình dùng qmobile mà vẫn có 2 đến 3 vạch,tắt hết 3g rồi dùng rom radio 2.14.hay 2.10..mà vẫn ko ổn định ,có bạn nào ở thanh nhàn hay bạch mai tets thử có phải do sóng yếu hay dong tmobile nó chỉ có thế,lên trên gác thì căng đét

dong tmobile song yếu hay sao ý,đổi 2 con rồi mình ở thanh nhàn,dun mobifone sóng ko ổn định gì cả khi ở dưới tầng 1,còn hwa đi ra chỗ metro hoàng mai,vào đấy chẳng có tý sóng nào,thằn em mình dùng qmobile mà vẫn có 2 đến 3 vạch,tắt hết 3g rồi dùng rom radio 2.14.hay 2.10..mà vẫn ko ổn định ,có bạn nào ở thanh nhàn hay bạch mai tets thử có phải do sóng yếu hay dong tmobile nó chỉ có thế,lên trên gác thì căng đét
Các dòng PPC phone thường bắt sóng kém hơn các dòng điện thoại phổ thông khác mà bạn...

minhlc1958

Active Member
Con HD2 của mình không tài nào kết nối được với cái láp để HSPL hết. Nó luôn báo lỗi "USB DEVICE NOT RECOGNIZED". Đưa về Bootloader của không ăn thua vì USB not connet. Mình vào activesync thì thấy COM1, COM2 not intalled. Giờ thì bó tay. Bác bào biết giúp mình với!

Thanks!

Bạn remove chương trình Activesync cũ đi cài lại bản Activesync 4.5 trong quá trình cài, cắm cab nối với HD2 cho nó nhận nhau, yêu cầu cab còn tốt, cổng USB sử dụng bình thường. Nếu không được nữa hardreset máy HD2 lại trong khi đó vẫn cắm kết nối với PC.
Nếu không được bạn có thể nhờ một PC khác để thử
Cuối cùng không được nữa thì up rom khác. (có khi phần kết nối trong ROM bị lỗi).

superman1983

Bạn remove chương trình Activesync cũ đi cài lại bản Activesync 4.5 trong quá trình cài, cắm cab nối với HD2 cho nó nhận nhau, yêu cầu cab còn tốt, cổng USB sử dụng bình thường. Nếu không được nữa hardreset máy HD2 lại trong khi đó vẫn cắm kết nối với PC.
Nếu không được bạn có thể nhờ một PC khác để thử
Cuối cùng không được nữa thì up rom khác. (có khi phần kết nối trong ROM bị lỗi).
Mình đã làm tất cả các cách như bạn nói nhưng vấn đề là PC của mình không connect được máy - Kiểm tra trong phần Device Manager của PC thì thấy Driver USB báo Unknown Device. Không kết nối được với PC thì không cách nào để HSPL mà up room kể cả đã đưa máy vào Bootloader vẫn không được. Có Bác nào bị giống mình không nhỉ?

haitrungkim_272

XEM PHIM MP4 KHÔNG THẤY HÌNH

em gà lắm...nên chép ca nhạc đuôi mp4 vô thẻ nhớ..e mở ra chỉ nghe tiếng nhạc...ko coi được hình...chỉ giúp em với...thanks....

Status
Không mở trả lời sau này.