• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.
CHo e hỏi la zạy thì mình có thể cài hết úng dụng và data ứng dụng lên thẻ nhớ hêt ko pro (tất cả PM và game)Vì e đag tính mua HD2 thường. e ko dám mua T mobile vì sợ bị lỗi.
Còn tùy vào PM bạn định cài nữa. Riêng game thì đương nhiên data sẽ nằm ở thẻ nhớ rồi...

manhchinh0126

ACE ơi cho mình hỏi, mình muốn cài FPT Mail để check mail thì cấu hình như thế nào trong Mail nhỉ? Cái mail này lởm lắm nhưng tiếc cái miền của nó đẹp nên để dùng tạm ..... cho oai ^^. Mong ACE chỉ dẫn, Thanks so much !
Nobody ?????? ::-??

banana18nt

HTC HD2 không sạc pin được

Hiện tại máy em đang bị tình trạng không thể sạc được pin (kể cả tắt máy hay mở máy). Đèn led vẫn hiện màu đỏ, chổ báo pin vẫn có dấu hiệu đang sạc nhưng pin không vô thêm được chút nào cả. Em đã thử cài lại (Task 29, cài lại rom mới) nhưng vẫn không ăn thua. Xin mấy bro chỉ dẫn.

Hiện tại em phải sạc bằng sạc đa năng

Nobody ?????? ::-??
Không biết nên không thể huớng dẫn cho bạn được...:(

Hiện tại máy em đang bị tình trạng không thể sạc được pin (kể cả tắt máy hay mở máy). Đèn led vẫn hiện màu đỏ, chổ báo pin vẫn có dấu hiệu đang sạc nhưng pin không vô thêm được chút nào cả. Em đã thử cài lại (Task 29, cài lại rom mới) nhưng vẫn không ăn thua. Xin mấy bro chỉ dẫn.
Bạn thử mượn cục pin khác rồi cho vào sạc thử xem, nếu vẫn sạc được thì do pin, nếu không sạc được thì lỗi do phần cứng của máy bạn...

dungmp

Dùng task 29 xong là màn hình đơ màu trắng và có chữ HTC

Chào các bác

Con HD2 của em đang dùng bình thường, khi em đang muốn dùng android nên dùng task 29 của soft HD2_Toolkit_KSubedi_3.9 , nhưng sau khi task 29 xong thì máy reset lại và bị đơ ngay màn hình trắng và có chữ HTC màu xanh. em tháo pin ra để lâu và lắp lại nhiều lần cũng thế. Không vào bootloader đc, cũng không connect với PC được. Bật khởi động là xuất hiện màn hình trắng và đơ ngay.

Pác nào gặp trường hợp này rồi thì chia sẻ cho em cách xử lí với. Xin cảm ơn các pác.

langthang262

Bạn ấn và giữ đồng thời phím nguồn và Volume down để vào Bootloader sau đó flash MAGLDR hoặc cLK thì mới cài được Android nhé.
Task 29 xong nó xoá toàn bộ NAND rồi nên chỉ dừng ở màn hình trắng là đúng rồi

dungmp

Mình đã làm như thế raất nhiều lần rồi vẫn ko vào màn hình bootloader được. Thậm chí mình chọt vào nút reset sau nắp pin rồi bấm Power + volume down nhưng máy vẫn nhảy lên màn hình trắng chứ ko vào bootloader được. Rất mong được giúp đỡ. Thanks

hloi123

con HD2 của e k biết sao h nó ko rung nữa ( k rung khi nhận cuộc gọi, chơi game.....) các bác có biết cách fix lỗi này ko ạh? còn nếu phải thay cục rung trong máy thì hết nhiêu tiền và thay ở đâu uy tín trong TPHCM ?

Mình đã làm như thế raất nhiều lần rồi vẫn ko vào màn hình bootloader được. Thậm chí mình chọt vào nút reset sau nắp pin rồi bấm Power + volume down nhưng máy vẫn nhảy lên màn hình trắng chứ ko vào bootloader được. Rất mong được giúp đỡ. Thanks
Do bạn làm chưa đúng thao tác thôi. Bạn tháo pin ra để 1 lúc tầm 10-15 phút sau đó lắp lại, nhấn và giữ (giữ nhé chứ không bỏ ra) phím Volume Down sau đó đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện lên thì nhả phím Volume Down ra.

con HD2 của e k biết sao h nó ko rung nữa ( k rung khi nhận cuộc gọi, chơi game.....) các bác có biết cách fix lỗi này ko ạh? còn nếu phải thay cục rung trong máy thì hết nhiêu tiền và thay ở đâu uy tín trong TPHCM ?
Từ đã bạn.. Bạn thử HardReset hay có thể Task29 và úp rom khác xem sao kẻo lại mất tiền oan...

nguyenh

Thăng đó chạy exchange sever nên không cài trên đt được đâu. Đừng buồn nữa nha.

Liu_Jia_Lu

Mọi người cho mình hỏi. Mình mới mua một con HD2 T-Mobile, đang chạy ROM WM 6.5 v71 của bác Quang và Radio 2.07.50.27_2, giờ đang xài mạng VINA. Nó có bệnh khá lạ, sóng của nó rất chập chờn, lúc mới mới bật máy lên thì đầy sóng, sau đó chừng chục phút sau thì sóng bắt đầu giảm từng nấc một cho đến khi không còn cục sóng nào nhưng vẫn không rớt mạng, lúc này nếu gọi thì nhà đài báo là "cuộc gọi tạm thời gián đoạn... gọi lại sau". Nhưng nếu mình kết nối mạng (3G, HSDPA hoặc EDGE) thì sóng lại từ từ mạnh lên cho đến khi full và mình có thể vô net được, lúc này gọi điện thoại cho nó thì nó nhận được. Để một lúc sau mà không có trao đổi dữ liệu qua internet là cột sóng nó lại từ từ giảm xuống không. Muốn có sóng thì lại vào net :( . Mình đã thử nhiều radio và ROM (kể cả ROM ship) khác nhau rồi nhưng tình hình vẫn không khá hơn. Mọi người có ai biết đó là bệnh gì không vậy? nếu hư phần cứng thì sửa ở đâu uy tín? :( . Mình cảm ơn rất nhiều.

P/S: Giờ nó không nhận SIM MOBI, Viettel nữa, mặc dù lúc trước nó vẫn nhận SIM MOBI và VIETTEL, 2 SIM đó mình gắn vô dt cùi sóng gió vẫn vi vu. Up ROM, Radio ì xèo nó hết nhận SIM luôn, giờ chỉ nhận SIM VINA nhưng tình trạng sóng sánh vẫn như cũ. Mình không biết máy mình unlock bằng phần mềm hay bằng code nữa. Nếu unlock bằng phần mềm thì mình unlock lại bằng code thì nó có khá hơn không a? Mình cảm ơn. Chúc cả nhà nhiều sức khỏe :D

nguyenh

Cách đây 2 tháng mình chẳng may đánh rớt em Hd2 ở cầu thang, thế là bể mất cái mặt kính của camera. Không biết ở Vn thay cái náy có đắt không nhỉ. Bác này biết chỉ giúp với.

tuaneti

Mọi người cho mình hỏi. Mình mới mua một con HD2 T-Mobile, đang chạy ROM WM 6.5 v71 của bác Quang và Radio 2.07.50.27_2, giờ đang xài mạng VINA. Nó có bệnh khá lạ, sóng của nó rất chập chờn, lúc mới mới bật máy lên thì đầy sóng, sau đó chừng chục phút sau thì sóng bắt đầu giảm từng nấc một cho đến khi không còn cục sóng nào nhưng vẫn không rớt mạng, lúc này nếu gọi thì nhà đài báo là "cuộc gọi tạm thời gián đoạn... gọi lại sau". Nhưng nếu mình kết nối mạng (3G, HSDPA hoặc EDGE) thì sóng lại từ từ mạnh lên cho đến khi full và mình có thể vô net được, lúc này gọi điện thoại cho nó thì nó nhận được. Để một lúc sau mà không có trao đổi dữ liệu qua internet là cột sóng nó lại từ từ giảm xuống không. Muốn có sóng thì lại vào net :( . Mình đã thử nhiều radio và ROM (kể cả ROM ship) khác nhau rồi nhưng tình hình vẫn không khá hơn. Mọi người có ai biết đó là bệnh gì không vậy? nếu hư phần cứng thì sửa ở đâu uy tín? :( . Mình cảm ơn rất nhiều.

P/S: Giờ nó không nhận SIM MOBI, Viettel nữa, mặc dù lúc trước nó vẫn nhận SIM MOBI và VIETTEL, 2 SIM đó mình gắn vô dt cùi sóng gió vẫn vi vu. Up ROM, Radio ì xèo nó hết nhận SIM luôn, giờ chỉ nhận SIM VINA nhưng tình trạng sóng sánh vẫn như cũ. Mình không biết máy mình unlock bằng phần mềm hay bằng code nữa. Nếu unlock bằng phần mềm thì mình unlock lại bằng code thì nó có khá hơn không a? Mình cảm ơn. Chúc cả nhà nhiều sức khỏe :D

Bác sử dụng Radio hơi cũ rồi, Thử Flash Radio mới hớn xem sao, Các phiên bản xem Ở ĐÂY nhé !

Liu_Jia_Lu

Bác sử dụng Radio hơi cũ rồi, Thử Flash Radio mới hớn xem sao, Các phiên bản xem Ở ĐÂY nhé !

Mình thử nhiều radio và ROM rồi, nhưng bản nào cũng bị như vậy hết nên mình nghĩ chắc do phần cứng :( Mọi người biết chỗ nào sửa uy tín không vậy? Mình cám ơn.

tuaneti

Mình thử nhiều radio và ROM rồi, nhưng bản nào cũng bị như vậy hết nên mình nghĩ chắc do phần cứng :( Mọi người biết chỗ nào sửa uy tín không vậy? Mình cám ơn.

Bạn vẫn đang dùng Winmo hay Android, Nếu Android thì một số sim cũ hay bị lỗi và mất sóng, Bạn thử bằng 1 cái Sim mới nhất xem sao !

npduong

Cảm ứng màn hình bị hỏng!

Cho mình hỏi máy HD2 của mình không bị ẩm, chưa từng bị rớt lần nào vậy mà qua 1 đêm cảm ứng không hoạt động nữa là sao vậy các bạn?:(

langthang262

Cho mình hỏi máy HD2 của mình không bị ẩm, chưa từng bị rớt lần nào vậy mà qua 1 đêm cảm ứng không hoạt động nữa là sao vậy các bạn?:(
Chia buồn cùng bạn, máy mình cũng 1 lần bị như vậy, chết sau 1 đêm ngủ dậy.
Phải thay cảm ứng mất hơn 1tr

npduong

Hic..Vậy hả? Mình mò mẫm up rom cả ngày hôm nay mà cảm ứng vẫn liệt!
Bạn bị lâu chưa? Phải thay cảm ứng luôn hả? Bạn cho mình biết thay ở đâu được không?

npduong

Có bạn nào đã từng thay màn hình cho mình biết chút thông tin được không?

Status
Không mở trả lời sau này.