• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

azurenguyen

ko thể hard reset Leo(T8585)

em vừa down Rusian keyboard về cho máy em, sau khi install xong, khởi động lại máy thì ko được, hard reset cũng ko được. Bình thường thì nếu em có install 1 soft nào đó mà khi khởi động lại máy,một lúc sau sẽ xuất hiện yêu cầu hard reset, khi đó thì em làm ok. Nhưng bây giờ máy em khởi động lại chỉ sáng lên thôi chứ ko xuất hiện yêu cầu hard reset, em có đợi cả ngày nó vẫn cứ sáng thế thôi ạ, em phải làm sao bây giờ ạ?. Có ai biết chỉ giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!

ntt2006

em vừa down Rusian keyboard về cho máy em, sau khi install xong, khởi động lại máy thì ko được, hard reset cũng ko được. Bình thường thì nếu em có install 1 soft nào đó mà khi khởi động lại máy,một lúc sau sẽ xuất hiện yêu cầu hard reset, khi đó thì em làm ok. Nhưng bây giờ máy em khởi động lại chỉ sáng lên thôi chứ ko xuất hiện yêu cầu hard reset, em có đợi cả ngày nó vẫn cứ sáng thế thôi ạ, em phải làm sao bây giờ ạ?. Có ai biết chỉ giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vậy bạn thử tháo pin, lắp vào lại và HR bằng phím cứng xem.

azurenguyen

ngày hôm nay em tháo pin đến cả chục lần rồi ý ạ, và cái phím cứng em cũng sử dụng rồi,:(

Máy của em hiện giờ đang có tình trạng khi gọi (đến hoặc đi) thì màn hình tối thui, không thể sử dụng được các incall function nữa. Ngay cả khi có cuộc gọi khác đên hoặc có SMS đến nó cũng không active lại màn hình.

Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với ah.

Với lại, hiện giờ khi bấm mấy phím cứng thì có hiện tượng màn hình bị rung lên, kiểu như nhá vào phím cảm ứng ấy. Vậy máy của em bị sao ạ. Bản ROM của em đang dùng vẫn là ROM của HTC bản update

Em cảm ơn ah
Bạn thử HarReset hay úp bản rom khác xem sao nhé...;;)

các bác cho em hỏi.. bản r0m nào wm6.5 dùng ổn định và pin được lâu nhỉ.. em đang dùng bản ship 3.14.707.3 radio 2.15.50.14 mà thấy hao pin khá nhanh.. xạc full 11h đêm sau đó up lại r0m ship đến 12h trưa còn 60%...cũng có nghich phá nt chút :(
Pin của HD2 chỉ có 1230MAh nên bạn sử dụng bình thường tầm 2 ngày thôi, còn nếu hay chơi game hay lướt web thì tầm gần 1 ngày. Bạn nên úp các bản rom cook đã được tối ưu hóa nên thời lượng pin sẽ lâu hơn.

azurenguyen

Bạn up lại bản rom khác xem sao.

em mua máy này hồi cuối năm 2010, e chưa up rom lần nào và e cũng ko biết cách làm nữa, em làm thế nào bây giờ nhỉ khi mà các phím trên máy em đều ko sử dụng đc trừ cái phím nguồn để khởi động lại và tiếp tục ngồi nhìn màn hình trơ trơ sáng trưng!!!!!!!!!!!!!!!!!!! em cũng chẳng biết có chỗ nào để sửa ko nữa :((

HD2 Up ROM bị lỗi?

Bạn em có con HD2 khi bật lên thì hiện thông tin như sau:
RUUNBH
SPL-2.08 HSPL
Upgrade ROM code error
Please try again.

- UP ROM nào cũng không được (tới 10% là báo lỗi).
- UP ROM Ship cũng không được (complete thì khi khởi động lại treo ở logo HTC, đã hard reset).
- UP ROM Ship bằng thẻ cũng không được (báo failed).
trước khi UP đã task29 đầy đủ. Máy hiện vẫn đang 2.08HSPL

Giải quyết sao đây các bác? :-?

NguyenTu

Super V.I.P
Bạn em có con HD2 khi bật lên thì hiện thông tin như sau:
RUUNBH
SPL-2.08 HSPL
Upgrade ROM code error
Please try again.

- UP ROM nào cũng không được (tới 10% là báo lỗi).
- UP ROM Ship cũng không được (complete thì khi khởi động lại treo ở logo HTC, đã hard reset).
- UP ROM Ship bằng thẻ cũng không được (báo failed).
trước khi UP đã task29 đầy đủ. Máy hiện vẫn đang 2.08HSPL

Giải quyết sao đây các bác? :-?

Bạn không nói rõ máy bạn thuộc dòng nào, Một số kinh nghiệm để bạn tham khảo

1. Đưa máy về bootloader, dùng http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-amp-HSPLV4-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★ để đưa máy về SPL
2. Sau đó HSPL lại
3. Load một bản Rom ship phù hợp với máy của bạn và Up lại

Cám ơn bác. Máy của bạn em là HD2 thường, em check trên htc.com thì chỉ có mỗi bản sea là download được với s/n đi kèm máy.
Cụ thể là bản HTC HD2-RUU_Leo_hTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship
s/n đi với máy là HT08PNW01072

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác. Máy của bạn em là HD2 thường, em check trên htc.com thì chỉ có mỗi bản sea là download được với s/n đi kèm máy.
Cụ thể là bản HTC HD2-RUU_Leo_hTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship
s/n đi với máy là HT08PNW01072

Tháo thẻ nhớ và SIM ra, chạy lại HSPL3 lại một lần rồi Up lại ROM Cook nào đó xem sao.
Nếu vẫn không được, thử áp dụng Tool SSPL tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?78943-SSPL-by-BEPE-HỖ-TRỢ-UP-ROM-CHO-HD2-(Leo)

Up lại ROM Ship nào đó, không nhất thiết bản bạn nêu đâu.

Lỗi của máy bạn chắc do Up ROM mới 3.03 gây ra chứ gì? Bị treo là đúng rồi.
Nếu đúng hãy dùng SSPL up lại ROM, sau đó dùng HSPL4 chạy lại.

Cám ơn bác Quang đã tư vấn. Đứa bạn vừa đưa máy cho cháu thì đã thấy màn hình Error to đùng nên cũng không biết nó có cài ROM 3.03 hay ko.
Cháu sẽ thử ngay.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

Tình trạng hiện tại vẫn đang tiếp tục treo ở logo HTC (không hiện thông tin gì bên dưới cả), UP lại lần nữa thì treo ở 9%.
Nếu UP ROM mới mà chưa HSPL thì có bị lỗi tương tự thế này không các bác?

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Nan giải quá nhỉ,nếu làm như bác Quang hướng dẫn mà vẫn ko được thì khó hiểu thật. Cẩn thận cứ up mà lỗi giữa chừng có ngày die chip Flash thì mệt đấy bạn...

Mình cũng nghĩ bị lỗi flash. Vì có lúc nó hiện logo HTC bên dưới có thông số, nhưng chỉ 1 lần duy nhất mà thôi.
Có lúc flash được 100% ko lỗi nhưng khi restart thì treo, có lúc chỉ flash đc 9% đã lỗi rồi.
Hiện tại chắc do may mắn nên đã up ROM ship bằng thẻ nhớ để đưa SPL về 1.42 mặc định, mai đem ra bảo hành cho bọn nó ko vặn vẹo chuyện up ROM :D

dragonh

Mình cũng nghĩ bị lỗi flash. Vì có lúc nó hiện logo HTC bên dưới có thông số, nhưng chỉ 1 lần duy nhất mà thôi.
Có lúc flash được 100% ko lỗi nhưng khi restart thì treo, có lúc chỉ flash đc 9% đã lỗi rồi.
Hiện tại chắc do may mắn nên đã up ROM ship bằng thẻ nhớ để đưa SPL về 1.42 mặc định, mai đem ra bảo hành cho bọn nó ko vặn vẹo chuyện up ROM :D

máy bác load đến 9% là lỗi dừng luôn hay nó rétart vào lại wm vậy

máy bác load đến 9% là lỗi dừng luôn hay nó rétart vào lại wm vậy
Nó chỉ flash được 9% là báo lỗi rồi bác (hiện dấu chấm than màu đỏ), chưa từng vào được wm dù có flash 100% đi chăng nữa.

MtxCK75

Cám ơn bác Quang đã tư vấn. Đứa bạn vừa đưa máy cho cháu thì đã thấy màn hình Error to đùng nên cũng không biết nó có cài ROM 3.03 hay ko.
Cháu sẽ thử ngay.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

Tình trạng hiện tại vẫn đang tiếp tục treo ở logo HTC (không hiện thông tin gì bên dưới cả), UP lại lần nữa thì treo ở 9%.
Nếu UP ROM mới mà chưa HSPL thì có bị lỗi tương tự thế này không các bác?

Khi bị lỗi thì trên màn hình máy tính (máy tính nhé không phải màn hình HD2) sẽ hiện thông báo lỗi, đại khái là Error XYZ gì đó, bạn chú ý là thông báo đó là gì, hoặc tốt nhất bạn chụp hình cái thông báo đó lại và post lên đây, mọi người sẽ dễ chuẩn bệnh hơn

dragonh

bác quang bảo lỗi do Up ROM mới 3.03 gây ra thì chắc là k phải vì máy e cũng là HD2 thường.. up rom mới lên máy hay thẻ... 3.03 đều chạy bt... chỉ bị lỗi khi up om ship khác khu vực khi đã up rom ship gốc lên thẻ nhớ( nó lỗi k cho up rom ship khác nhưng vẫn rétart vào wm rom ship gốc)
chắc máy bạn này có vấn đề
mà k phải lúc nào task29 cũng là tốt đâu bạn... @@
tốt nhất k làm đc đưa cao thủ nào làm giúp ...k coi hỏng flash

Khi bị lỗi thì trên màn hình máy tính (máy tính nhé không phải màn hình HD2) sẽ hiện thông báo lỗi, đại khái là Error XYZ gì đó, bạn chú ý là thông báo đó là gì, hoặc tốt nhất bạn chụp hình cái thông báo đó lại và post lên đây, mọi người sẽ dễ chuẩn bệnh hơn
Đó là lỗi 290 hoặc 269. Đều là lỗi không nhận được lệnh trong quá trình up ROM.
bác quang bảo lỗi do Up ROM mới 3.03 gây ra thì chắc là k phải vì máy e cũng là HD2 thường.. up rom mới lên máy hay thẻ... 3.03 đều chạy bt... chỉ bị lỗi khi up om ship khác khu vực khi đã up rom ship gốc lên thẻ nhớ( nó lỗi k cho up rom ship khác nhưng vẫn rétart vào wm rom ship gốc)
chắc máy bạn này có vấn đề
mà k phải lúc nào task29 cũng là tốt đâu bạn... @@
tốt nhất k làm đc đưa cao thủ nào làm giúp ...k coi hỏng flash
Theo những gì bác Quang hướng dẫn mình đã up ROM bằng cả SSPL và HSPL. Có lúc được lúc không, nhưng hiện tại máy đã up ROM được (up lần nữa chắc chắn sẽ fail tiếp ở 9%), chỉ là khởi động không thành công (treo cứng ở màn hình boot của WM). Sáng nay nó khởi động vào được tới WM luôn, nhưng 1 lát sau thì treo hoàn toàn. Mình nghĩ là lỗi boot hay chip flash nên mới restore lại ROM gốc đem đi bảo hành. Cũng may là không phải máy của mình :p
Cám ơn các bác đã quan tâm \-/

cuibapbp93

mình là newbie nên hỏi câu hơi gà mong các bạn giúp đỡ.máy mình la hd2 t-mobile xài adroid bay giờ nếu hard reset thì máy sẽ ntn

mình là newbie nên hỏi câu hơi gà mong các bạn giúp đỡ.máy mình la hd2 t-mobile xài adroid bay giờ nếu hard reset thì máy sẽ ntn
Trong Android thì bạn không HardReset như trong WM được mà phải vào SD & phone storage chọn Factory data reset. Khi thực hiện thao tác này máy bạn sẽ mất hết dữ liệu cài thêm...

Status
Không mở trả lời sau này.