• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.
mình nhấn giữ gần 2 phút mà không thấy hiện lên bạn àh???????
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại. Nhấn và giữ phím Volume Down, đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện lên thì nhả phím Volume Down ra...

sax. không còn cách nào khác hả bạn.................
Bootloader không vào được thì thực sự bó tay... Có khả năng cao là chết Bootloader do bạn úp Radio mà máy chưa HSPL, trường hợp này có khá nhiều người bị rồi..

7534286

mình có hspl luôn rùi mà. Lúc up xong hspl nó hiện lên We hack it........ Nhưng tại up nhầm. Bootloader sửa bao nhiêu tiền vậy bạn

Persona4

các a cho e hỏi...e vừa up Android cho con HTC Tmobile...lúc trước khi còn Window phone thì cắm dây USB vào thì nó nhận HTC HD2 lun..bây h muốn nó nhận HTC sycn thì làm tn

caslhpp

mình dùng HD2 touch T8585 nhưng không cài được android trên máy và cả trên thẻ nhớ SD, làm đúng như hướng dẫn HSPL lên 2.08, up radio lên 2.15, chạy tool MAGLDR 1.13 nhưng không thể vào list boot để chọn USB flash được, cài tool MAGLDR xong máy không boot được, mặc dù đã ấn và dữ phin pow. cài trên thẻ SD thì máy cứ đứng ở màn hình đen ko sao cài được. không biết do lỗi gì? mong các bác giúp...

unlockdtdd

mình có hspl luôn rùi mà. Lúc up xong hspl nó hiện lên We hack it........ Nhưng tại up nhầm. Bootloader sửa bao nhiêu tiền vậy bạn

Máy của bạn có phải bây giờ khi ấn nguồn thì chỉ rung vài ba lần, màn hình đen ngòm luôn đúng ko bạn? Nếu bị vậy thì khả năng là do lỗi partition. Dùng Jtag reflash lại partition là có boot lại ok.

phaolo090

vậy bác dùng task 29 format máy đi, sau đó cài 2.08HSPL vào. Rồi cài Rom vào nhưng nhớ phải là Rom đúng với máy. Tải Rom thì bác vào đọ kỹ trong phần các bản rom đó. Chúc thành công.

7534286

Máy của bạn có phải bây giờ khi ấn nguồn thì chỉ rung vài ba lần, màn hình đen ngòm luôn đúng ko bạn? Nếu bị vậy thì khả năng là do lỗi partition. Dùng Jtag reflash lại partition là có boot lại ok.

Máy mình không rung luôn bạn ơi. Bấm nguồn thì cứ như là không bấm nguồn. Nhưng bấm nguồn xong kết nối usb thì nghe thấy tiếng éo éo.

unlockdtdd

Máy mình không rung luôn bạn ơi. Bấm nguồn thì cứ như là không bấm nguồn. Nhưng bấm nguồn xong kết nối usb thì nghe thấy tiếng éo éo.

Bạn cứ thử hết các cách bằng sw đi, nếu vẫn không được thì mang qua mình repair lại boot thử xem.

Status
Không mở trả lời sau này.