• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

kofolacz

Vừa bỏ chế độ tự chuyển sang 3G thì (vẫn để kết nối data) thì lại tự động cập nhật được weather và Local ,ở google mapa thì ok ,nhưng ở màn hình Home thì hiện Local ko cụ thể (hiện tỉnh thôi chứ ko hiện huyện như khi bật wifi) ko hiểu nổi...pó tay.. :(

biavinh89

các bác giúp em với . con HTC HD2 của em dạo này hay có hiện tượng tự khởi động lại . lúc đấy em sờ thì thấy máy nóng [như là lúc em video , hoặc là lướt web].... em còn chưa kịp đưa đi bảo hành thì chiều nay nó khởi động lại . rồi bây h thì ko bật được lên nữa luôn . cắm sạc vào cũng ko thấy báo đèn đỏ . mai em đi bảo hành luôn nhưng cũng đang lo vì chỗ triệu việt vương thấy nhiều người nói quá .... các bác tư vấn cách khắc phục , sửa chữa giúp em với . thanks cả nhà

khang_bk

Trước tiên thanks các bác đã quan tâm đến vấn đề của em!
Do cũng bức xúc, định alo mắng cho chú bán máy một trận, tuy nhiên để chắc chắn không mắng oan, em đã up lại WM6.5, sau đó vào seting/ .../hardware xem thì thấy ghi rõ ràng là:
RAM: 576 Mb
ROM: 1024 Mb

Vậy có thể kết luận máy của em là Tmous chưa ạ?
Và nếu là Tmous thì chứng tỏ Tmous cũng có thể có cái nút reset màu đỏ !

Máy bạn là TMOUS nhưng chắc chắn là đã bị thay nút HS màu vàng thành màu đỏ. Xem lại tem VOID, xem lại IMEI ở trên thân máy và IMEI khi vào trong WM kiểm tra xem có trung nhau không.

cfbarca

Active Member
@Nhờ các bạn help dùm tui : Con HD2 của tui có cài và check các TK Gmail, Ymail dùng bình thường nhưng không biết cách set thời hạn sao cho nó tồn tại lâu trên máy (hiện tại chỉ sau 3 day là nó auto delete mất) nên nhiều mail cần đoc lại mà ko còn nhất la 2khi đi công tác ko mang theo lap đc) Tks các bạn

manhlinh2407

Mình vừa up bản V70 của bác quang.Thấy cũng nuột.Tuy nhiên mình thấy có tình trạng nhìu khi đang chơi game hay chát tự nhiên máy đơ.Dung phím cứng cũng ko dùng đc.ko làm sao đc.mà gọi điện vào vẫn đổ chuông.Chỉ có mỗi cách là tháo pin ra.Như vậy có sao ko nhỉ?.Còn vấn đề về pin thì các bạn đừng kêu ca.Nên sài 2 cục cho nó lành.Vì chơi game thì dĩ nhiên là nhanh hết...thôi.Nhân tiện đây em mún hỏi có cách nào để bỏ cái khóa khi vào home đc ko?

nima1984

Các Pro cho phép em hỏi một vấn đề quan trong tren android HD2 ở đây vì bên phần Android Leo không có thắc mắc hay thảo luận : Vấn đề là bản android của mình được cài vào máy nên hệ quả là hao tốn rất nhiều dung lượng bên bộ nhớ máy và có download bên market về cũng nằm trên bộ nhớ máy. Em đã thử dùng phần mềm Install Manager để Move qua thẻ nhớ nhưng Cache dữ liệu vần nằm trong máy.Hiện tại chỉ mới cài sơ sơ mấy phần mềm đơn giản mà chỉ còn 35MB. Bác Quang hay Pro nào có cách khắc phục thì xin chỉ giáo cho em với,em nghĩ đây có lẽ cũng là vấn đề chung của đa số người dung Android Hd2. Thanks !

sumo1910

Các bác cho em hỏi chút, chẳng hiểu em nghịch cái j bi jờ bàn phím của em nó như 1110i, làm thế nào để cài lại được bàn phím qwety cho HD2 ạh? hướng dẫn em chi tiết với...

symbian

Xin cấp cứu HD2 T-Mobile die !!!!

Mình có chiếc hd2 đang dùng android 2.2 bình thường nhưng bản này lỗi , up cái bản khác vào thì tự nhiên bị lỗi , giờ nó hiện trên màn hình "software update failed , please try again" mình đã up lại bản rom ship rồi nhưng chỉ lên màn hình khởi động chứ ko hiện thông số gì . up bằng thẻ nhớ cũng vậy . khi bật máy lên nó rung nhẹ 1 cái rồi rung liên tục 3 4 lần rồi đứng im luôn :( . các bạn giúp mình gấp với . cảm ơn các bạn

symbian

Bây giờ cứ uprom dc vài % là nó lại rung 3 4 lần rồi im lìm luôn ko up dc :((

MtxCK75

Bạn bấm vào biểu tượng bàn phím phía dưới giữ 1 lúc, (giữa nút "Back" và "Menu") sau đó chọn full qwety

a3t

nhìn cái chữ ký thấy hành tá tràng lắm cơ mà bác. Chú này cứ yên tâm 90% là thay flash rùi

quoclinh02bmt

nhìn cái chữ ký thấy hành tá tràng lắm cơ mà bác. Chú này cứ yên tâm 90% là thay flash rùi

Làm gì đến nỗi đó, thử vào bootloader xem thử được không? Được thì up lại bản khác bình thường mà

khang_bk

Máy mình HD2 TMOUS. Giờ muốn cho máy quay trở lại trạng thái mới xuất xưởng thì làm thế nào vậy ?

PS: Máy mình hay bị treo và khó boot nên định thử quay lại xem sao. Với lại máy của mình khi mua thì có dòng "Security Unlocked" và ModelID là PB81*** tức là được unlock SIM khi về Việt nam ( theo cách hiệu là can thiệp phần cứng, và mình nghĩ đây là nguyên nhân làm cho máy mình gặp nhiều lỗi)...

Có một cách Unlock bằng Code có vẻ an toàn và ít AE nào bị lỗi bằng cách Unlock này. Vậy bây giờ mình muốn xóa cái Unlock SIM và mua code để sử dụng Unlock Code không ?

Thanks !

Nếu có thể bạn Task29 cho em nó nhé...;;)

Máy mình HD2 TMOUS. Giờ muốn cho máy quay trở lại trạng thái mới xuất xưởng thì làm thế nào vậy ?

PS: Máy mình hay bị treo và khó boot nên định thử quay lại xem sao. Với lại máy của mình khi mua thì có dòng "Security Unlocked" và ModelID là PB81*** tức là được unlock SIM khi về Việt nam ( theo cách hiệu là can thiệp phần cứng, và mình nghĩ đây là nguyên nhân làm cho máy mình gặp nhiều lỗi)...

Có một cách Unlock bằng Code có vẻ an toàn và ít AE nào bị lỗi bằng cách Unlock này. Vậy bây giờ mình muốn xóa cái Unlock SIM và mua code để sử dụng Unlock Code không ?

Thanks !
Bạn chỉ khôi phục lại SPL thôi chứ LockSIM khó lắm kể cả up Ship Rom hay Radio khác. Giờ bạn úp thử tất cả các phiên bản Radio từ 2.08 trở lên xem có được không nhé.

symbian

Chữ kí thì sao chứ ? ai dám tự nhận mình giỏi nhất đâu ? Giấu dốt mới là nguy hiểm

symbian

Làm gì đến nỗi đó, thử vào bootloader xem thử được không? Được thì up lại bản khác bình thường mà
Up bản khác đều ko dc ạ , kể cả ship . vẫn up dc hspl . vào boot dc . Nguyên nhân ban đầu chỉ là : đang dùng android 2.2 bình thường nhưng hay bị treo máy . Mình up lại bản 6.5 thế là tèo luôn

symbian

Thanks !

Máy của e cũng ghi y như bác này ,. chắc vì thế nên mới xảy ra lỗi . chứ e làm các con khác ko làm sao cả :(

thanhduc_iit

Con HD2 T-Mobile chạy WM6.5 hay Android là đỉnh nhất nhỉ:-/
Mượt mà và ứng dụng nhiều là em thích;;)
Đang ở android 2.2.1 muốn quay về WM6.5 mà ko biết làm sao:(
Các bác giúp em với ạ! Vì mới mua em nó 1 ngày nên ko biết gì hết:p

Status
Không mở trả lời sau này.