• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

daihongthuy

Có phải HD2 bị mất cảm ứng sau khi chạy Radio 2.08.50.05 + task29?

các bác ạ sau khi tham khảo một số bài viết của anh e, e đã chạy lại Radio 2.08.50.05 + task29, sau đó Up ROM và chạy NAND ANDROID lúc đầu thấy máy hoạt động bình thường, đến hôm sau lôi máy ra chụp anh thì không thể mở khóa màn hình được. E nghĩ lỗi phần mềm, e đã chạy lại Android thì hoạt động đc khoảng 2 tiếng sau đó thì mất hẳn cảm ứng. e lại chạy lại ROM 6.5 thì cũng không thể mở được khóa màn hình do mất cảm ứng, ấn nút gọi để lên bàn phím thì chỉ nhận được phín số 1,2,3 thôi và không chính xác nữa, có nghĩa em ấn theo cột bàn phím (ví dụ ấn phím 4 hoặc 7 hoặc * thì cảm ứng vẫn nhận là phím số 1 tương tự cột 5,8,0 thì là số 2 và 6,9,# thì máy vẫn nhận cảm ứng là số 3)
Em muốn hỏi các bác liệu máy của e có phải do lỗi phần mềm hay đã chết cảm ứng không, thay màn cảm ứng hay sửa ạ. Máy của em dùng được hơn 1 năm rồi RAM 512 thường.

winlachoi_ok

các anh cho em hỏi em mới xài htc hd2 nên k rành.
- để kiểm máy mình xuất xứ từ đâu em phải làm gì?
- để biết máy sử dụng room gì nên làm thế nào?
- làm thế nào để biết htc của mình là :HTC Leo hay HTC T8585 hay HTC Leo 100

daihongthuy

e đã up Radio khác và Rom khác rồi vẫn vậy nếu là do phần cứng thì có phải chỉ bị mỗi mặt cảm ứng không thôi hay do phần nào nữa ạ, bác nào biết chỉ e với, mấy hôm nay bí quá vì ko có máy để đồng bộ danh bạ mà dùng.

happyy

các anh cho em hỏi em mới xài htc hd2 nên k rành.
- để kiểm máy mình xuất xứ từ đâu em phải làm gì?
- để biết máy sử dụng room gì nên làm thế nào?
- làm thế nào để biết htc của mình là :HTC Leo hay HTC T8585 hay HTC Leo 100

Để biết xuất xứ bạn tìm trên diễn đàn mục'kiểm tra xuất xứ thông qua số IMEI' của bác Jennydoncfy.
Để biết máy đang dùng bản Rom gì bạn vào: Setting-About phone-Software infomation.
Để biết máy mình thuộc loại gì bạn vào: Setting- About phone- Phone Identity( Mục Model No).
Chúc vui vẻ.

khang_bk

Thực ra việc Task29 kèm Radio về nguyên tắc giống như bạn UP 1 bản ROM kèm Radio 2.08 mà thôi. Nhưng quy trình ngược lại là xóa sạch ROM trong Nand.

Trong topic Task29 cũng nhiều bạn nói rằng máy bị lỗi sau khi Task29 nhưng mình đã task 29 nhiều lần mà vẫn không vấn đề gì cả. Nếu một phần mềm mà lại có khả năng làm máy chết thì chắc nó không được ưa chuộng và dùng nhiều đến thế.

Lỗi cảm ứng của bạn có thể do bị lỏng chân cáp màn hình hoặc nếu nặng hơn thì do màn cảm ứng ( Thay mất khoảng 1 triệu ). Bạn hãy thử mọi cách với phần mềm rồi nếu potay.com rồi thì hãy nhờ đến bác sĩ phần cứng kiểm tra trực tiếp cho bạn nhé !

Chỉnh sửa cuối:

winlachoi_ok

các anh cho em hỏi hôm nọ máy em chạy 1 lúc 2 hdh, androi và wmb , em thấy máy chạy chậm hơn sài 1 hdh, sau khi cài 2 cái thì máy hay treo và em factory reset máy lại thì androi đã mất và chỉ còn lại wmb , và giờ thì máy ko như xưa, ko mở đc đèn pin, sóng thì chập chờn, vậy hiện tượng thế thì khắc phục bằng cách nào vậy ạ, và nếu máy em đã chạy đc androi thì chứng tỏ đã cài HSPL rồi đúng ko ạ, nếu muốn biết HSPL mấy chấm thì làm thế nào vậy ạ

Chỉnh sửa cuối:

thanhson1411

tình hình là mình gặp khó khăn trong việc cài nanandroid mặc dù đã chạy thành công
bạn nào ở HN thì cho mình địa chỉ anh em cafe rồi cài giúp mình được không

cài xong nanandroid thì mình còn 64 mb bộ nhớ khiến k thể làm ăn gì
dù đã chạy ext thẻ nhớ trước đó và kiểm tra thẻ cũng đã mất 1g nhưng vào android seting thì có 64mb.Không thể hiểu nổi.....Làm đi làm lại nhưng k được :(

minhlc1958

Active Member
tình hình là mình gặp khó khăn trong việc cài nanandroid mặc dù đã chạy thành công
bạn nào ở HN thì cho mình địa chỉ anh em cafe rồi cài giúp mình được không

cài xong nanandroid thì mình còn 64 mb bộ nhớ khiến k thể làm ăn gì
dù đã chạy ext thẻ nhớ trước đó và kiểm tra thẻ cũng đã mất 1g nhưng vào android seting thì có 64mb.Không thể hiểu nổi.....Làm đi làm lại nhưng k được :(

Cái này thì bạn qua đây tham khảo và đặt câu hỏi mình nghĩ là không khó lắm đâu http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?452-ANDROID-HD2-(LEO)
Hơn nữa bạn hỏi như vậy thì ae cũng không biết bạn up bản android nào bản đó sử dụng data2sd hay là Ext... , chia thẻ mà phần chia Ext... có định dạng đúng chưa nữa?

các anh cho em hỏi hôm nọ máy em chạy 1 lúc 2 hdh, androi và wmb , em thấy máy chạy chậm hơn sài 1 hdh, sau khi cài 2 cái thì máy hay treo và em factory reset máy lại thì androi đã mất và chỉ còn lại wmb , và giờ thì máy ko như xưa, ko mở đc đèn pin, sóng thì chập chờn, vậy hiện tượng thế thì khắc phục bằng cách nào vậy ạ, và nếu máy em đã chạy đc androi thì chứng tỏ đã cài HSPL rồi đúng ko ạ, nếu muốn biết HSPL mấy chấm thì làm thế nào vậy ạ
Để kiểm tra xem máy bạn đã HSPL chưa thì bạn vào Bootloader kiểm tra, nếu thông số SPL là 2.08.HSPL thì máy bạn đã HSPL rồi, bạn úp lại rom WM (khuyên dùng bản V71 của Chú Quang có kèm Radio 2.15.50.14), format lại thẻ nhớ...

winlachoi_ok

em dùng hdt hd2

ram 576MB
flash size : 1024 MB

OS version: 5.2.21892 (21892.5.0.89)
Minila version: 2.5.20121412.2
Rom version: 2.13.531.1 (90963) WWE
Rom date: 28/4/2010
Radio: 2.10.50.19_2
protocol vesion : 15.38.50.07U
em đã vào bootloader kiểm tra và thấy:

PB81*** SS - B3
SPL - 2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0X50

các thông số thế vậy các anh cho em hỏi máy em là hd2 - tmobile và đã HSPL rồi đúng ko ạ.và cho em hỏi là cài HSPL là có thể cài đc wmb và cả androi đúng ko ạ hay là cần phải up lại HSPL khác vậy

Chỉnh sửa cuối:
em đã vào bootloader kiểm tra và thấy:

PB81*** SS - B3
SPL - 2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0X50

các thông số thế vậy các anh cho em hỏi máy em là hd2 - tmobile và đã HSPL rồi đúng ko ạ.và cho em hỏi là cài HSPL là có thể cài đc wmb và cả androi đúng ko ạ hay là cần phải up lại HSPL khác vậy
Máy bạn đã HSPL rồi, bạn úp WM hay Android thỏa mái nhé...

winlachoi_ok

Để kiểm tra xem máy bạn đã HSPL chưa thì bạn vào Bootloader kiểm tra, nếu thông số SPL là 2.08.HSPL thì máy bạn đã HSPL rồi, bạn úp lại rom WM (khuyên dùng bản V71 của Chú Quang có kèm Radio 2.15.50.14), format lại thẻ nhớ...

nhưng bản radio đó là dùng cho LEO mà anh

nhưng bản radio đó là dùng cho LEO mà anh
HD2 TMOUS chỉ không dùng được Radio dưới 2.08 thôi, còn trên 2.08 thì bản Radio nào mà chẳng dùng được... Bạn nên tham khảo kỹ và đọc kỹ các topic trong BOX này, đủ hết đó chứ cứ hỏi như này chóng quên lắm...:p

thanhson1411

mình muốn bỏ chức năng gọi điện là tắt màn hình vì cứ lúc nào gọi xong là tắt màn hình và đơ máy luôn thì làm cách nào < trong nanandroid>
mình xài bản android mà k có tiếng việt, muốn cái thêm thì làm sao

minhlc1958

Active Member
mình muốn bỏ chức năng gọi điện là tắt màn hình vì cứ lúc nào gọi xong là tắt màn hình và đơ máy luôn thì làm cách nào < trong nanandroid>
mình xài bản android mà k có tiếng việt, muốn cái thêm thì làm sao

Bạn xài android có thể qua đây đặt câu hỏi http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?452-ANDROID-HD2-(LEO)
-Muốn có tiếng việt bạn lên market tải phần mềm morelocaltion2 cài vào máy chọn Vietnam

daihongthuy

Thực ra việc Task29 kèm Radio về nguyên tắc giống như bạn UP 1 bản ROM kèm Radio 2.08 mà thôi. Nhưng quy trình ngược lại là xóa sạch ROM trong Nand.

Trong topic Task29 cũng nhiều bạn nói rằng máy bị lỗi sau khi Task29 nhưng mình đã task 29 nhiều lần mà vẫn không vấn đề gì cả. Nếu một phần mềm mà lại có khả năng làm máy chết thì chắc nó không được ưa chuộng và dùng nhiều đến thế.

Lỗi cảm ứng của bạn có thể do bị lỏng chân cáp màn hình hoặc nếu nặng hơn thì do màn cảm ứng ( Thay mất khoảng 1 triệu ). Bạn hãy thử mọi cách với phần mềm rồi nếu potay.com rồi thì hãy nhờ đến bác sĩ phần cứng kiểm tra trực tiếp cho bạn nhé !

Em nghĩ là cáp màn hình thì không thể lỏng đc vì nhình ảnh mấy bác đã bung em HD2 rồi thì cáp màn hình em này được hàn chứ không phải dùng chân connect e đã up đủ mọi ROM rồi vẫn không đc phải thay mặt cảm ứng thôi. Bác nào có địa chỉ thay tin cậy cho em xin với ở Hà Nội hoặc TP HCM cũng được vì e đang đi công tác ở HCM.

minhlc1958

Active Member
Em nghĩ là cáp màn hình thì không thể lỏng đc vì nhình ảnh mấy bác đã bung em HD2 rồi thì cáp màn hình em này được hàn chứ không phải dùng chân connect e đã up đủ mọi ROM rồi vẫn không đc phải thay mặt cảm ứng thôi. Bác nào có địa chỉ thay tin cậy cho em xin với ở Hà Nội hoặc TP HCM cũng được vì e đang đi công tác ở HCM.

Nếu ở HCM bạn liện hện a Tùng 0989014456 anh này biết chỗ thay uy tín giá rẽ nói với a ấy là a Minh ở Tây Ninh giới thiệu

winlachoi_ok

cho em hỏi em đã cài wmb bảng v71 rồi, tất cả thấy mượt mà chỉ có điều sóng yếu, nếu tắt chế độ 3g và data conection để dùng sóng thường thì sóng lúc nào cũng có 1 cục và rất yếu, bảng này đang dùng radio có sẵn trong v71. em dùng hd2 tmobile vậy cho em hỏi nên dùng radio nào cho sóng mạnh hơn và tốt hơn, em dùng sim viettel. em xin cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.