• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

quanhs

Bạn check lại rom xem, nếu là 512M thì là HD2 thường, T-mo thì rom là 1024M

Có thể bị thay vỏ T-Mobile vào, bạn thử úp lại WM rồi xem lại bộ nhớ xem hay có thể check IMEI qua trang www.numberingplans.com xem sao...

Trong Android có phần mềm nào check ROM chính xác không ah, em ngại cài lại WM vì sẽ mất hết các app và dữ liệu khác đang dùng trên Android

Em check thì nó ra như thế này:
Information on IMEI 357779030606352

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC HD2 T8585
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 357779-03-060635-2
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35777903
Serial Number 060635
Check Digit 2

Các bác check hộ em xem có phải không nhé !

Giúp em với các bác ơi !

tumap

Đồng bộ danh bạ

Các bác cho e hỏi: Tại sao e đồng bộ danh bạ từ hotmail vào máy HTC HD2 Leo 512 thì có số được và có số DT lại không vào máy???

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi: Tại sao e đồng bộ danh bạ từ hotmail vào máy HTC HD2 Leo 512 thì có số được và có số DT lại không vào máy???
Bạn phải nói rõ đang dùng hệ điều hành nào trên máy mọi người mới trả lời được.

happyy

Máy bạn chạy WM thì phải có PM giả lập Java để chạy các game Java như JBed chẳng hạn... Bạn tìm trên forum nhé.

Có phải bạn muốn nói phần mềm JBlend kh? Bản Rom mình đang dùng cung có ct này nhưng mình chưa biết cách sử dụng. Bạn có thể hướng dân ky hơn kh ? Mình cảm ơn .

tumap

Bạn phải nói rõ đang dùng hệ điều hành nào trên máy mọi người mới trả lời được.
Máy e chạy WM ROM V71 của bác Phạm Quang, chạy lại mấy lần vẫn bị vậy???

namy2k

Cho em hỏi về vấn đề GPS của HD2. Tình hình là đang dùng rất ổn (cả WM và AD). Nhưng không biết sao up qua up lại giờ không còn bắt được GPS nữa. Đã thử nhiều bản WM V70-71...Android... mà cũng bó tay. Đã dùng các chương trình test GPS cũng không được. Ai có cách khắc phục giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bạn nên tạo mới một tài khoản của gmail sau đó làm theo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ILD-29013-MANILA-2018_UPDATE-11-03-2011/page5
Cho em hỏi về vấn đề GPS của HD2. Tình hình là đang dùng rất ổn (cả WM và AD). Nhưng không biết sao up qua up lại giờ không còn bắt được GPS nữa. Đã thử nhiều bản WM V70-71...Android... mà cũng bó tay. Đã dùng các chương trình test GPS cũng không được. Ai có cách khắc phục giúp em với
Nếu bạn dùng GPS có dùng dữ liệu thì tín hiệu GPRS sẽ hộ trợ, nếu chỉ test thôi thì chỉ cần đứng ngoài trời, nơi thoáng bật chức năng test GPS lên máy sẽ bắt tín hiệu vệ tinh bay trên trời nhưng nó chỉ test thôi chứ dùng thêm chức năng gì đều phải cần load dữ liệu. Lưu ý mấy hôm nay trời xấu, mây mù nhiều, có khi ảnh hưởng mây phóng xạ từ nhật nên rất khó bắt tín hiệu.

nguyennam0625

Các bạn cho mình hỏi vấn đề up rom cho HD2 Telstra: mình đã làm theo hướng dẫn (HSPL, task 29,....) nhưng vẫn không thể up được các rom của Bác Phạm Quang, Ancola66. Up xong chỉ vào được màn hình home với dòng chữ "Launching HTC sense" rồi đứng ở đó.

Hiện giờ mình chỉ up được 2 rom là: "RUU_Leo_Telstra_WWE_1.49.841.1_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.11_Ship" và "RUU_Leo_S_HTC_WWE_3.14.405.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship". Dùng mọi chức năng đều tốt nhưng cảm thấy hơi ức chế.

Rất mong nhận được giúp đỡ từ mọi người. Thanks.

AnhPheCT

Các bạn cho mình hỏi vấn đề up rom cho HD2 Telstra: mình đã làm theo hướng dẫn (HSPL, task 29,....) nhưng vẫn không thể up được các rom của Bác Phạm Quang, Ancola66. Up xong chỉ vào được màn hình home với dòng chữ "Launching HTC sense" rồi đứng ở đó.

Hiện giờ mình chỉ up được 2 rom là: "RUU_Leo_Telstra_WWE_1.49.841.1_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.11_Ship" và "RUU_Leo_S_HTC_WWE_3.14.405.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship". Dùng mọi chức năng đều tốt nhưng cảm thấy hơi ức chế.

Rất mong nhận được giúp đỡ từ mọi người. Thanks.

Ghi lại thông số HSPL post lên tham khảo, Vào Bootload xong ghi mấy dòng chữ đỏ trong ấy!

nguyennam0625

Ghi lại thông số HSPL post lên tham khảo, Vào Bootload xong ghi mấy dòng chữ đỏ trong ấy!

Đây là các dòng chữ hiển thị trong Bootload, mọi người xem giúp nhé:
"PB81110 SS-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50"

Cảm ơn nhiều.

phien

Xin chào các bạn, mình có con Leo tự nhiên mắc bệnh cứ tự động mở speaker phone mội khi nghe điện thoại ( đến và đi luôn), như thế rất là bất tiện, mình đã hardrest rồi nhưng vẫn bị, và thêm 1 bệnh nữa là không nối với máy tính bằng Windows mobile device center or Microsoft ActiveSync được, xin các bạn chỉ mình cách khắc phục. Mình cám ơn nhiều!

không sao cả đâu, jack cắm của máy bị bẩn : TẮTmáy tháo pin xịt RP7 vào jack cắm usb đuôi máy và cáp kết nối lau khô sau đó : Mọi thứ lại trở lại bình thường, cả phần cứng và phần mềm đều chẳng bị sao hết (mình cũng đã bị :hardrest, flash- up rom rát cả tay đều không được , tìm mãi trên diễn đàn - cuối cùng : đơn giản một tý RP7 )

Xịt RP7 là xịt cái gì thế đại ca, nói rõ hơn được không?
Cách thức họat động của RP7 là cơ chế ăn mòn. Các chất hóa học trong RP7 sẽ tạo ra phản ứng ăn mòn với toàn bộ các bề mặt và các hạt ở mức độ nhẹ, nhất là kim loại. Lớp dầu bám lại sẽ làm nhiệm vụ cách ly các phần vật chất đã phản ứng trong một thời gian ngắn và sau đó bay hơi. Bạn xịt RP7 sẽ làm sạch các rỉ sét và bụi bẩn trong công USB đó...

quanhs

Trong Android có phần mềm nào check ROM chính xác không ah, em ngại cài lại WM vì sẽ mất hết các app và dữ liệu khác đang dùng trên Android

Em check thì nó ra như thế này:
Information on IMEI 357779030606352

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC HD2 T8585
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 357779-03-060635-2
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35777903
Serial Number 060635
Check Digit 2

Các bác check hộ em xem có phải không nhé !

Hic hic, các bác ơi ..............................

tubi_nguyen

CPU qualcomm(R)8250B
Speed 1024MHz
Ram size 576MB
Flash size 1024MB
data bus 32bits
storage size 689,23M
display reolution 480x 800
colors 65536
Bluetooth version 2.1/2.1+EDR
bluetooth address 00:23:76:EA:6E:Â6
kiểm tra HSPL nó báo như sau:
PB81120 SS-B3
SPL-2.08HSPL 8G XE
0x05
Cotulla HSPL 0x50
Mình kô Hiểu các thông số này như thế nào???
Bạn MinhTranMan có thể cho mình biết số ĐT của bạn để mình liên lạc được kô?
Do mình kô rành Vi Tính nhiều nhưng lại thích Vọc
Mấy Anh có thể giúp em và hướng dẫn em cách để biết hd2 đang dùng chạy phần mềm nào ,phiên bản nào giùm em

Hic hic, các bác ơi ..............................
Bạn muốn phân biệt HD2 TMOUS và HD2 thường thì bạn có thể xem các điểm khác biệt bên ngoài như:
1. Logo: HD2 TMOUS có logo T-Mobile trên đỉnh máy còn HD2 thường thì không (tất nhiên rồi)...
2. Nút Reset: Bạn tháo nắp pin ra sẽ thấy với HD2 TMOUS nút Reset màu vàng còn với HD2 thường thì có màu đỏ...
3. Phím cứng: Các phím cứng ở dưới màn hình thì HD2 TMOUS phím gọi (Send) có màu xanh, phím gác máy (End + Power) có màu đỏ, HD2 thường thì không có màu..

CPU qualcomm(R)8250B
Speed 1024MHz
Ram size 576MB
Flash size 1024MB
data bus 32bits
storage size 689,23M
display reolution 480x 800
colors 65536
Bluetooth version 2.1/2.1+EDR
bluetooth address 00:23:76:EA:6E:Â6
kiểm tra HSPL nó báo như sau:
PB81120 SS-B3
SPL-2.08HSPL 8G XE
0x05
Cotulla HSPL 0x50
Mình kô Hiểu các thông số này như thế nào???
Bạn MinhTranMan có thể cho mình biết số ĐT của bạn để mình liên lạc được kô?
Do mình kô rành Vi Tính nhiều nhưng lại thích Vọc
Mấy Anh có thể giúp em và hướng dẫn em cách để biết hd2 đang dùng chạy phần mềm nào ,phiên bản nào giùm em
Muốn xem phiên bản của WM thì bạn vào Start/Settings/System/Device Information để xem nhé.

cakiem123

Mình thấy HD2 thỉnh thoảng khi chụp ảnh có đèn flash thì ảnh hơi bị vàng, chụp ảnh buỏi tối thì mắt bị sắng trắng lên như ma ấy, có bạn nào bít cách khắc phục ko nhỉ ??

thanhtbv

Mình thấy HD2 thỉnh thoảng khi chụp ảnh có đèn flash thì ảnh hơi bị vàng, chụp ảnh buỏi tối thì mắt bị sắng trắng lên như ma ấy, có bạn nào bít cách khắc phục ko nhỉ ??

Bạn vào Settings cài đặt chọn chế độ auto ấy tuỳ chỉnh hiệu ứng bạn thick là đc thôi mà bạn.

newstar_87

Tìm và cài lại Rom ship gốc của máy như thế nào ????

Các bác cho em hỏi làm thế nào để tìm lại Rom ship gốc của máy HD2 để cài lại các bác nhỉ ??? em hôm nọ mày mò cài androi thành công dùng ngon nhưng mà hôm nọ ngòi đè lên dt nên màn hình bị đốm trắng . em muốn cài lại bản Rom ship gốc để đi bảo hành máy chứ để androi này mang ra hãng nó không chịu nhận bảo hành máy cho :-(

Status
Không mở trả lời sau này.