• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

jaso

Member
cho mình hỏi mình muốn sử dụng wp 6.5 và android sd nhưng android sd boot qua MAGLDR 1.13 có được không?vì khi mình sử dụng MAGLDR thì win 6.5 trên rom bị mất.

nguyenh

HIện tại thì chưa thể bạn ạ. Đợi bản update MAGLDR mới, lúc đó mới có thể vừa chạy WinMo vừa cài MAGLDR được (Cotulla hứa hẹn là sẽ làm).

GERarslUCEmhlvn

Help!Help! Con HD2 của em bị mất giao diện lock screen!!

- Tình hình là do táy máy em cài cái IOS4-lock screen vào máy để xem nó thế nào, thấy thanh trượt nó dài quá , đi đường bất tiện nên em vào trong Windows xóa thư mục Lockscreen đi(Bình thường thì em vào remove program, ko hiểu tự nhiên em lại điên thế, cũng bởi vì em thấy trong thư mục đó có 1 file hệ thống với mấy cái ảnh giao diện của Ip nên em xóa luốn), sau đó khi reset lại khi ấn vào lock thì chỉ hiện ra unlock ở góc bên phải thôi, em hoảng quá em mới cài lại cái IOS4-lock screen thì vào trong windows thấy có thư mục lock screen nhưng thoát ra ngoài vẫn y chang vậy, cũng mất luôn giao diện lock screen.
- Em muốn lấy lại giao diện ban đầu thì làm sao hả các pác(bây giờ khi ấn vào nút reset thì máy cũng chẳng tự động khóa phím nữa, đau đầu quá, em chờ tin của các pác)
- Nhân đây em cũng muốn hỏi là chương trình nào chỉnh sửa registry cho con HD2 thế ạ!
- Thấy nhiều soft đòi hỏi Owner name của máy mà em chả biết tìm ở đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:
- Tình hình là do táy máy em cài cái IOS4-lock screen vào máy để xem nó thế nào, thấy thanh trượt nó dài quá , đi đường bất tiện nên em vào trong Windows xóa thư mục Lockscreen đi(Bình thường thì em vào remove program, ko hiểu tự nhiên em lại điên thế, cũng bởi vì em thấy trong thư mục đó có 1 file hệ thống với mấy cái ảnh giao diện của Ip nên em xóa luốn), sau đó khi reset lại khi ấn vào lock thì chỉ hiện ra unlock ở góc bên phải thôi, em hoảng quá em mới cài lại cái IOS4-lock screen thì vào trong windows thấy có thư mục lock screen nhưng thoát ra ngoài vẫn y chang vậy, cũng mất luôn giao diện lock screen.
- Em muốn lấy lại giao diện ban đầu thì làm sao hả các pác(bây giờ khi ấn vào nút reset thì máy cũng chẳng tự động khóa phím nữa, đau đầu quá, em chờ tin của các pác)
- Nhân đây em cũng muốn hỏi là chương trình nào chỉnh sửa registry cho con HD2 thế ạ!
Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage để HardReset nhé. PM để chỉnh sửa Registry bạn tải ở file đính kèm nhé, giải nén rồi copy vào thẻ rồi chạy không cần cài đặt..

GERarslUCEmhlvn

Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage để HardReset nhé. PM để chỉnh sửa Registry bạn tải ở file đính kèm nhé, giải nén rồi copy vào thẻ rồi chạy không cần cài đặt..

Cảm ơn pác, cho em hỏi câu ngu tý:Khi Clear Storage để HardReset thì máy trở về trạng thái ban đầu à, các soft đã cài có phải cài lại ko vậy(Dữ liệu trong thẻ nhớ có mất không)
Cho em hỏi thêm tý, em thấy nhiều soft có đuôi *.exe mà em thấy hướng dẫn cài là thông qua activesynn nhưng em chả biết làm thế nào cả

Cảm ơn pác, cho em hỏi câu ngu tý:Khi Clear Storage để HardReset thì máy trở về trạng thái ban đầu à, các soft đã cài có phải cài lại ko vậy(Dữ liệu trong thẻ nhớ có mất không)
Cho em hỏi thêm tý, em thấy nhiều soft có đuôi *.exe mà em thấy hướng dẫn cài là thông qua activesynn nhưng em chả biết làm thế nào cả
Khi HardReset thì các PM cài thêm sẽ mất, như ghost trên PC ý mà nhưng các dữ liệu trên thẻ nhớ sẽ không bị mất đâu. Các PM có đuôi .exe phải cài qua kết nối với PC (ActiveSync), khi chạy file .exe thì bạn vào C/Windows/Temp hay Program Files để lấy file .cab nhé...

GERarslUCEmhlvn

Bác Dũng cho em hỏi là em dùng soft WindowsMobileBlacklist để chặn cuộc gọi nhưng mà ko hiểu sao trong danh sách nó chỉ hiện lên các số lưu trong máy thôi ,còn trong sim chỉ được vài số( Em lưu chủ yếu trong sim),pác có soft nào hay hơn ko?

kaka2503

xin các bác pro chỉ giúp mình với. mình có một số vấn đề với con HTC HD2 của mình (đang chạy OS 5.2.29007, Manila 2.5.20181527.0, ROM 3.14.531.V70 WWE, Radio 2.15.50.14 của bác Pham Quang)
1. kiểm tra thông sô phần cứng của máy thì đủ 576MB RAM. nhưng kiểm tra máy khi sử dụng thì chỉ sử dụng tổng có 454MB RAM. có cách nào để phát huy hết tác dụng của Ram không? các bác chỉ giúp mình với.
2. dạo này máy hay bị treo. không biết do ROM lỗi hay máy có vấn đề?
3. máy không vào được facebook. phải làm sao?
em cũng mới dùng nên không biêt nhiều. vô cùng cảm tạ các bác.

câu hỏi 1 đã có người trả lời trước đó rùi,do khi chạy ctrinh (winmo)thì nó bị mất đi dung lượng ram, giống máy tính thôi mà, ram 1g nhưng khi mở vào xem chỉ còn khoảng hơn 700M ( XP) và khi cài win 7 thì còn khoảng 500-600M thui, ko đủ 1g cho bạn đâu.

caslhpp

mình xài HD2 touch T8585 đang chạy WM 6.5, muốn cài android trên thẻ SD nhưng ko được, mình làm đúng theo hướng dẫn của các bác, đầu tiên HSPL3, up radio lên ban 2.08,đã format thẻ nhớ bằng phần mên formatter, chạy down android tao thanh file android trên thẻ nhớ như hướng dẫn, khởi động lại máy, chạy CLGCAD.exe, sau đó chạy HARET sau đó màn hình đen luôn, chạy hơn 30p mà không thấy gì. các cao thủ chỉ giáo.

TranMinhMan

Super V.I.P
mình xài HD2 touch T8585 đang chạy WM 6.5, muốn cài android trên thẻ SD nhưng ko được, mình làm đúng theo hướng dẫn của các bác, đầu tiên HSPL3, up radio lên ban 2.08,đã format thẻ nhớ bằng phần mên formatter, chạy down android tao thanh file android trên thẻ nhớ như hướng dẫn, khởi động lại máy, chạy CLGCAD.exe, sau đó chạy HARET sau đó màn hình đen luôn, chạy hơn 30p mà không thấy gì. các cao thủ chỉ giáo.

Do thẻ thôi bạn. Bạn có thể dùng ctr format lại thẻ theo định dạng FAT32 và 32k, xong chép lại thư mục Android vào thẻ rồi boot lại xem sao nhé!

eddyt21590

Cần các cao thủ chỉ giúp về HD2

Máy em mới mua của 1 bác trên này đang dùnnngg win 7 nhưng dùng cái nay có vẻ đơn giản quá lại ít ứng dụng quá h e mua up lại android , các bác chi giúp xem em phải lam thế nào ạ toàn dùng iOS h mới chuyển sang em này dùng thử cho lạ nên còn gà lắm ạ..up lại từ win7 có khác cách up bt ko ạ:( nên dùng bản rom nào họp lý ạ..Máy e la HD2 thuòng nhé

NguyenTu

Super V.I.P
Máy em mới mua của 1 bác trên này đang dùnnngg win 7 nhưng dùng cái nay có vẻ đơn giản quá lại ít ứng dụng quá h e mua up lại android , các bác chi giúp xem em phải lam thế nào ạ toàn dùng iOS h mới chuyển sang em này dùng thử cho lạ nên còn gà lắm ạ..up lại từ win7 có khác cách up bt ko ạ:( nên dùng bản rom nào họp lý ạ..Máy e la HD2 thuòng nhé

Bạn có thể tham khảo 02 cách sau:

1. Android trên thẻ nhớ

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẠY-ANDROID-TRÊN-THẺ-NHỚ-(SD-CARD)-CHO-HD2-LEO

2. Android trên NAND

http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2

Chúc vui vẻ

dark_ness4647

Mình nghe nói rằng nếu cài Android trên nand khi hết pin sẽ ko thể charge được. Điều này có đúng không. XIn cám ơn

minhlc1958

Active Member
Mình nghe nói rằng nếu cài Android trên nand khi hết pin sẽ ko thể charge được. Điều này có đúng không. XIn cám ơn

Cái này thì chưa biết nếu có hết pin thì bạn để chừng 15-20' cấm sạc máy sẽ tự khởi động và sạc vì Android không sạc được khi máy tắt hoàn toàn

TranMinhMan

Super V.I.P

Điều này đúng! Vì NAND Android boot qua MAGLDR, nên chỉ nhận được tín hiệu charge khi vào được Android, nên khi dùng tránh để pin quá kiệt boot ko lên.
Một mẹo nhỏ khi pin quá kiệt ko boot lên là bạn có thể tháo pin để ra ngoài khoảng 10p rồi gắn vào boot lại, và canh gắn charge vào liền.

DucLong

Super V.I.P

Hiện nay HD2 thường hay HD2 Tmobile muốn flash rom 6.5, android hay win7 đều cần:
1/ Máy đã unlock tức đã chạy HSPL về 2.08
2/ Pin còn trên 50%
3/ có phần mềm kết nối tốt theo loại rom chuẩn bị flash
4/ cáp nối pc và ppc còn tốt
Về nguyên lý thì máy của bạn đã flash win7 thành công chắc là đã HSPL rồi, cái này vào bootloader kiểm tra được.
Nếu bạn muốn trở về android thì có nhiều các nhưng đơn giản nhất là flash lại rom 6.5 nếu là máy Tmobile thì bắt buộc up các rom có os từ 2.10 trở về sau, sau đó có thể cài android trên thẻ chạy song song win 6.5 hoặc cài vào NAND. Bạn nên vào tham khảo ngay box Android cho HD2 để biết thêm chi tiết.

khang_bk

Phần mềm đọc sách tốt nhất cho HTC HD2 !

Mình mới mua 1 em HTC HD2 TMOUS. Trước dùng iPhone hay dùng Kindle để đọc sách rất tiện lợi.

Mình đang dùng W.M 6.5. Ngoài Mobipocket Reader ra thì có phần mềm nào đọc sách tốt và hay không ?

Thấy Android có nhiều chương trình đọc sách hay ( Vuốt để chính sáng tối, chế độ đọc ban đêm, ban ngày )

Thanks !

PhamQuang

Manager
Mình mới mua 1 em HTC HD2 TMOUS. Trước dùng iPhone hay dùng Kindle để đọc sách rất tiện lợi.

Mình đang dùng W.M 6.5. Ngoài Mobipocket Reader ra thì có phần mềm nào đọc sách tốt và hay không ?

Thấy Android có nhiều chương trình đọc sách hay ( Vuốt để chính sáng tối, chế độ đọc ban đêm, ban ngày )

Thanks !

Đây là khu vực kỹ thuật HDH cho HD2.
Đọc sách trên HD2 là ứng dụng, bạn hãy qua đó mà tìm chứ. Mà đọc sách trên HD2 có gì riêng biệt đâu, các ứng dụng đều có thể chung với các PPC khác cả, cần gì cứ phải lập Topic riêng cho HD2 làm gì vậy??? Lưu ý nhé.

tubi_nguyen

NEWBIE cần giúp đỡ rất nhiều về HTC HD2

Đầu tiên cho mình gửi đến lời chúc tốt đẹp nhất đến tất cả các thành viên Ban Quản Trị và AE trong diễn đàn
hôm nay xin lập box này mong Ae là người đi trước giúp đỡ mình vài điều căn bản
-mình được 1 người em tặng 1 máy HD2 của T-Mobile(trên mặt gưong có ghi như thế?)
+AE cho hỏi sao nó nhanh hết pin thế? dùng không vọc thì 7h sáng tới 8h tối là yếu pin??
+ màn hình cứ 1 phút lại sáng,sáng 1 phút lại tắt???? Ae biết cách chỉnh giúp mình với?
+làm sao kiểm tra máy của mình đã cài HSPL chưa và kiểm tra sao để biết máy mình là rom 512 hay 1024??
Còn nhiều câu nửa nhưng mình chưa dám hỏi nhiều Mong AE ghé qua và giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.