• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

taynamngon

Thiệt tình là đổi qua WM 6.5 mình mù tịt luôn.....cho mình hỏi HSPL là ji...và up rôm cook có tác dụng gì....chỉ mình với,cám ơn rất nhiều T.T

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

con htc cua minh toan tieng anh k....cho minh hỏi có phần mềm tiếng việt nào cho nó k?

Chỉnh sửa cuối:
Thiệt tình là đổi qua WM 6.5 mình mù tịt luôn.....cho mình hỏi HSPL là ji...và up rôm cook có tác dụng gì....chỉ mình với,cám ơn rất nhiều T.T

con htc cua minh toan tieng anh k....cho minh hỏi có phần mềm tiếng việt nào cho nó k?
HSPL là FullUnlockCID cho máy để máy có thể úp được các bản rom Ship khác nhau và các bản rom cook và HSPL chỉ thực hiện 1 lần thôi, lần sau úp rom không cần thực hiện lại. Rom cook là rom đã được chỉnh sửa, thêm, bớt các PM và dựa trên cơ sở của Ship rom. Còn về PM Tiếng Việt thì bạn vui lòng sang BOX PM Việt và Việt Hóa nhé...

caslhpp

htc leo va htc T8585 co j khác b
nhau?
mình đang dùng HTC T8585 đang dùng win 6.5 giờ muốn cài sang Android nhưng ko sao cài được, xin hỏi HTC T8585 có gì khác với HTC Leo ko?

Last edited by a moderator:
htc leo va htc T8585 co j khác b
nhau?
mình đang dùng HTC T8585 đang dùng win 6.5 giờ muốn cài sang Android nhưng ko sao cài được, xin hỏi HTC T8585 có gì khác với HTC Leo ko?
Cùng một dòng mà bạn chỉ khác tên gọi thôi... Bạn cài Android kiểu gì mà không cài được vậy? Cài trên NAND hay SD?

socxongchet123

không hiểu sao con hd2 của em bắt sóng wifi rất kém, em với đứa bạn ngồi cùng một chỗ, máy nó thì bắt ngon lành(máy samsung) còn máy em thì ko bắt nổi, hoặc bắt được nhưng rất hay chập chờn và hay bị dis.. em đg xài bản rom v64 com8 của bác Phạm Quang. Bác nào có phần mềm tăng khả năng bắt sóng hoặc có cách nào khắc phục thì giúp em với! ngồi quán nước mà muốn nghịch ngợm tý là cứ phải chọn chỗ nào gần cục phát wifi thì đến là nản! @@

lungtungbeng

không hiểu sao con hd2 của em bắt sóng wifi rất kém, em với đứa bạn ngồi cùng một chỗ, máy nó thì bắt ngon lành(máy samsung) còn máy em thì ko bắt nổi, hoặc bắt được nhưng rất hay chập chờn và hay bị dis.. em đg xài bản rom v64 com8 của bác Phạm Quang. Bác nào có phần mềm tăng khả năng bắt sóng hoặc có cách nào khắc phục thì giúp em với! ngồi quán nước mà muốn nghịch ngợm tý là cứ phải chọn chỗ nào gần cục phát wifi thì đến là nản! @@

Thử bản Radio mới đi nhé bác. KHả năng bắt Wifi còn phụ thuộc vào phiên bản Radio nữa.

thanhtbv

Đúng thế!winmo bắt kém là đúng rồi mà bạn.mình chỉ thấy đc cái chụp ảnh là ok, bạn chuyển qua android sẽ cảm nhận sự lướt web của nó xem tn? cực nhanh luôn, chắc bạn sẽ hài lòng đó.Lúc đó bạn rủ bạn của bạn ra ngồi quán nước rồi đọ xem ai vào web nhanh hơn,chúc bạn vui vẻ.

TranMinhMan

Super V.I.P
Ko thể khẳng định WM bắt sóng Wifi yếu hơn các HDH khác được, mình dùng nhiều đời máy và nhiều phiên bản WM 5, 6.x => WP7 có thấy sao đâu!? (Hiện tại cũng dùng HD2)
Trước hết bạn xem lại mình đã lên Radio theo khuyến cáo của tác giả Rom chưa!? Nếu đã up nhiều bản Rom (Ship lẫn Cook) và đã lên đúng phiên bản Radio mà vẫn yếu thì bạn nên kiểm tra lại phần cứng của máy.

hdanhbka

Con HD2 của mình bị hiện tượng là cảm biến Proximity có vấn đề. Khi gọi, nó không tự bật màn hình lên khi để xa tai nghe, chỉ khi xoay ngang máy ra và lắc mạnh, cái proximity này mới hoạt động, nhưng nếu dựng đứng máy lên nó lại tắt ngúm. Help!! TKs!

Con HD2 của mình bị hiện tượng là cảm biến Proximity có vấn đề. Khi gọi, nó không tự bật màn hình lên khi để xa tai nghe, chỉ khi xoay ngang máy ra và lắc mạnh, cái proximity này mới hoạt động, nhưng nếu dựng đứng máy lên nó lại tắt ngúm. Help!! TKs!
Bạn HR lại hay úp thử rom khác xem có hết lỗi đó không nhé...;;)

caslhpp

máy HD2 mình không cài được android cả trên máy và trên thẻ SD, chạy trên máy khi MAGLDR113 HSPL2.08 nhưng khi MAGLDR113 xong thi máy không boot để vào cài được. khi cài trên thẻ nhơ thì màn hình đèn mãi. xin các bac chi giáo, bộ nhở ram chi báo 320Mb

máy HD2 mình không cài được android cả trên máy và trên thẻ SD, chạy trên máy khi MAGLDR113 HSPL2.08 nhưng khi MAGLDR113 xong thi máy không boot để vào cài được. khi cài trên thẻ nhơ thì màn hình đèn mãi. xin các bac chi giáo, bộ nhở ram chi báo 320Mb
Để vào được Menu của MAGLDR 1.13 thì bạn tắt máy sau đó nhấn và giữ nút Power đến khi nào hiện Menu của MAGLDR 1.13 thì nhả ra...

hdanhbka

Mình up khá nhiều rom rồi, gần đây mới bị thế. Mình thử đủ mọi cách, kể cả cài android NAND, wp7 cũng bị y chang như thế. Mình cũng up, down radio đủ kiểu mà không ăn thua.~X(

ducminh08

Giúp đỡ mem mới dùng HD2!

Em mới dùng HD2 Tmobile. Đây là ảnh chụp màn hình boot. Em có một số thắc mắc mong các bác chỉ dẫn:

1. Máy của em đã unlock mạng và có HSPL rồi ạ?
2. Một số con số bị che *** có nghĩa là gì?
3. Máy đang chạy ROM pdaviet cook của bác ancola66, bây giờ up lại ROM gốc Tmobile có mất HSPL không? có bị lock mạng lại như iPhone không?
4. loa ngoài của máy khá nhỏ và rè (so với các máy HTC trước đã dùng) vậy do loa dòng này như vậy hay là do máy loa máy đã bị sửa?
5. Có thể chạy song song Android và WM6.5 được không ạ?
6. Nếu load anđroi thẳng vào máy thì WM sẽ không còn nữa phải không ạ? Khi đó muốn quay lại WM thì lại up ROM gốc của Tmobile?
7. Nên load Android trên thẻ thay loàd thẳng vào máy ạ?

Xin cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:
Em mới dùng HD2 Tmobile. Đây là ảnh chụp màn hình boot. Em có một số thắc mắc mong các bác chỉ dẫn:
1. Máy của em đã unlock mạng và có HSPL rồi ạ?
2. Một số con số bị che *** có nghĩa là gì?
3. Máy đang chạy ROM pdaviet cook của bác ancola66, bây giờ up lại ROM gốc Tmobile có mất HSPL không? có bị lock mạng lại như iPhone không?
4. loa ngoài của máy khá nhỏ và rè (so với các máy HTC trước đã dùng) vậy do loa dòng này như vậy hay là do máy loa máy đã bị sửa?
5. Có thể chạy song song Android và WM6.5 được không ạ?
1. Đúng vậy.
2. Bạn đừng quan tâm đến nó làm gì (máy của mình cũng thế...:p).
3. Bạn úp qua kết nối với PC thì không bị mất HSPL và Lock Sim nhưng úp qua thẻ nhớ sẽ bị mất HSPL.
4. Có thể bạn chưa tăng hết âm lượng hay bị bụi bẩn, loa ngoài các dòng PPC đều không được đánh giá cao lắm.
5. Được bạn ạ.

caslhpp

sau khi MAGLDR 1.13 xong mình tắt máy ấn và giữ phim off power mõi cả tay mà ko tài nào vào boot được xin được chỉ giáo.

nguyenh

sau khi MAGLDR 1.13 xong mình tắt máy ấn và giữ phim off power mõi cả tay mà ko tài nào vào boot được xin được chỉ giáo.

Bạn bật máy, đến khi nào thấy có màn hình HTC nền trắng thì bấm và giữ phím power

hoangtu2410

Bạn dinhtuandung làm ơn cho mình hỏi , hiện HD2 của mình đang sử dụng WP7 và android sd chạy song song , vậy sau này khi muốn up rom riêng từng thứ thì có bị ảnh hưởng gì ko , up rom WP7 có mất android ko và ngược lại , mình thấy hình như có cái clockwordmod có thể up rom cho android từ thẻ nhớ , khi mình làm thế thì có mất hspl hay ảnh hưởng gì khác không , cảm ơn bạn nhiều .

Bạn dinhtuandung làm ơn cho mình hỏi , hiện HD2 của mình đang sử dụng WP7 và android sd chạy song song , vậy sau này khi muốn up rom riêng từng thứ thì có bị ảnh hưởng gì ko , up rom WP7 có mất android ko và ngược lại , mình thấy hình như có cái clockwordmod có thể up rom cho android từ thẻ nhớ , khi mình làm thế thì có mất hspl hay ảnh hưởng gì khác không , cảm ơn bạn nhiều .
Bạn úp WP7 sẽ mất hết đo vì nó format lại thẻ mà, muốn úp bản WP7 thì bạn copy các dữ liệu trong phân vùng cài Android ra PC sau đó cài lại WP7 và phân vùng lại thẻ nhớ rồi copy lại Android là được. Cái CWM dùng để cài Android có dạng .zip và cài trên NAND chứ không phải thẻ nhớ, nó sẽ không làm mất HSPL của bạn đâu, bạn đừng lo...;;)

hoangtu2410

Bạn úp WP7 sẽ mất hết đo vì nó format lại thẻ mà, muốn úp bản WP7 thì bạn copy các dữ liệu trong phân vùng cài Android ra PC sau đó cài lại WP7 và phân vùng lại thẻ nhớ rồi copy lại Android là được. Cái CWM dùng để cài Android có dạng .zip và cài trên NAND chứ không phải thẻ nhớ, nó sẽ không làm mất HSPL của bạn đâu, bạn đừng lo...;;)

vậy bây giờ mình muốn giữ WP7 nguyên và up bản android thì có thể làm theo cách nào tốt nhất bạn nhỉ ?

Status
Không mở trả lời sau này.