• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

AnhPheCT

ko hiện gì cậu a =.=''
Dùng redsn0w "just boot tethered right now" Xem có thoát ra ko?

1 - Restore FW 4.2.1 gốc bị lỗi 1015. Dùng Tinyumbrella kick out.
2 - JailBreak bằng redsn0w
3 - Khi JB xong vô Cydia ,dùng ultrasn0w unlock - Ok all

tuoitre

oke ... để tớ thử ....
----------------------
Ặc ặck... tự dưng hiện lên rùi :| ... lại bình thường rồi =.='' ...
tớ làm tới bước chọn "just boot tethered right now" thì bấm vào nút power theo chỉ dẫn nhưng bấm trượt :| nên =.='' đang định bấm lại thì hiện táo .. và khởi động bình thường =.=..
-----------------------
cảm ơn cậu nhiều..... cứ tưởng bị hỏng cái màn hình chứ ...:-SS hết hồn #:-S..tớ lần đầu dùng mà bệnh nặng =.='' khoai quá.....

Chỉnh sửa cuối:

tuoitre

híc.. không hiểu sao iphone của mình cài có vài cái game mà rất chi là hay bị restart với treo táo =.='' màn hình xọc đen .... mọi người có biết nguyên nhân tại sao không ?
mình tính restore lại thử xem sao.....

AnhPheCT

híc.. không hiểu sao iphone của mình cài có vài cái game mà rất chi là hay bị restart với treo táo =.='' màn hình xọc đen .... mọi người có biết nguyên nhân tại sao không ?
mình tính restore lại thử xem sao.....

Bác này sử dụng iPhone bị lỗi miết...........! Bị một lần là đủ rút kinh nghiệm rồi.............! Lần sau vô tư......! Màn hình bị sọc đen là trong lúc Bạn bị lỗi nhấn Power + Home lúc trước quá sức cũng nên.....! Cứ restore lại với FW 4.2.1 PV004 của Manager TLG Custom bình thường, bị một lần....................lần sau làm sẽ Ok. máy đang chạy bình thường kết nối vào iTunes nhấn Shift + Update Đưa đường dẫn tới FW đã down về.
Sau khi Restore xong, sẽ gặp lỗi 1015, các bạn dùng TinyUmbrella để thoát nhé. iPhone sẽ vào được màn hình chính. (Nếu ko vào được SB thì JB băng Redsn0w cài Cydia luôn). Dùng Redsn0w để cài Cydia. chỉ chọn Install Cydia thôi nhé. Sau khi iPhone reboot, iPhone của các bạn đã được Untethered Jailbreak. Cài Ultrasn0w cho BB 6.15 unlock.

CHÚ Ý Vì iOS 4.2.1 (a) đang là phiên bản hiện tại nên các bạn không cần shsh. Có nghĩa là Restore bằng shsh trên Cydia hay Apple gì cũng được, không cần sửa file hosts.
- Nếu tắt nguồn iPhone rồi mở lên lại thì không bị ăn cáp hay ăn táo. Nhưng nếu dùng SBSettings để Reboot, hoặc cài app xong bắt phải Reboot thì iPhone sẽ TỰ REBOOT 2 LẦN. Sau đó sẽ hoạt động bình thường.

khuyetdanh

các bác cho em hỏi, con iphone 4 của em tự dưng gọi điện ko nghe đc tiếng của người đầu bên kia (cái loa đàm thoại tịt mít). Lúc em gọi đi cũng ko nghe thấy đổ chuông, bật loa ngoài lên thì nghe bình thường, riêng cái loa phía trên thì tịt ngóm,
Các bác giúp em với, em nhà em là bị bệnh j, và sửa ở hà nội thì ra đâu đc ạ, hix hix,
tks all bro
Đời sao quá đen !

TatDat_Canon

các bác cho em hỏi, con iphone 4 của em tự dưng gọi điện ko nghe đc tiếng của người đầu bên kia (cái loa đàm thoại tịt mít). Lúc em gọi đi cũng ko nghe thấy đổ chuông, bật loa ngoài lên thì nghe bình thường, riêng cái loa phía trên thì tịt ngóm,
Các bác giúp em với, em nhà em là bị bệnh j, và sửa ở hà nội thì ra đâu đc ạ, hix hix,
tks all bro
Đời sao quá đen !

cái này lỗi mình gặp rồi nè, có 2 loại nha.

1. Loa và mic bình thường thì khả năng bị hư IC là cao
2. khả năng hư dây nguồn phía trên có cả mic trên đi kèm hoặc dây nguồn phía dưới có mic..

Hy vọng là bạn chỉ hư dây nguồn thôi. Dây trên 150K, dây dưới 200k (luôn công thay nhé, báo giá cho bạn biết để ko bị chém :D ). Nếu hư IC sẽ bi tốn nhìu tiền đó. mình mất hết 500K :(

khuyetdanh

cái này lỗi mình gặp rồi nè, có 2 loại nha.

1. Loa và mic bình thường thì khả năng bị hư IC là cao
2. khả năng hư dây nguồn phía trên có cả mic trên đi kèm hoặc dây nguồn phía dưới có mic..

Hy vọng là bạn chỉ hư dây nguồn thôi. Dây trên 150K, dây dưới 200k (luôn công thay nhé, báo giá cho bạn biết để ko bị chém :D ). Nếu hư IC sẽ bi tốn nhìu tiền đó. mình mất hết 500K :(

mình ở Hà Nội thì ra đâu sửa đc hả bạn, sửa có lâu ko, có phải để máy lại ko hay ngồi đợi 1 tý rồi lấy luôn, tks bạn nhé,

bboyjackkid

Fix lỗi crash safari sau khi Jailbreak FW 4.2.1

Em đang gặp lỗi crash safari ( ko vào được safari) sau khi Jailbreak FW 4.2.1 custom
Cydia vẫn vào bình thường, ko bị trắng
Bro nào biết fix lỗi ko chỉ em với, em search nhiều rồi, cũng nhiều người gặp lỗi này sau khi JB 4.2.1 nhưng chưa tìm ra cách giải quyết

Máy của em là iPhone 3Gs lock FW custom 4.2.1 đã unlock bằng Ultrasn0w 1.2

Respect. thanks

AquaSta

Moderator
Em đang gặp lỗi crash safari ( ko vào được safari) sau khi Jailbreak FW 4.2.1 custom
Cydia vẫn vào bình thường, ko bị trắng
Bro nào biết fix lỗi ko chỉ em với, em search nhiều rồi, cũng nhiều người gặp lỗi này sau khi JB 4.2.1 nhưng chưa tìm ra cách giải quyết

Máy của em là iPhone 3Gs lock FW custom 4.2.1 đã unlock bằng Ultrasn0w 1.2

Respect. thanks
Do lỗi của bundles dùng để build fw mà bạn đang dùng nên bị vậy thôi. Bạn vào phần PDAViet FW Custom down 1 bản 4.2.1 trong đó và restore lại là được

AquaSta

Moderator
mình ở Hà Nội thì ra đâu sửa đc hả bạn, sửa có lâu ko, có phải để máy lại ko hay ngồi đợi 1 tý rồi lấy luôn, tks bạn nhé,
Trước khi mang đi sửa thì bạn kiểm tra lại xem đã kích hoạt volume của loa thoại khi thực hiện cuộc gọi chưa, nếu mức volume nhỏ nhất (1 ô vuông) thì khi áp sát tai bạn vẫn nghe được tiếng rất nhỏ, còn nếu ko phải thì chắc là tịt rùi :(

kysskute

Cứu mình với :(( mình mới update lên iOS4 . và đang trong quá trình sử dụng greenpoison để jailbreak nhưng mà mình không thể đưa về chế độ DFU vì cái nút Home của mình đã gần như là die . ko thể đưa về DFU. có ai biết phần mềm nào có thể đưa về chế độ DFU giúp mình được ko? mình cảm ơn nhiêu ..:(

vipboy_9x

Moderator
Cứu mình với :(( mình mới update lên iOS4 . và đang trong quá trình sử dụng greenpoison để jailbreak nhưng mà mình không thể đưa về chế độ DFU vì cái nút Home của mình đã gần như là die . ko thể đưa về DFU. có ai biết phần mềm nào có thể đưa về chế độ DFU giúp mình được ko? mình cảm ơn nhiêu ..:(
Không bạn ah,Nếu như bạn nói nút Home của bạn gần như die chứ chưa die đúng không có nghĩa bấm vẫn còn ăn.
Bạn bật itune lên thao tác đưa về DFU thành công trướt sau đó tắt itune bật greenpoison lên xem coi có được không.

TatDat_Canon

thay Loa trong thì phải tháo hết cái dàn đầu ra, chắc cũng hơi lâu, nếu bạn có kiên nnha64n thì ngồi chờ, trước khi đi sữa phải kiểm tra hết tất cả, imei, số model, wifi có bình thường không rồi nói người ta ghi biên nhận với tình trạn máy. Cẩn thận vẫn hơn bạn nhé.

bkingpro

xin fw custom cho iphone 3g đả nâng bb lên 06.15

hiên nay em đang co con iphone 3g fw 4.2.1 mà em đưa lên bb 06.15 ma ko đươc nên xin anh em nào có fw custom đả nâng sẳn bb 06.15 cho mình xin .thanks all ae

HTC_VUTHANH

Moderator
hiên nay em đang co con iphone 3g fw 4.2.1 mà em đưa lên bb 06.15 ma ko đươc nên xin anh em nào có fw custom đả nâng sẳn bb 06.15 cho mình xin .thanks all ae
3g xin custom fw nâng bb lên 6.15 làm chi nhỉ.bỏ chức năng GPS à:O

Hakbit

Mình có con IP4 check không thấy có cydia nên không biết sync app crack sao :( ? làm sao giờ ?

AnhPheCT

Mình có con IP4 check không thấy có cydia nên không biết sync app crack sao :( ? làm sao giờ ?

JB mới có Cydia nhé Pro! Chạy greenpois0n RC6.1 hay Redsn0w 0.9.6rc8 JB cài Cydia ....vọc tiếp.........!

zakcover

Hỏi cách unlock IP4 Báeband 02.10.04

Chào các bạn,
Mình search trên google về unlock cho ip4 fw4.1 với baseband 02.10.04 thì thấy người ta nói về Limesn0w nhưng mình không biết có chính xác không và cũng không biết download Limesn0w từ đâu.
Bạn nào biết xin giúp đỡ nhé. Cám ơn rất nhiều
Cheer,

AnhPheCT

Chào các bạn,
Mình search trên google về unlock cho ip4 fw4.1 với baseband 02.10.04 thì thấy người ta nói về Limesn0w nhưng mình không biết có chính xác không và cũng không biết download Limesn0w từ đâu.
Bạn nào biết xin giúp đỡ nhé. Cám ơn rất nhiều
Cheer,

Tin đồn nhảm đấy! Hiện tậi đến thời điểm này chưa có tool unlock cho các BB: 5.14, 5.15, 5.16 (3G, 3Gs) và 2.10, 3.10, 4.10 cho ip4.