• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

tutuxich

mình lỡ update cái iphone 3gs locked của mình lên 4.0.2 bi giờ phải làm sao đây bạn?

AquaSta

Moderator
mình lỡ update cái iphone 3gs locked của mình lên 4.0.2 bi giờ phải làm sao đây bạn?
Bạn có lưu shsh file của các fw trước không thì downgrade xuống, không thì thành cục gạch :D

doananhtai

đành phải chờ thui chứ biết sao giờ,nếu là old bootrom thì có thể JB được còn new bootrom thì phài chờ đợi:|

3Gs đang là iOS 4.0.2 (không shshs) thì dù OLD hay NEW cũng chờ hết bạn vipboy_9x ơi.....

vipboy_9x

Moderator
3Gs đang là iOS 4.0.2 (không shshs) thì dù OLD hay NEW cũng chờ hết bạn vipboy_9x ơi.....
hehe em chỉ nói là có thể thui mà,vì em chưa có máy để test.vì Snowbreeze.2.0 có thể JB cho 4.0.2 với máy Old mà anh.mà nó chưa ra em chưa biết8-|chỉ (đoán thui nhé)

doananhtai

hehe em chỉ nói là có thể thui mà,vì em chưa có máy để test.vì Snowbreeze.2.0 có thể JB cho 4.0.2 với máy Old mà anh.mà nó chưa ra em chưa biết8-|chỉ (đoán thui nhé)

hì hì, chắc bạn quên cái vụ điều kiện up FW Custom của 3Gs rồi...
sn0wbreeze 2.0 (tương lai) cũng chỉ là buil FW Custom.. mà FW Custom thì bạn biét rồi, máy phải là pwned thì mới up lên được. 3Gs Lock iOS 4.0.2 không shsh lấy gì mà cho nó thành pwned để mà up đây.. do vậy chỉ có chờ tool JB trực tiếp mà thôi.

pwned tức đã jb bằng blackra1n, redsn0w hoặc đang xài FW custom - Bây giờ người ta dùng thuật ngữ máy đã pwned chứ hết gọi máy đã JB khơi khơi rồi vì để phân biệt jb bằng spirit/jailbreakMe hai cái này không phải là pwned.

mlxx_1977

Công nhận là 4.0.2 chỉ có mỗi cái cột sóng điệu hơn 1 tý, ngoài ra chẳng thấy có gì khác 4.0, mình ko thể jb dc khi còn ở 4.0 cho dù đã làm hết các cách( vẫn ko dc) cho nên lên luôn 4.0.2 cho máu( đằng nào thì cũng ko jb dc)
Sử dụng vẫn bt, thoải mái( tất nhiên jb dc thì thoải mái hơn)
Theo mình thì tiêu đề bài ghi "ko nên update" có vẻ ko hợp lắm vì dễ bị hiểu lầm là fw này có vấn đề lỗi gì đó nên mới có cảnh báo vậy
Thực chất cảnh báo "ko nên update" có ý nghĩa là fw này ko có gì mới so với 4.0 or 4.0.1 nên update cũng chẳng tác dụng gì( à, cột sóng khác tý chút, thế thôi)

doananhtai

Công nhận là 4.0.2 chỉ có mỗi cái cột sóng điệu hơn 1 tý, ngoài ra chẳng thấy có gì khác 4.0, mình ko thể jb dc khi còn ở 4.0 cho dù đã làm hết các cách( vẫn ko dc) cho nên lên luôn 4.0.2 cho máu( đằng nào thì cũng ko jb dc)
Sử dụng vẫn bt, thoải mái( tất nhiên jb dc thì thoải mái hơn)
Theo mình thì tiêu đề bài ghi "ko nên update" có vẻ ko hợp lắm vì dễ bị hiểu lầm là fw này có vấn đề lỗi gì đó nên mới có cảnh báo vậy
Thực chất cảnh báo "ko nên update" có ý nghĩa là fw này ko có gì mới so với 4.0 or 4.0.1 nên update cũng chẳng tác dụng gì( à, cột sóng khác tý chút, thế thôi)

4.0 thì JB bằng JailbreakMe một phương pháp jailbreak nhanh gọn lẹ nhất trong lịch sử jailbreak... Nếu có Shsh thì Bạn thử xuống lại 4.0 (hoặc 4.0.1) rồi vào safari gõ trong url www.jailbreakme.com rồi cứ thế mà quẹt "slide to jailbreak"....

"không nên update" chỉ vì lý do jailbreakMe đã bị vô hiêu hóa ở 4.0.2 chứ chẳng vì lý do nào khác...

huynhba

mấy bác cho em hỏi: máy em là IP 3G Lock, đã lên fw 4.0.2, JB luôn rồi, vậy lưu SHSH cho fw 4.0.2 bằng cách nào.vì em chưa lưu SHSH của mấy fw trước.
P.S: từ khi lên 4.0.2 thì mấy cái game cũ, cài lại chơi ko được.

vipboy_9x

Moderator
mấy bác cho em hỏi: máy em là IP 3G Lock, đã lên fw 4.0.2, JB luôn rồi, vậy lưu SHSH cho fw 4.0.2 bằng cách nào.vì em chưa lưu SHSH của mấy fw trước.
P.S: từ khi lên 4.0.2 thì mấy cái game cũ, cài lại chơi ko được.
bạn vào đây downloand TinyUmbrella về nhé.
rùi làm theo hướng dẫn tương tự như bên này là được.

huynhba

bạn vào đây downloand TinyUmbrella về nhé.
rùi làm theo hướng dẫn tương tự như bên này là được.
ko được rồi bác ơi!!! em tải về bản mới nhất là v4.01.08, nhưng khi chạy thì nó chỉ nhận ra tên thiết bị, chứ ko nhận fw.

AquaSta

Moderator
ko được rồi bác ơi!!! em tải về bản mới nhất là v4.01.08, nhưng khi chạy thì nó chỉ nhận ra tên thiết bị, chứ ko nhận fw.
Chưa có bản fw umbrella cho 4.0.2 bạn ạ

bangviet

Ipod Touch hem chạy được đa nhiệm bạn ah.

Mình đang dùng Ipod Touch 2G 8G IOS4 vẫn chạy đa nhiệm ngon.

Ipod khác với Iphone là khi up lên IOS4 chế độ Muntitask bị ẩn đi không bung ra đồng thời, bạn chỉ việc vào Cydia\ Search\ WinterBoard và cài, sau đó vào WinterBoard\Select Themes\iPod, Muntitasking là ok. Chúc vui.

tklarryonline

Mình thấy iPod Touch 2G hoặc 2G MC thì ko nên xài đa nhiệm, nó sẽ làm chậm máy nhiều :| Và nhất là đối với ng dùng yêu cầu chơi game như mình thì nên để dành memory cho game :))

chào các pro , em có con IP 3g W mới lên 4.0.2 được mấy ngày, mấy hôm nay ngồi rõi vào đao các trò chơi về [ đuôi ipa] cài vào itunes rồi cắm IP vào app thì nó báo lỗi . itunes nó nỗi lên 1 cái khung trong đó nó báo như thế này . ô tam giác có dấu chấm than màu vàng và các dòng chữ .{ Some of the applications in your itunes library were not installed on the iphone "Thang@Hien" because one or more errors occurred.} [ For a list of applications that could not be installed. click the + below. ] có pro nào biết lỗi này xin chỉ dẫn cho em với , thanhk các pro nhiều.

Zenki

Super V.I.P
chào các pro , em có con IP 3g W mới lên 4.0.2 được mấy ngày, mấy hôm nay ngồi rõi vào đao các trò chơi về [ đuôi ipa] cài vào itunes rồi cắm IP vào app thì nó báo lỗi . itunes nó nỗi lên 1 cái khung trong đó nó báo như thế này . ô tam giác có dấu chấm than màu vàng và các dòng chữ .{ Some of the applications in your itunes library were not installed on the iphone "Thang@Hien" because one or more errors occurred.} [ For a list of applications that could not be installed. click the + below. ] có pro nào biết lỗi này xin chỉ dẫn cho em với , thanhk các pro nhiều.

Máy bạn đã Jailbreak và cài AppSync 4.0 chưa? Nếu chưa thì không thể cài Game được đâu!

iloveyou007

đừng lên 4.0 làm gì,bạn nên sử dụng frimware 3.1.3 la ok rồi.máy mình lên 4.0.1 chạy ứng dụng nó cứ giật giật ,đang down game và chơi game có khi bị đứng máy ,sync game từ itune thì ko được ,đã cài appsync 4.0 2 ,3 lần vẫn ko được ,sync nhạc vẫn bình thường,....chán lắm mình xài iphone 8GB.đang tính xuống 3.1.3 cho ổn định.

takeocat

mình cũng đang xài con 3g thấy lên ios4 kg khả thi lắm vì ram và cpu chuối wa nếu có được con 3gs thì ok mún vọc nhìu thì cứ 3.1.3 mà phang

Status
Không mở trả lời sau này.