• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P

Tìm cái soft nào liên quan đến call và sms rồi remove ra anh Trường ơi ... thời 3.x vẩn có người bị lổi này đấy..

Chính là thằng "MCallShow" làm nảy sinh lỗi này, Remove đi hoặc vào SBSettings "Disable" nó đi là OK!

doananhtai

Update lên iOS 4 bằng Itune nhé (up online, cho nó tự down bản fw về nhé). Sau đó JB bằng redsnow bản mới nhất ở đây. Chúc thành công

Redsn0w là tool Jailbreak cho iPhone 3G and iPod touch 2G ONLY. Không phải iPhone 3G và iPod touch 2G (nhớ là NON-MC) thì QUÊN CÁI TOOL NÀY ĐI.

Chỉnh sửa cuối:

motoboy

rờ tay mặt sau thấy nó nóng....chẳng hiểu nữa. Pin của mấy thằng apple tốt ko các bác?

Zenki

Super V.I.P
iOS 4 thêm nhiều chức năng chắc chắn sẽ hao pin hơn các OS cũ hơn rồi! Đó là chuyện đương nhiên! :D

quitrinh

IP 3.1.2 len SO4.0

mong các cao thu giúp do giùm,

máy mình dang 3GS FW 3.1.2 world so SN: 86936xxxxxx (ko bít có phải old bootroom), mình lơ` lên 4.0 vói itune mà ko có lưu lại gì ca , bây giò chi có nhìn táo,táo nhìn mình.

mong anh em cao thu giúp do giùm

thành thật cám ỏn rất nhiu

Zenki

Super V.I.P

máy mình dang 3GS FW 3.1.2 world so SN: 86936xxxxxx (ko bít có phải old bootroom), mình lơ` lên 4.0 vói itune mà ko có lưu lại gì ca , bây giò chi có nhìn táo,táo nhìn mình.

Máy bạn là Old Bootroom đấy!

Không biết trước đây máy bạn đã qua JB lần nào chưa! Nếu rồi thì có thể up lại bản Custom FW của mình - http://www.pdaviet.net/showthread.php?95691-iOS-4-CUSTOM-CLEAN-CHO-iPHONE-3G-VÀ-3GS

VagabondCT

Cảnh báo thêm cái này mà ai nói rồi thì thôi nhé :D 3GS new bootrom ĐỪNG BAO GIỜ cài Spirit2pwn, sau khi cài xong reboot máy sẽ bị đưa về DFU mode ngay. Hồi chiều này táy máy nghịch thử giờ phải up lên iOS 4.0 đắp chiếu chờ JB :(
Với cho iem hỏi thêm là vào Cydia nó báo rõ ràng là đã có SHSH 3.1.3 mà restore lại nó báo lỗi 3194 nhỉ :(

doananhtai

Lỡ lên FW 4.0 Gốc và không có lưu gì cả thì.... nằm chờ tool JB mới thôi bạn à.
Nhưng máy bạn là world thì tại sao lại nhìn táo, táo nhìn bạn nhỉ. ?

jim3858681

sau khi up len OS4,khi vào cydia,vào phần changes,máy mình loading changes rất lâu,ai có cách tăng tốc đô loading cho cydia giúp mình nha,thank nhiều

quitrinh

Cam ỏn các ban da giúp do va cho biết y kiến ,vay la minh phai ngoi cho JB tool moi ra. Bay gio chi con xài gọi phone va xem phim anh.thật chan qua.Cho minh hoi la phai doi bao lau vay?

ủa hỉnh nhu ZENKI chung que quan minh thi phai Adelaide....

quitrinh

ZENKI oi may minh dang JB ,ma lo up len 4.0 gốc gio no ko con gi ,chi xài nhu lúc moi mua vay.chắc phai cho roi phai ko ZENKI

Thanhlongphan

Mình dùng 3G (16G), vừa up lên OS.4, Jailbreak và unlock rồi.

Nói chung máy chạy chậm, Ram lúc nào cũng bị trong tình trạng thiếu..(available~2MB), Tắt multitask đi rồi đó. Nếu để Multitask thì chậm kinh hoàng luôn.

Tmolile

IOS4 không add được new contact từ call History

Có bác nào bị giống em không, 3G và 3GS OS4 khi muốn add contact từ một số nằm trong call history thì tự động thoát ra về màn hình chính
Có ai có kinh nghiệm xử lý vụ này xin giúp cách xử lý em nó

hlp

cho e hỏi có cách nào có thể làm cho proswitcher chạy được trên IOS4 ko ạ? đa nhiệm của IOS4 hiện tại chưa hỗ trợ đầy đủ..chỉ các phần mềm viết theo code đa nhiệm thì mới đa nhiệm. ko như 3x thì sd đa nhiệm được thoải mái..muốn lên IOS4 quá nhưng chỉ vì cái này mà em lại phải quay lại 3x...giúp e với

Zenki

Super V.I.P
cho e hỏi có cách nào có thể làm cho proswitcher chạy được trên IOS4 ko ạ? đa nhiệm của IOS4 hiện tại chưa hỗ trợ đầy đủ..chỉ các phần mềm viết theo code đa nhiệm thì mới đa nhiệm. ko như 3x thì sd đa nhiệm được thoải mái..muốn lên IOS4 quá nhưng chỉ vì cái này mà em lại phải quay lại 3x...giúp e với
Cái đó phải hỏi người viết ra ứng dụng ProSwitcher thôi bạn ah :D

hungchv

Các bác ơi.Giúp em với.Chị gái em vừa từ Nhật về,đem con Iphone 3GS,em chiều nay máu quá,nâng cấp nó lên 4.0.1 (8A306).Bjo em lắp sim viettel vào ko nhận sóng.Em ko biết nó bị như thế nào nữa.Có phải là unlock mới đc đúng ko các bác.Các bác giúp em nhé.Xin cảm ơn.

HongAlex

Cứu e với các bác ơi , con IP 3g World IOS 4.0 bị lỗi 3914 khi restore lại 4.0 để máy chạy ngon hơn ( trước lỡ cài nhiều cái vớ vẩn )
e thử downgrade 3.1.3 rồi up lên 4.0 nhưng vẫn báo lỗi tương tự như thế...
Lên google seach thì bị phán là do không lưu shsh nhưng máy em là 3G thì sao phải lưu Shsh ạ , giờ máy ăn táo rồi :(

Status
Không mở trả lời sau này.