• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 beta - Giao diện mới cho dế yêu

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

khởi động lại máy bác àh ^^ xài cái này ngốn ram dữ quá ... chắc mỗi bác n900 là xài đc >.< em xài đc 30' nó bảo hết pộ nhớ >.<
Sau mình chay no ,nó cứ loading mãi k chịu ngửng .tắt máy khởi động lại mới thui.có ai giúp minh với.hix.

Bạn nên cài pm handy taskman....để giết những pm khó trị này....theo mình test thì nếu mình ko có pm này thì chắc muốn tắt nó chắc phải khởi động.....

Gì mà nó tốn ram wa mấy anh ơi.....hix....~10mb ý.....21mb mà còn có 11mb....

soma113

Sao phải tắt nguồn ? mình vô màn hình chủ /menu phải / show today . là uot ra được mà . ;) . tháy cái media đẹp quá mà chưa sài được . phải chờ bản chính thức thôi . huhu

anhky

XÀi dc 1 lần, xong out ra, bây giờ Loadding lại, 3h rồi mà máy vẫn Load, Ai giúp mình với

llTuyetTinhCocll

XÀi dc 1 lần, xong out ra, bây giờ Loadding lại, 3h rồi mà máy vẫn Load, Ai giúp mình với

kiếm cái handy taskman xử lý nó đi bạn....khi cài xong chọn pm đó => tùy chọn=> giết....đừng chọn "đóng" dường như nó ko có tác dụng.....pm này thuộc dạng cứng đầu....

anhky

Mình kill thì dc ròi, nhưng PM hay wa, ko test dc :((
Kill xong, nó vẫn chạy, bó tay luôn

Ntv_79

Cho về theme mặc định. Dùng jbar taskman kill all đi rồi mở lại chương trình xem. Chắc là load ok thôi. Ngoài widget các bạn có thể load các app đã cài ra ngoài hs. Chọn cái đầu tiên trong chose widget, rồi chọn programs, rồi chọn app.

anhky

Kill xong rồi nó tiép tục chạy lại, gỡ ra cài lại , chờ LOADDing 5phut rồi. vẫn ko dc

bucktran

Lúc mới cài mình cũng bị tình trạng loading rất lâu và dễ bị out ra, nhưng mình khởi dộng lại máy thì ok, đã dung 2 ngày nay, mình dùng 5530.XM

haysuzuki

bác nào bi tình trạng loading ,thì gỡ bỏ nó di,vao bài 1 tai bản mod path cài vào thẻ xài ok.đỡ tốn ram.

Anther1991

Cài vô thẻ nhớ được cái đỡ dung lượng điện thoại à, khi chạy cũng phải nạp vào Ram. Mình nghĩ nếu cài vào điện thoại sẽ khởi động nhanh hơn, vì truy xuất dữ liệu từ điện thoại nhanh hơn thẻ nhớ.

galabuon

c, e là đĩa cứng , d mới là ram. nếu có cài đầy c,e thì chả liên quan gì ram. c chỉ cần minimum 5mb là đủ chạy mọi chương trình nếu còn ram là d

hellmen

e xài n97 (đã h*cked), e cài vào thì bị báo certificate error, làm sao để khắc phục vậy các anh?! Thanks

Ntv_79

em xxxx rồi anh Kiên ơi! =.='

Nếu đã hack mà còn báo lỗi đó thì bạn thử unsign phần mềm rồi cài lại xem.

Bạn có thể tạo ra 5 trang cho home screen, tha hồ mà trang trí widget nhỉ!

Từ menu shell bạn chọn Settings (H1); rồi chọn biểu tượng ở giữa trên cùng hình mũi tên xanh (H2) sau đó chọn như hình 3

Và đây là kết quả trượt ngang 5 trang hs:

Chỉnh sửa cuối:

tungtt

loading... hơi lâu và dùng một thời gian bị hiện tượng reset máy... pin thì nhanh hết thôi rồi... không biết có ai như tui không????

ducthang

em mò mãi mà không thay được hình nền nhể mấy mod

Ở ngoài màn hình chính bạn chạm vào biểu tương nằm góc phải của màn hình sẽ xuất hiện chạm vào Change Background rồi chọn picture file là thay hình nền thôi

Status
Không mở trả lời sau này.