• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

NTHungDL

Minh dang sd v6.6 den 1% dt tu tat cung ko bi reset.
From tu a800 s nen ko co dau.

Chào bạn Atula!
Mình đang dùng bản V6.6 (retore) của bạn, mọi thứ đều ok, nhưng chỉ dùng được sky home, lên ch play tải go laucher báo không tương thích, dùng titanium retore go laucher hay apex home đều ko chạy đc không vào được menu, nó hỏi chọn giao diện mặc định, dù chọn bất cứ giao diện nào đều reset, các bác có cách nào khắc phục được ko, sài giao diện mặc định vào menu màn hình đen xì chán quá! giờ em nó cứ khởi động liên tục, cứ unlock màn hình là reset. Help me!!!
từ trước giờ dùng các bản rom zip của bạn đều ngon lành cành đào! toàn rom xịn
Hay bạn có thể up bản V6.6 Zip lên cho mọi người đi! thank a lot!
Mong bạn nghiên cứu ra thêm nhiều rom nữa.

keangnam

pin

các bác dùng e này có đc lâu ko chứ e đc nửa buổi đã phải cắm sạc rồi @-)

atulaphan

Chào bạn Atula!
Mình đang dùng bản V6.6 (retore) của bạn, mọi thứ đều ok, nhưng chỉ dùng được sky home, lên ch play tải go laucher báo không tương thích, dùng titanium retore go laucher hay apex home đều ko chạy đc không vào được menu, nó hỏi chọn giao diện mặc định, dù chọn bất cứ giao diện nào đều reset, các bác có cách nào khắc phục được ko, sài giao diện mặc định vào menu màn hình đen xì chán quá! giờ em nó cứ khởi động liên tục, cứ unlock màn hình là reset. Help me!!!
từ trước giờ dùng các bản rom zip của bạn đều ngon lành cành đào! toàn rom xịn
Hay bạn có thể up bản V6.6 Zip lên cho mọi người đi! thank a lot!
Mong bạn nghiên cứu ra thêm nhiều rom nữa.
Đây là lỗi chung của v2.19 (kể cả rom gốc), cách khắc phục nhiều bạn đã hd trong này và bên tt: sau khi cài thêm 1 luancher khác đừng sd nút sky để chọn luancher vì sẽ bị reset lt, kéo star bar xuống, vào app manager/Default home/rồi chọn luancher vừa cài.

atulaphan

Đã có v2.21 của nhà mạng sky, ae sd cách 2 để up online lúc nào xong thì backup rồi post cho mình xin để tạo bản rom cook (vì mạng nhà mình đang chập chờn, up online ko đc)

kidraper9x

Đã có v2.21 của nhà mạng sky, ae sd cách 2 để up online lúc nào xong thì backup rồi post cho mình xin để tạo bản rom cook (vì mạng nhà mình đang chập chờn, up online ko đc)
đã có bản 2.21 up lên r đó bác. bác làm cái rom cook cho ae nhé. thanks bác

phuthotx

Member
Bị lỗi wifi k kết nối khi xuống từ cm9 v2 về v6.6 , bác nào biết cách fix chỉ cho e với

Mr_Xuan

Tks atulaphan nhé. Down về test thôi. Hy vọng....

Đã có link v6.7 cho ae ở trên
==========================================

Tks atulaphan nhé. Down về test thôi. Hy vọng cải thiện tốt hơn về thời lượng sử dụng PIN.

nacalebo1987

bác atula up lên giùm cái link sơ cua đc ko. chứ fileswap của bác e chưa down đc cái nào @@. ko chỉ mỗi mình e bị mà rất nhìu người bị vậy @@.toàn down đc 20% là dis. mà e xài vitjteo 300k/tháng @@

hugolina2

thank

Chưa down dc nhưng THANK cái vì tất cả a e a800 . Cố gắng phát huy . Thank atulaphan

Mr_Xuan

Chờ bản rom restore fix nt 160kt!!!

ai chưa dơn đc thì chờ bản rom restore, đã fix đc nt 160 kt rồi nhé.
===================================================================

Atulaphan up sớm bản rom restore nhé. Đang chờ bản fix nhắn tin 160kt của bạn đấy. Bản này thấy cũng tạm ổn. Đang test xem thế nào.

Tks chủ thớt nhé.