• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

kidraper9x

đợi chuyên gia can thiệp vào kernel thôi, hoặc mod pin như bọn TQ pin len 6000mA hay 8000mA nhưng nắp pin lồi lên nhìn xấu lắm.
chắc jellybean cải thiện đc pin hơn. sky lên jellybean thì chắc lên r3 trc' r mới đến máy khác.

koolzet

bác nào down về đc rồi up link khác giúp e vs :((. down cái fileswap cứ bị ngơ giữa chừng

aquarius8

CM9

Bác atula ơi, e chạy đc CM9 v2 rồi nhưng máy e nó cứ tắt màn hình liên tục k theo ý muốn, làm sao e bỏ cái này đc ạ, khó chịu quá bác ạ.

Mr_Xuan

RE: ICS 2.21 V6.7

ok đã xong, mạng ở nhà upload hơi lâu, 2 lần đang upload dở bị đứt.
==================================================================

Tks chủ thớt. Đã up xong. Đang test xem thế nào. ACE down về up thử xem sao nhé.

atulaphan

Bác atula ơi, e chạy đc CM9 v2 rồi nhưng máy e nó cứ tắt màn hình liên tục k theo ý muốn, làm sao e bỏ cái này đc ạ, khó chịu quá bác ạ.

vào recovery up bản khác, cái này theo mình là do recovery ko wipe đc sạch nên vẫn còn các file của rom cũ gây ra lỗi, vì có bản rom lúc đầu mình up thì ko sao nhưng một thời gian sau up thì bị reset lt.

hungkc

Banned
gửi bác atulaphan

bác nào down về đc rồi up link khác giúp e vs :((. down cái fileswap cứ bị ngơ giữa chừng

bác atulaphan đã trải nghiệm thử V6.7 rồi cho ít ý kiến đi :D Pin thế nào? dùng có mượn ko bác? so sánh với V6.6 thì sao em đang quan tẩm bản 2.21 ( V6.7).

aquarius8

pin ở chế độ chờ gần như ko hao, còn lúc sd thì vẫn ko cải thiện. smooth.

E k tài nào cài đc bản này, nó luôn báo MD5 mismath là sao bác nhỉ. Bản CM9 thì khi e gọi đi, màn hình máy tắt là sau đấy e k có cách j kết thúc cụ cố gọi cả nếu bên kia k tắt. K có chỗ nào cài tắt cuộc gọi bằng phím ngùÔn hả bác.

zico8x

E k tài nào cài đc bản này, nó luôn báo MD5 mismath là sao bác nhỉ. Bản CM9 thì khi e gọi đi, màn hình máy tắt là sau đấy e k có cách j kết thúc cụ cố gọi cả nếu bên kia k tắt. K có chỗ nào cài tắt cuộc gọi bằng phím ngùÔn hả bác.

ban thu down v6.7 ben tinh te xem.file mf y.minh down ve chay ok ma.

koolzet

bác atulaphan cho e hỏi chút. e có up v6.6 và 6.7 của bác thì máy e chả lên tí sóng nào. thế là sao ạ?

hugolina2

thank

Atulaphan bạn có thể chuyển room 6.7 thành room zip dc kg ? Mình chỉ biết cài room zip thôi vì nó đơn giản

123loli

Atulaphan bạn có thể chuyển room 6.7 thành room zip dc kg ? Mình chỉ biết cài room zip thôi vì nó đơn giản

Rom restore cũng đơn giản như vậy mà. Rom zip thì chọn chose zip frome sdcard, còn rom restore thì chọn Backup and restore rồi chọn restore, tìm chọn rom mà bạn muốn cài. ok

123loli

pin ở chế độ chờ gần như ko hao, còn lúc sd thì vẫn ko cải thiện. smooth.

Sao lại thế? Em dùng bản 2.21 v6.7 fix của bác, pin để qua đêm 5h hết 15% mà. nhiều người thấy cũng bị như vậy. Hay là bác vừa mod đc rồi?