• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

0909100275

lổi mình gọi nói người khác nghe, người bên kia nói lại mình không nghe

bác vào phần cài đặt > chổ cài đặt âm thanh > chọn vào vòng đầu tiên check vào cái ô đầu tiên là bác nghe được bên kia nói ngày ...:-?

HTML:
E flash lại 2 lần rồi nhưng cải thiện đc, để thử lại lần nữa coi xem nào

0909100275

mấy bác biết bản rom nào pin dùng nghe gọi nt tốt tốt xíu thì chỉ tôi với tô download mấy bản trên này về Pin nó hao nhanh quá đi làm không có chổ để sạc. muốn cho em nó theo chủ mới quá. hic rom v146 bản nào chuẩn nhất vậy mấy chú bác :((

phuthotx

Member
bác vào phần cài đặt > chổ cài đặt âm thanh > chọn vào vòng đầu tiên check vào cái ô đầu tiên là bác nghe được bên kia nói ngày ...:]

Vong dau tien la am luong ma, ban noi to hon dc k,. XL vi k co dau

kynhong2005

Mình cài đặt CM9v2 cũng bị lỗi gọi đi thì mình nói phía kia nghe được, còn mình thì ko nghe được người kia nói gì. Nhờ giúp đỡ cách khắc phục.
:-( sao có người bị người ko thế nhỉ? Thanks,

hongson890

Sửa lỗi không nghe thấy đầu bên kia nói

Hi,
Mình thấy bên tinh tế bảo là sửa lỗi ko nghe thấy đầu bên kia nói khi gọi điện của CM9 v2 chỉ cần có cuộc gọi, mình bấm nút tăng giảm âm lượng, hoặc bấm nút chọn loa ngoài là ok. và cuộc gọi sau ko cần phải làm thế nữa.
Anh em test thử xem. Mình vừa mới up lại bản v6.6 rồi ko test được.

d2h

bản CM9 V2 mình up thì bị lội wifi, có sóng nhưng không vào được. Có ai bị như vậy không nhỉ ?

atulaphan

Bản CM9 nếu delete/ remove file init.qcom.bt.sh (sẽ mất bluetooth) trong system/etc thì trong CPU Spy sẽ xuất hiện Deep Sleep (khoảng 72%) và pin trong chế độ chờ rất tốt. Ko biết bản v1.48 mà làm như vậy thì có cải thiện gì ko? nếu đc thì sd pin v1.48 sẽ vô đối.

hadau

Bản CM9 nếu delete/ remove file init.qcom.bt.sh (sẽ mất bluetooth) trong system/etc thì trong CPU Spy sẽ xuất hiện Deep Sleep (khoảng 72%) và pin trong chế độ chờ rất tốt. Ko biết bản v1.48 mà làm như vậy thì có cải thiện gì ko? nếu đc thì sd pin v1.48 sẽ vô đối.

bác thử xem sao,
mình ko có máy ở nhà nên ko thử được, hầu như chẳng dùng tới bluetooth bao giờ cả.

kidraper9x

E thử ở cm9 v2 r mà k dc. Move đi chỗ khác đc ko bác?

Mr_Xuan

RE: CM9 V2

Tks atulaphan nhé.

Đã up CM9 V2 chiều nay, đang dùng thử xem như thế nào.

Bản CM9 V1 dùng khá tốt chỉ mỗi tội ngốn PIN kinh khủng, không biết bản CM V2 này thế nào.

Mình sẽ test và post cảm nhận sau.

Rất cảm ơn Atulaphan đã chia sẻ cho anh em.

Brgd. Mr Xuân

atulaphan

remove tức là sao hả bác? h move nó ra ngoài system/etc vào sdcard r restart thì có đc ko?
chính xác. bản v1.48 mình thử nhưng ko thấy deep sleep xuất hiện. nhưng cứ để thử nếu ổn sẽ pm cho ae. (đúng là recovery của a800s có vđ, vừa nãy up v1.48 - rom zip --> đt reset lt, hôm trước mới cook xong up ko vđ gì, may mà còn bản restore --> up ok).

Chỉnh sửa cuối:

kidraper9x

chính xác. bản v1.48 mình thử nhưng ko thấy deep sleep xuất hiện. nhưng cứ để thử nếu ổn sẽ pm cho ae. (đúng là recovery của a800s có vđ, vừa nãy up v1.48 - rom zip --> đt reset lt, hôm trước mới cook xong up ko vđ gì, may mà còn bản restore --> up ok).

E thử r mà ko thấy deepsleep. Bác làm bản rom restore 1.48 đi

Mr_Xuan

RE xóa file init.qcom.bt.sh bản C

Kết quả thể nào atulaphan ơi? CM9 V2 xóa file init.qcom.bt.sh có cải thiện pin đáng kể ko?

CM9 v2, mình remove, reset --> ok. Đang up về v1.48 để thử.

Chỉnh sửa cuối:

kidraper9x

Kết quả thể nào atulaphan ơi? CM9 V2 xóa file init.qcom.bt.sh có cải thiện pin đáng kể ko? Cách xóa như thế nào vậy?

dùng rootexplorer vào system/etc tìm file init.qcom.bt.sh. giữ file trong vài giây có 1 bảng sẽ có unistall, move... chọn lại cái r/o thì mới thực hiện đc

Mr_Xuan

RE xóa file init.qcom.bt.sh bản CM9 V2

CM9 v2, mình remove, reset --> ok. Đang up về v1.48 để thử.

Đúng là remove sang chỗ khác là mất BLT thật. Không biết PIN có cải thiện được ko? Mà test CPU spy ko đc là sao bác? Tôi tải CPU spy về cài xong ko chạy đc.