• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

vic_valentine

bản v5.4, v6.5 và CM9 đều có tv nhé.

E down về up lên rồi, nhưng vào phần chọn ngôn ngữ chỉ có tiếng Anh và tiếng Hàn Quốc thôi bác à. Tất cả các bản đều thế? E không biết còn thiếu bước nào nữa không?
Có gì bác chỉ giáo giúp!

thang9977

Có bạn nào có link của mediafire bản 1.48 không? Mình download trên fileswap bị dừng liên tục :(

atulaphan

Lâu quá sao ko thấy bác phan có bản mới nhỉ :(

Mới fix lại bản rom v6.6, pin cải thiện hơn hẳn bản cũ, ae down về up rồi cảm nhận nhé.
(sd từ sáng đến giờ, thỉnh thoảng nghe gọi, đọc chuyên, lướt nét, sau 14h 30' đến giờ vẫn còn 45%. quá ok).
- Juicedefender ultimate: chọn extreme
- Set CPU: min 192, max 1080, ondermand, noop. Profile: screen off (min 192, max 382, ondemand, noop, 100)

Chỉnh sửa cuối:

vic_valentine

Các bản rom TV pin đều kém hơn, nếu bạn ko thực sự cần thì nên up v6.4 hoặc v6.6 new

Cám ơn bác nhiều. E cần vì máy của chú E, mà chú ấy không biết Tiếng Anh. Bản 6.6 New là bản ngày bao nhiêu mà bác sửa trên kia hả bác?

nguyenhuutan93

e r00t máy ko đc toàn báo thế này phỉa làm sao các bác ơi
SKY IM-A800S ROOT│╠╨≥
╜√ ╓╣ ╕ⁿ ╨┬ ╣² │╠ ╓╨ ▓┘ ╫≈ ╩╓ ╗·
╜√ ╓╣ ╕ⁿ ╨┬ ╣² │╠ ╓╨ ▓┘ ╫≈ ╩╓ ╗·
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Press any key to continue . . .
╟δ╚╖╚╧╔Φ▒╕╥╤┴¼╜╙╡τ─╘ú¼▓ó┐¬╞⌠┴╦USB╡≈╩╘í¡í¡
╒²╘┌╡╚┤²╩╓╗·
'adb' is not recognized as an internal or external command,
operable program or batch file.
╒²╘┌╗±╚íroot╚¿╧▐...
╒²╘┌╓╪╞⌠╩╓╗·ú¼╟δ╔╘║≤
╒²╘┌╡╚┤²╩╓╗·
Press any key to continue . . .

kidraper9x

bác atula xem lại wifi đi. bắt wifi siêu kém. pin ảo hơn trc' nữa. đang dùng v6.6 link fix của bác

kenanh46

help

Em lỡ sạc pin qua đêm sáng dậy thì con a800s của e k lên nguồn được nữa.cắp sạc hay cáp cũng k có bất kì phản ứng nào.cco phải là hư nguồn k các bác. các bác giúp e chỗ sữa nguồn con này đc k. em ở Tp hcm

kidraper9x

con này đầy pin mà ko rút ra ngay máy cực nóng và sạc pin cũng cực nóng nên phải để chế độ báo khi đầy pin.
khi đầy pin căm thêm 1h thì ko sao nhưng 3 4 h lại là vấn đề lớn. mình sạc qua đêm 2 lần may ko sao. chắc do nóng quá hỏng pin r. tìm bác nào ở tphcm giao lưu mượn thử con pin lắp vào xem.

kenanh46

tks bác. mình sợ hư nguồn. hiện tại ở tp hcm mình vẫn chưa kím đc chỗ sửa hic hic

kenanh46

cho mình hỏi ở tphcm có cửa hàng sửa đt sky nào k.hay bác nào ở tp hcm giúp em , cho e thử con máy 1 chút . e xin hậu tạ 1 bữa cf. :(

kazeron2003

Em lỡ sạc pin qua đêm sáng dậy thì con a800s của e k lên nguồn được nữa.cắp sạc hay cáp cũng k có bất kì phản ứng nào.cco phải là hư nguồn k các bác. các bác giúp e chỗ sữa nguồn con này đc k. em ở Tp hcm

Mình cũng bị vậy vài lần, bác Tháo pin ra gắn lại rồi khởi đống lại thử xem được ko. Mình cũng hay làm vậy. Nhưng cắm sạc qua đêm riết, hình như main sẽ bị lỗi đó, hix !

kenanh46

Mình cũng bị vậy vài lần, bác Tháo pin ra gắn lại rồi khởi đống lại thử xem được ko. Mình cũng hay làm vậy. Nhưng cắm sạc qua đêm riết, hình như main sẽ bị lỗi đó, hix !
mình thử tháo pin ra rồi.nhưng máy vẫn k lên nguồn. sợ hư nguồn quá. hình như sửa nguồn con này 3tr5 thì phải:(