• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

em bị lỗi MD5 khị restore bản 6.3 anh ạ ngay đoạn check đầu tiên
bạn đừng sửa tên folder chứa rom, để nguyên tên là 1970-03-14.14.19.24 rồi copy vào bộ nhớ máy/clockworkmod/backup

Chỉnh sửa cuối:

hadau

bản v6.3 chạy ok, nhưng google play của mình báo server error đành ngậm ngùi wipe all ,

atulaphan

bản v6.3 chạy ok, nhưng google play của mình báo server error đành ngậm ngùi wipe all ,
mình vừa kt lại rồi vẫn restore ok, google play cũng ok. còn nếu bạn bị vậy thì delete nó đi rồi vào google tìm file GP khác cài lại là ok.

hadau

mình vừa kt lại rồi vẫn restore ok, google play cũng ok. còn nếu bạn bị vậy thì delete nó đi rồi vào google tìm file GP khác cài lại là ok.

cái này mình cũng đã del rồi cài lại rồi,vẫn ko được, all wipe thì giờ dùng bình thường.

atulaphan

Sau nhiều lần up rom mình nhận thấy recovery của a800s có vẻ chưa hoàn chỉnh, mặc dù đã all wipe nhưng vẫn chưa sạch chính điều này thỉnh thoảng gây reset liên tục sau khi up rom, mặc dù vẫn bản rom đó lúc trước up ko bị ht này. Hy vọng sẽ sớm có bản recovery mới cải thiện vđ này.

hadau

Sau nhiều lần up rom mình nhận thấy recovery của a800s có vẻ chưa hoàn chỉnh, mặc dù đã all wipe nhưng vẫn chưa sạch chính điều này thỉnh thoảng gây reset liên tục sau khi up rom, mặc dù vẫn bản rom đó lúc trước up ko bị ht này. Hy vọng sẽ sớm có bản recovery mới cải thiện vđ này.

mong sớm có v6.4 của bác :)

hadau

mà có cách nào chọn vừa rung vưà chuông khi có tin nhắn đến ko bác ? a800s của em chỉ rung + chuông khi có cuộc gọi đến thôi, tín nhắn đến chỉ có chuông. :(

fernando

các bác cho em hỏi root rồi có về lại rom gôc được không? em đang muốn về lại rom gốc vì sau khi root bị lỗi khi vào phần setting storage la bị FC. hoặc có cách nào sửa cái lỗi đó không?

latuan84031

các bác cho em hỏi root rồi có về lại rom gôc được không? em đang muốn về lại rom gốc vì sau khi root bị lỗi khi vào phần setting storage la bị FC. hoặc có cách nào sửa cái lỗi đó không?

Về rom gốc bình thường bạn nhé

vn123thuan

mình cũng bị như vậy.thà nào chạy đi chay lại vẫn là bản v5.4 tv.atulaphan ktra hộ cái
lấy file ở bên trong file giải nén ra anh ạ. Giải nén ra rồi ra thư mục A800sV216 rồi bên trong còn có backup rồi mới đến

zico8x

atulaphan và ae giúp mình chuyển room v6.3 về room zip đc ko?mình restore ko đc

bily95

Cho e hỏi e đag ở rom 4.0 mà muốn về rom 2.3 thì cứ down về flash = recovery thôi hay có cần về gốc 2.3 để flash k ạ?
Với cả rom 1.46 thì bản 5.1 hay 5.4 tốt hơn ạ? Cảm ơn tr'c ạ :D

atulaphan

Cho e hỏi e đag ở rom 4.0 mà muốn về rom 2.3 thì cứ down về flash = recovery thôi hay có cần về gốc 2.3 để flash k ạ?
Với cả rom 1.46 thì bản 5.1 hay 5.4 tốt hơn ạ? Cảm ơn tr'c ạ :D
nếu 4.0.4 của bạn đã root và cài recovery thì chỉ việc all wipe rồi up bất cứ bản rom cook nào khác. v5.1 pin tốt hơn nhưng ko có TV.
setting storage bị FC là lỗi chung của rom 4.0.4 kể cả rom gốc, còn bạn muốn về thì sd cách 3 nhé, rất nhanh (nên down các file .BINX của cả 3 bản rom gốc để khi cần thì up)
atulaphan và ae giúp mình chuyển room v6.3 về room zip đc ko?mình restore ko đc
mình chuyển rồi nhưng vẫn ko thể xóa file apk trong system nên mới để ở dạng rom restore.

Chỉnh sửa cuối:

bily95

nếu 4.0.4 của bạn đã root và cài recovery thì chỉ việc all wipe rồi up bất cứ bản rom cook nào khác. v5.1 pin tốt hơn nhưng ko có TV.
.

Vậy e về bản 5.1 m' lên lại 4.0 thì lại all wipe r` flash thôi bác nhỉ :D