• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

laphicau

Thực ra theo mình thấy và theo cách nghĩ của mình thì việc up các rom lỗi không phải là do ngắt nguồn đột ngột, pin yếu hay bất kỳ lý do gì liên quan đến root hoặc tương tự.

mình cũng nghĩ như bạn vậy, sau nhiều lần up rom lên ICS rồi xuống GB rồi lại lên thì gặp tình trạng là nếu bị dính 1 lỗi nào đó từ 1 rom nào đó thì có thể lỗi đó sẽ xuất hiện trên rom khác sau khi up, mặc dù wipe đầy đủ (mình còn format cả system nữa cho chắc), cũng đã bị dính lỗi reboot liên tục, may là chưa bị die cam
Hiện tại thì đang dính lỗi về chế độ tự tắt màn hình khi áp đt vào tai khi nghe gọi, áp vào thì tắt màn hình nhưng mở ra thì không lên lại, dẫn đến không thể kết thúc cuộc gọi từ máy mình bằng màn hình (phải đặt chế độ end call bằng nút power) hay làm bất cứ thao tác nào trên màn hình khi đang gọi như mở loa to, bàn phím ... lúc đầu khi mua máy thì vẫn hoạt động tốt. Đang về lại rom gốc file .binx xem có khắc phục được không, không được thì đành sống chung với lũ vậy

hadau

mình cũng nghĩ như bạn vậy, sau nhiều lần up rom lên ICS rồi xuống GB rồi lại lên thì gặp tình trạng là nếu bị dính 1 lỗi nào đó từ 1 rom nào đó thì có thể lỗi đó sẽ xuất hiện trên rom khác sau khi up, mặc dù wipe đầy đủ (mình còn format cả system nữa cho chắc), cũng đã bị dính lỗi reboot liên tục, may là chưa bị die cam
Hiện tại thì đang dính lỗi về chế độ tự tắt màn hình khi áp đt vào tai khi nghe gọi, áp vào thì tắt màn hình nhưng mở ra thì không lên lại, dẫn đến không thể kết thúc cuộc gọi từ máy mình bằng màn hình (phải đặt chế độ end call bằng nút power) hay làm bất cứ thao tác nào trên màn hình khi đang gọi như mở loa to, bàn phím ... lúc đầu khi mua máy thì vẫn hoạt động tốt. Đang về lại rom gốc file .binx xem có khắc phục được không, không được thì đành sống chung với lũ vậy

vấn đề này mới thấy lần đầu, cái cơ chế màn hình sáng, tắt khi gọi điện thoại dựa vào cái cảm biến ánh sáng. Bạn thử tải 1 pm nào để kiểm tra xem cảm biến độ sáng ấy nó hoạt động tốt ko? Nếu vẫn dùng tốt thì chắc là do rom rồi.

- Mình hay dùng gps status, có cả hiện thị thông số lux, để kiểm tra

claymore

Bạn dùng một chương trình tạo localhost server bất kỳ ví dụ như VertrigoServ như ở bài 1 bác chủ topic có nói đấy, làm theo hướng dẫn đó là ok thôi. Vì lúc đó chương trình VertrigoServ sẽ giúp mình tạo ra server giống như server tại địa chỉ dmfile.curitel.com

Không biết nếu dùng file rom gốc 2.3.5 (IM-A800S_S0212146) đổi tên lại theo tên file 4.0.4 (IM-A800S_S0212216) thì có up ngược từ 4.0.4 không ? (theo kiểu bỏ file vào thư mục temp a) Mình chưa thử vì máy mới up lên 4.0.4 1 hôm, để xài thử xem sao đã. ( Gì cũng đẹp, kể cả tội ngốn pin mà mình lại không thích xài rom cook)

zico8x

từ khi máy atulaphan chết cam chẳng thấy bạn đâu nữa.lên tiếng đi bạn ơi.....

atulaphan

từ khi máy atulaphan chết cam chẳng thấy bạn đâu nữa.lên tiếng đi bạn ơi.....
chết cam cũng hơi nản, nhưng bạn yên tâm mình đang cbi post v6.3 nếu mọi thứ đều ok thì v6.3 sẽ có đầy đủ quyền root (sẽ xóa đc trong system) và sẽ cải thiện âm thanh. còn vụ pin thì phải đợi chuyên gia fix kennel.

k123kien

Không biết nếu dùng file rom gốc 2.3.5 (IM-A800S_S0212146) đổi tên lại theo tên file 4.0.4 (IM-A800S_S0212216) thì có up ngược từ 4.0.4 không ? (theo kiểu bỏ file vào thư mục temp a) Mình chưa thử vì máy mới up lên 4.0.4 1 hôm, để xài thử xem sao đã. ( Gì cũng đẹp, kể cả tội ngốn pin mà mình lại không thích xài rom cook)
Mình đã test thử k thanh công.

k123kien

Đã về 1.46 thành công theo cách C3, tuy nhiên k dùng vertrigo mà dùng WampServer

atulaphan

Help me: mình vừa dùng root explore/dev/msm_camera thấy folder này trống không. ae thử vào đt theo đường dẫn trên xem trong đó có gì không nhé, nếu có thì copy cho mình xin folder dev
để mình thử copy lại xem có sửa được camera không? thanks!
(phải những máy đã root thì mới copy đc folder dev và cho mình biết là bạn đang sử dụng android mấy nhé)

Chỉnh sửa cuối:

k123kien

Help me: mình vừa dùng root explore/dev/msm_camera thấy folder này trống không. ae thử vào đt theo đường dẫn trên xem trong đó có gì không nhé, nếu có thì copy cho mình xin folder dev
(phải những máy đã root thì mới copy đc folder dev và cho mình biết là bạn đang sử dụng android mấy nhé)
Không có gì trong đó cả. Kiểm tra trên V1.43 nguyên gốc sau khi root ok, camera bình thường.

k123kien

V1.46 và 2.16 đêu không có gì (tất cả nguyên bản, camera bình thường).

k123kien

Không biết bản 6.3 cái vụ pin thế nào rồi, mình đã chính thức quay về rom gốc 1.46 chờ rom tiếp theo của nhà sản xuất đưa ra xem có khắc phục được được vụ pin tụt như tào tháo duổi không