• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

laphicau

vấn đề này mới thấy lần đầu, cái cơ chế màn hình sáng, tắt khi gọi điện thoại dựa vào cái cảm biến ánh sáng. Bạn thử tải 1 pm nào để kiểm tra xem cảm biến độ sáng ấy nó hoạt động tốt ko? Nếu vẫn dùng tốt thì chắc là do rom rồi.

- Mình hay dùng gps status, có cả hiện thị thông số lux, để kiểm tra

Đã up lại rom stock ICS và đã fix được lỗi cảm biến ánh sáng

phuthotx

Member
Up room nhiều lần bị die cam hả các bác, chết thế gì còn gọi là ăn đờ roi nữa

k123kien

Mình chỉ up rom gốc từ 2.16 về 1.46 và ngược lại thế là bị die cam thế mới đau. Đang tìm nguyên nhân, Pin thì chắc k phải nguyên nhân vì nhiều lần up pin dưới 20% nhưng cắm USB nên vẫn không sao;
Mình nghĩ nguyên nhân chính là do quá trình root thôi, vi khi root đôi khi vô tình đến bước 2 không được do không để chế độ USB debugging trước khi vào Fastboot để chạy bước 1, lúc đó máy treo nên tháo pin ra là dính chưởng (một vài lần bị thế nhưng không sao lần này bị dính).

AquaSta

Moderator
Mình chỉ up rom gốc từ 2.16 về 1.46 và ngược lại thế là bị die cam thế mới đau. Đang tìm nguyên nhân, Pin thì chắc k phải nguyên nhân vì nhiều lần up pin dưới 20% nhưng cắm USB nên vẫn không sao;
Mình nghĩ nguyên nhân chính là do quá trình root thôi, vi khi root đôi khi vô tình đến bước 2 không được do không để chế độ USB debugging trước khi vào Fastboot để chạy bước 1, lúc đó máy treo nên tháo pin ra là dính chưởng (một vài lần bị thế nhưng không sao lần này bị dính).
Bạn xem bài này, chắc chắn ko phải do root: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ho-ae-moi-sd&p=2222903&viewfull=1#post2222903

ninhtiki

bác atulaphan có thể nghiên cứu vụ sửa lỗi hao pin của bác ductungkt rồi cho aem cái hướng dẫn được ko ạ ?

thanhquoc1609

Minh xin loi nhung ban co the up len 1 host khac dc ko. Fileswap cui bap wa minh down giua chung bi rot hoai. Thanks atula

atulaphan

Minh xin loi nhung ban co the up len 1 host khac dc ko. Fileswap cui bap wa minh down giua chung bi rot hoai. Thanks atula
Cùi bắp tùy lúc thôi, lúc sáng up xong thử down tốc độ có 50kb/sec, còn giờ thử down tốc độ lên tới 400kb/sec (hôm nay lh uống rượu say giờ mới tỉnh)

buiquanyl

bác ơi cho em hỏi cái vụ 6.3 nay có cải thiện pin được tý nào so với 6.2 không ạ, àh mà bác nào biết chỉnh thế nào để wifi nó kết nới liên tục không bị rớt không, máy em dùng wifi kết nối liên tục thì không bị rớt chứ cứ dừng không dùng tới mạng cái một tý là nó rớt luôn, máy vẫn báo kết nối mà không thể vào mạng được lại phải tắt đi kêt nối lại

zico8x

atulaphan oi ktra ho minh ban v6.3 voi.sao minh restore toan ve ban v5.4 tv thoi.

atulaphan đâu rồi trả lời mình vụ này với.ấn vào chữ sky theo hd toàn là di chuyển lên thôi,ấn chọn bằng nút nguồn thì toàn ra room v5.4 tv thôi

atulaphan

atulaphan đâu rồi trả lời mình vụ này với.ấn vào chữ sky theo hd toàn là di chuyển lên thôi,ấn chọn bằng nút nguồn thì toàn ra room v5.4 tv thôi

sory vụ ấn nút nhé, mình chưa sửa (đó là hd cho recovery ko cảm ứng) còn recovery v5.8.2 có cảm ứng nên cứ ấn trực tiếp vào folder tên rom (v6.3: 1970-03-14.14.19.24) là đc.
...............................................
Sau khi up rom xong thì all wipe để xóa hết danh bạ + cài đặt cũ của mình và cài đặt lại từ đầu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Ae kết nối đt với máy tính rồi vào máy tính kiểm tra hộ mình định dạng của bộ nhớ máy và thẻ nhớ như thế nào với, thanks!
Kích chuột phải vào bộ nhớ --> format, rồi xem định dạng:
- File system: ???
- Allocation unit size: ????

Chỉnh sửa cuối:

thanhquoc1609

Cùi bắp tùy lúc thôi, lúc sáng up xong thử down tốc độ có 50kb/sec, còn giờ thử down tốc độ lên tới 400kb/sec (hôm nay lh uống rượu say giờ mới tỉnh)

Minh ko noi toc do down. Minh down bang dt cu dc khoang 10% la rot phai down lai tu dau. Down di down lai ca chuc lan roi van ko xong hic hic. Neu bac co long tot lam on up len host khac dum. Thanks

atulaphan

Minh ko noi toc do down. Minh down bang dt cu dc khoang 10% la rot phai down lai tu dau. Down di down lai ca chuc lan roi van ko xong hic hic. Neu bac co long tot lam on up len host khac dum. Thanks

ạc, down trên máy tính rồi copy vào đt thôi. chứ down = đt với các file dung lượng lớn thì dù link nào cũng đứt thôi.
.............
Mà ko ai kiểm tra hộ mình xem định dạng bộ nhớ đt và thẻ nhớ như thế nào à, mình đang cần để thử sửa camera. (các bạn chỉ kích chuột vào chữ fomat thì sẽ ko bị mất dữ liệu đâu, chỉ khi ấn start thì mới bị mất dũ liệu)
Kích chuột phải vào bộ nhớ --> kích chuột vào chữ format, rồi xem định dạng:
- File system: ???
- Allocation unit size: ????