• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

victoire86

Mình đã thử up rom gốc cả cách 2 và cách 3, đều không được (vòng tròn cứ quay mãi). Quay lại Up Rom qua Sky station, 1 phát được luôn! :D

oregano637

Cho mình hỏi máy mình đang ở 2.16 của room gốc đã root mình muốn quay lại room 1.46 gốc có dc ko, up qua cách offline có ổn ko? Vì 2.16 tốn pin quá. Cảm ơn.

atulaphan

Mình thử cài rồi , nó chỉ hiện cái icon ra thôi, càu như nào vậy, mình đang dùng cái go luancher ex
để nguyên launcher của sky thì mới cài đc, giữ màn hình một lúc --> vào widgets --> chọn Fancy sense (4x2 và 4x4)
nếu lỡ xóa launcher của sky thì sd root explorer copy vào system là ok

k123kien

Cho mình hỏi máy mình đang ở 2.16 của room gốc đã root mình muốn quay lại room 1.46 gốc có dc ko, up qua cách offline có ổn ko? Vì 2.16 tốn pin quá. Cảm ơn.
Áp dụng cách C3 ổn, mình đã sử dụng.

phuthotx

Member
để nguyên launcher của sky thì mới cài đc, giữ màn hình một lúc --> vào widgets --> chọn Fancy sense (4x2 và 4x4)
nếu lỡ xóa launcher của sky thì sd root explorer copy vào system là ok
ừ mình chưa xóa , cảm ơn nhé, để mình thử xem

atulaphan

Mấy hôm trước hỏi ae định dạng của bộ nhớ trong vì bọn TQ nó bảo giải quyết vđ lỗi camera = cách định dạng lại thẻ nhớ nhưng hỏi nó định dạng ntn thì nó ko nói. Mình thử fomat mấy lần nhưng ko đc, khi vào recovery --> advance rồi vào wipe dalvik cache thì thấy lỗi: "E: unknown volume for path [/sd-ext]". Ae thử vào Recovery --> advance --> wipe dalvik cache xem có thấy lỗi này ko hộ mình với (chỉ cần vào đó, ko cần ấn yes nhé). ae nào biết cách định dạng bộ nhớ thì chỉ mình với.

* ae tìm hiểu thêm về rycovery ở đây: http://trainghiemsmartphone.vn/dien...-cho-Android-lÃ-gì-vÃ-sử-dụng-nó-như-thế-nÃ-o
Ở trang này còn có rất nhiều mẹo cho đt android ae tham khảo luôn.

Chỉnh sửa cuối:

toantu123

atula cho mình hỏi tí nhé, mình vẫn đang xài rom 2.3, nhưng lại thích cái giao diện nhận cuộc gọi của 4.0, b có cách nào hok? hj, dùng mấy cái call id mà hok đc

oregano637

Cho mình hỏi cách sửa file host. Đến đoạn sửa file host ko biết sửa thế nào :(. Cảm ơn.

atulaphan

Cho mình hỏi cách sửa file host. Đến đoạn sửa file host ko biết sửa thế nào :(. Cảm ơn.
Copy file host ra desktop, nháy đúp vào rồi mở = notepad, copy dòng 127.0.0.1 dmfile.curitel.com vào cuối cùng, rồi save lại. copy đè file host này vào chỗ cũ là xong.

Sau khi up online hoặc offline xong, phải trả lại file host như ban đầu. Vì cứ để thế sẽ ko root và cài recovery đc, còn có ảnh hưởng gì nữa ko thì mình chưa tìm hiểu.