• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

tdvcb44

Hơi ngoài lề 1 chút nhưng mong mọi người thông cảm. Con N97 của mình bị đơ màn hình cảm ứng luôn rồi. Mình flash đi flash lại mấy lần vẫn không được. Có phải màn hình của mình bị hư rồi không? Nếu hư thì ai biết chỗ nào thay rẻ không? Mình mà đem ra Nokia Care thì tụi nó chém chết. Mình đang ở TPHCM

cuongga5689

bác ntv ơi, bản này k cài nổi 1 cái python runtime nào đc. em dùng cái touch comic nhiều mà cài bộ python đi kèm nó bảo đã có sẵn bộ cài là sao?
vào forum mình kiếm 1 bản python nhưng k cái nào cài đc, hết tệp tin bị lỗi, hoặc cài xong lại k chạy đc touch comic, nản quá
bác có bộ cài python nào không, đảm bảo là cài đc trên máy bác ý nhé. Em cài mãi mà k đc ức chế quay về bản #13 nhưng lại thấy nó xấu vs k nhanh bằng bản ^3 này, buồn quá!

Ntv_79

bác ntv ơi, bản này k cài nổi 1 cái python runtime nào đc. em dùng cái touch comic nhiều mà cài bộ python đi kèm nó bảo đã có sẵn bộ cài là sao?
vào forum mình kiếm 1 bản python nhưng k cái nào cài đc, hết tệp tin bị lỗi, hoặc cài xong lại k chạy đc touch comic, nản quá
bác có bộ cài python nào không, đảm bảo là cài đc trên máy bác ý nhé. Em cài mãi mà k đc ức chế quay về bản #13 nhưng lại thấy nó xấu vs k nhanh bằng bản ^3 này, buồn quá!
Khi cài bỏ cái tích ở Pip installer gì đó đi. Mình cài bản 6.0 on E vô tư mà!

cuongga5689

bác có thể share cho em cái bản bác cài được không.
Down ở mấy cái topic trên forum toàn dính tệp tin bị lỗi không ah. Mà chuyển về# 13 thì lại cài bt. Nhưng k muốn phải về bản đó tý nào. Bản ^3 này quá đỉnh

0minh0

bạn NTV 97 xem lại xem vì sao cfw mới ko cài dc nền tảng qt vậy.cài đặt toàn báo lỗi như sau SWI error 0 !:\private\10202D56\import\packages\200110cb\backup_registration.xml hoac SWI error 0 !:\resource\....

Ntv_79

bạn NTV 97 xem lại xem vì sao cfw mới ko cài dc nền tảng qt vậy.cài đặt toàn báo lỗi như sau SWI error 0 !:\private\10202D56\import\packages\200110cb\backup_registration.xml hoac SWI error 0 !:\resource\....
Cứ bấm thoát và tiếp tục cài bình thường! Mình đang dùng qt mà!

cuongga5689

em đã down hết mất bản python này rồi, cả trang 1 của google luôn, cả bản mà bác post trên forum nữa, đều dính tệp tin bị lỗi. Hay là tại down bằng dt nên bị thế nhỉ?

Ntv_79

em đã down hết mất bản python này rồi, cả trang 1 của google luôn, cả bản mà bác post trên forum nữa, đều dính tệp tin bị lỗi. Hay là tại down bằng dt nên bị thế nhỉ?

Chưa kích Thanks nên nó vậy. Đùa thôi, tập tin lớn, phải giải nén trên máy tính hoặc dùng phần mềm winrar để giải nén!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Sao các bác không dùng frimwea bản gốc N97 để cool mà phải dùng bản c6 vậy, rắc rối quá.

Gốc thì các mod sẽ khó kết hợp, và hay xảy ra lỗi, ví dụ như cái trình bấm số và tìm danh bạ thông minh khi đưa vào bản gốc sẽ xuất hiện lỗi, đọc tên người gọi... Và các mod khác cũng sẽ phát sinh nhiều lỗi khác. Cộng đồng dùng N97 không nhiều mà bạn!

cuongga5689

thanks bác. Mọi thứ đã ổn định. Lười không mở máy down nó khổ thế đấy. Đúng là chẳng có j lỗi mà chẳng qua là không biết dùng.
Mà sao n97 dùng opera mobile lướt web hay bị bộ nhớ đầy thế nhỉ. Tại ram của n97 yếu quá sao?

ngpcuong

Bạn Ntv_79 giúp mình với. Lúc trước mình jaf con N97 32g của mình chạy bình thường mà không gặp một lỗi nào. Dạo này bạn ra mấy phiên bản mới mình jaf thử dùng sao làm mãi mà cứ bị lỗi hoài bực mình quá...đã cài đầy đủ và thử đủ mọi cách mà máy cứ báo lỗi như sau ;
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!
...................
Error reading phone init data...
Bây giờ mình chỉ có thể flash bằng phonenix được thôi. Nhưng cũng chỉ flash được RM-505 BASIC do Navifirm tải về thì bình thường..thử đưa file hacked(rofs2..vào flash xong báo thành công nhưng màn hình đen thui không lên.
Bạn có thể hướng dẫn khắc phục giiúp mình với. Thanks bạn nhiều nhé!

Chỉnh sửa cuối:

cuongga5689

đọc kĩ hướng dẫn chưa. Down bản c6 về trước rồi đặt tên là rm 505 . Down file bản 2.5 rồi copy vô cái file rm 505 đấy. Tôi nghỉ mấy bản trc bạn flash đc mà lỗi thi chắc là do cách làm của bác thôi. Chứ mấy bản của bác ntv đâu dùng phoenix đc

duc_nd

Bạn Ntv_79 giúp mình với. Lúc trước mình jaf con N97 32g của mình chạy bình thường mà không gặp một lỗi nào. Dạo này bạn ra mấy phiên bản mới mình jaf thử dùng sao làm mãi mà cứ bị lỗi hoài bực mình quá...đã cài đầy đủ và thử đủ mọi cách mà máy cứ báo lỗi như sau ;
Reading SW version...Error reading rap ver!
...................
Error reading phone init data...
Bây giờ mình chỉ có thể flash bằng phonenix được thôi. Nhưng cũng chỉ flash được RM-505 BASIC do Navifirm tải về thì bình thường..thử đưa file hacked(rofs2..vào flash xong báo thành công nhưng màn hình đen thui không lên.
Bạn có thể hướng dẫn khắc phục giiúp mình với. Thanks bạn nhiều nhé!

Bạn thử mang qua máy khác (tôt nhất mang ra quán Net). Nếu được thì bạn phải cài lại Win. Mình đã mất rất nhiều thời gian với cái máy tính của mình rồi.

nvh2981

Member
bac NTV oy , sao sài dc vietmap zậy . còn k coa key coa sài dc VMap hk ?

thiếu dữ liệu vietmap trong ô 32G rồi.bạn tạo đường dẫn E:/vietmap/3file Maps,profile,user.
vào trang 7 để download 3file dữ liệu nha bạn