• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

Ntv_79

Bác Ntv_79 ơi cho em xin cái mod 6 shorcut ngoài hs đi ạ :D, kiếm trên mạng toàn 5 shortcut thôi ạ.
Cái này làm từ những bản trước không biết nó đâu nữa rồi. Bưng nguyên từ bản của mình sang thôi. Theo đường dẫn của 5 shorcut ấy!

nvh2981

Member
anna khá đẹp,cột song và pin có sự thay đổi,gần bản góc hơn thì phải,thử xem sao...

Chỉnh sửa cuối:

minhtien1810

nghe bác nói thấy sợ wá , sài bản 2.1 lun cho nó khỏe. lâu lâu máy bị khùng chút thôi .

freeall

Không biết có phải bác bỏ cái FM Transmite đi không mà mấy bản cook của bác em flash xong test đều không được. Nó toàn báo "Tính năng không được hỗ trợ". Lần trước sài bản gốc thì ok.

dzzung34

C6V40 Đang hot như tôm tươi trên diễn đàn .Bác có thể nghiên cứu 1 bản cho N97 được không ? Không biết bản C6V40 có gì đặc sắc mà hot quá vậy ta ....

hoangthanglq2

Mình đã cài xong bản cập nhật ngày 28.06 của bạn. Cảm ơn ban rất nhiều, bạn có thể chỉ cho mình cách cài Quickoffice+AM+v.6.03(37) vào máy nhé. Bản CFW này không tích hợp Quickoffice gốc bạn ạ. Mình rất hay dùng phần mềm Quickoffice, bạn giúp mình nhé.

Ntv_79

anna khá đẹp,cột song và pin có sự thay đổi,gần bản góc hơn thì phải,thử xem sao...
Còn chần chừ gì nữa!

nghe bác nói thấy sợ wá , sài bản 2.1 lun cho nó khỏe. lâu lâu máy bị khùng chút thôi .
Nghe nói gì mà sợ. Bản này tuyệt hơn 2.1 nhiều. Nó những hai chấm năm cơ mừ!

Không biết có phải bác bỏ cái FM Transmite đi không mà mấy bản cook của bác em flash xong test đều không được. Nó toàn báo "Tính năng không được hỗ trợ". Lần trước sài bản gốc thì ok.
Trời, vậy bạn cũng ít theo dõi nhỉ! Từ khi dùng C6 thì cái FM Transmiter đã không hoạt động. Vì chắc cũng ít ai dùng nên cũng không thấy ai đầu tư fix nó cả.

C6V40 Đang hot như tôm tươi trên diễn đàn .Bác có thể nghiên cứu 1 bản cho N97 được không ? Không biết bản C6V40 có gì đặc sắc mà hot quá vậy ta ....
Mình đã làm bản đó nhưng dính lỗi khóa màn hình đèn không sáng trở lại. Đã fix và thử các kiểu nhưng thấy cái đèn cứ loạn hết cả lên. Fix thì lại sáng suốt, không tắt... Chán rồi. Mới thì không gì nhiều: Trình duyệt web mới và có thêm emotion (biểu tượng mặt cười) trong soạn thảo.
Mình đã cài xong bản cập nhật ngày 28.06 của bạn. Cảm ơn ban rất nhiều, bạn có thể chỉ cho mình cách cài Quickoffice+AM+v.6.03(37) vào máy nhé. Bản CFW này không tích hợp Quickoffice gốc bạn ạ. Mình rất hay dùng phần mềm Quickoffice, bạn giúp mình nhé.
Từ lâu mình đã ko dùng QuickOffice nữa mà dùng OfficeSuite 5.40, cái đó hay hơn QuickOffice đó. Còn nếu bạn vẫn thích nó thì search và cài thêm bộ chuẩn nữa. Một số bản họ đã post kèm cả bộ đó đấy nó có chữ base. Bạn chịu khó search nhé! Lâu mình ko dùng nên cũng chẳng biết vứt nó đâu rồi!

duc_nd

Bản của bạn tốt lắm rồi. Cá nhân mình vẫn thích chữ căn giữa hơn. Bạn vẫn chưa xử lý được lỗi này à?

Ntv_79

Bản của bạn tốt lắm rồi. Cá nhân mình vẫn thích chữ căn giữa hơn. Bạn vẫn chưa xử lý được lỗi này à?
Tại bản mở bàn phím cứng ra nó mới vậy>:) Bình thường nó dọc mà. Nói vậy thôi chưa có cái bấm số sym3 ở landcape đâu!
Mod căn giữa đơn giản lắm mà có hướng dẫn cụ thể rồi, 3 bước và repack là OKi

Dragon459

Manager
bác ntv cho em xin mod "9 folder mặc định thay đổi theo theme đã edit full ở theme N8 mặc định" với ak.các bản cfw chả thấy bản nào các folder này thay đổi theo theme cả,chán quá.bao nhiêu theme đẹp mà k xài được.cảm ơn bác trước ak

Ntv_79

bác ntv cho em xin mod "9 folder mặc định thay đổi theo theme đã edit full ở theme N8 mặc định" với ak.các bản cfw chả thấy bản nào các folder này thay đổi theo theme cả,chán quá.bao nhiêu theme đẹp mà k xài được.cảm ơn bác trước ak

Tùy theme, vì có những theme không hỗ trợ full icon mà! Bạn lấy file matrixmenudata.xml trong private/....3dd/contents nhé!

boy_online01

Cái này làm từ những bản trước không biết nó đâu nữa rồi. Bưng nguyên từ bản của mình sang thôi. Theo đường dẫn của 5 shorcut ấy!

Sao em down bản V1 và V2.5 của bác về bung ra mà ko thấy shortcut thứ 6 đâu hết ạ? :-/

Ntv_79

bản 2.5 này bác bỏ cột pin và sóng mới rồi sao

Uh, cái đó to quá nhiều lúc nhìn cũng không đẹp. Để kiếm xem có bộ nào đó đẹp thì đưa vào. Bản 2.1 còn luôn luôn 3.5G nữa, chắc ko ai để ý!

Chỉnh sửa cuối:

freeall

anh em test hộ cái auto.hang.up cái. mình cài vào nó báo là không cài được vì đã có sẵn

nnt210583

Bác NTV_79 cho em xin cái theme mà bác giới thiệu trong FW "Cập nhật 1 theme Anna icon khá full ". Theme đã đóng gói file .sis nhé, để em cài luôn vào máy. Thanks bác nhiều.....

duc_nd

Mod căn giữa đơn giản lắm mà có hướng dẫn cụ thể rồi, 3 bước và repack là OKi[/QUOTE]

Chỉ cho mình với, mình tự làm đỡ phiền bạn phải Pack lại nào.=D>