• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

Ntv_79

Bạn Ntv_79 giúp mình với. Lúc trước mình jaf con N97 32g của mình chạy bình thường mà không gặp một lỗi nào. Dạo này bạn ra mấy phiên bản mới mình jaf thử dùng sao làm mãi mà cứ bị lỗi hoài bực mình quá...đã cài đầy đủ và thử đủ mọi cách mà máy cứ báo lỗi như sau ;
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!
...................
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Bây giờ mình chỉ có thể flash bằng phonenix được thôi. Nhưng cũng chỉ flash được RM-505 BASIC do Navifirm tải về thì bình thường..thử đưa file hacked(rofs2..vào flash xong báo thành công nhưng màn hình đen thui không lên.
Bạn có thể hướng dẫn khắc phục giiúp mình với. Thanks bạn nhiều nhé!
Tất cả các bản CFW đều không dùng Phoenix được. Chịu khó làm lại với JAF, lỗi như bạn mình cũng gặp thường xuyên mà. Làm đi làm lại bấm flash, cắm cáp. (Tháo hẳn pin ra lắp lại, hoặc để một lúc đến lúc điện thoại hiện màn hình sạc pin) thì tháo ra làm lại bước bấm flash và cắm cáp.

kun_ntu

Chia buồn cùng bạn nhé! Mình cũng lường trước là mang đi sửa nó sẽ lòng vòng mất thời gian mà chưa chắc đã đc. Xa em nó lâu sao chịu nổi. Nên đã mua thêm cục pin và cục sạc đa năng ngoài. Dùng qua nay thấy ổn lắm!

chán quá! hôm nay mới lấy máy mà họ bảo hỏng main chứ không phải ic sạc. mình tháo máy ra thì chưa phát hiện họ làm gì main. có thể chỉ là chém gió vì họ đòi 800k mới sửa. trung tâm chăm sóc kiểu này, chắc chết quá. mai đưa em nó đi bệnh viện kác thôi. thấy bác Ntv có phiên bản đẹp mà chẳng làm gì được. bùn thúi ruột lun. hy vọng là mọi chuyện tốt đẹp. thank to you!

kun_ntu

Vậy thì khó hiểu nhỉ! Mình thì trước cũng thỉnh thoảng gặp trường hợp đó, nhưng thường là do xung đột phần mềm gây nền. Còn bản này đang dùng ổn định lắm.

mình sài vài bản rồi. download bản của Ntv về, rồi chỉnh sửa một chút theo ý mình, rồi flash. hoặc để vậy dùng, thì hay bị nháy 3 phím trắng, xanh, đỏ. theo mình thì do ram tụt quá nhiều, và không đủ để máy làm việc. nếu bạn thử chới games một lúc (games mạnh một chút), máy sẽ bị như vậy ngay. và phải tháo pin thôi. dù sao thì cũng lâu lâu mới bị. nếu cẩn thận thì hãy thường xuyên xem ram còn bao nhiêu sau khi đã dùng nhiều ứng dụng. sau đó reset lại máy trước khi nó tự chết là được. được cái đẹp của C6 thì phải chịu lỗ cái đó thôi.

spy007dvt

Anh ntv cho em hỏi, fw khi mà em cook Rompatcher+ rồi flash vô N97, nó bị lỗi mất cái Last Played trong Music v lại cái Music Library nó báo No Songs mặc dù trong máy đầy nhóc. Giải quyết ntn giờ anh?

langthangtronkiep

Bác nào có thể cho em xin bàn JAF flash ngon lành cho N97, chạy trên WIN 64bit ko ạ? Bản 64bit này nó có 2 thư mục Program Files nên cài JAF rắc rối quá, bản 1.98.62 chạy được thì lại ko hỗ trợ RM-505. Thanks các bác nhiều

langthangtronkiep

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-505\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

HELP ME! Bác nào giúp em với :(

webtbi

bác NTV_79 ơi em cài bản này chạy ok rồi chỉ có 1 cái là khi chọn theme Anna icon thì cứ vào mục Công cụ là màn hình xanh đỏ tím vàng rồi khởi động lại hii, các theme khác thì bình thường.

hoangthanglq2

Cứ bấm thoát và tiếp tục cài bình thường! Mình đang dùng qt mà!
m
Mình đã cài xong Qt như hướng dẫn trong fỏum, nhưng khi cài phần mềm down về từ Ovi hoặc trên forum thì máy báo “bắt buộc tải về..MB”, nó chạy một lúc rồi báo “không cài đặt được…”
Bạn chỉ giùm mình cách khắc phục nhé.
Luôn tiện bạn cho mình hỏi có phần mềm nào dành cho trẻ em cài trên N97 không (VD như học chữ cái trên IP ấy). Cảm ơn trước nhé.

Ntv_79

Anh ntv cho em hỏi, fw khi mà em cook Rompatcher+ rồi flash vô N97, nó bị lỗi mất cái Last Played trong Music v lại cái Music Library nó báo No Songs mặc dù trong máy đầy nhóc. Giải quyết ntn giờ anh?
Nhạc copy vào E/music nhé

Bác nào có thể cho em xin bàn JAF flash ngon lành cho N97, chạy trên WIN 64bit ko ạ? Bản 64bit này nó có 2 thư mục Program Files nên cài JAF rắc rối quá, bản 1.98.62 chạy được thì lại ko hỗ trợ RM-505. Thanks các bác nhiều
Hình như ở bài nào đó cuối trang 1 đã có bạn post rồi đó. Bạn quay lại xem nhé! Nếu ko thì search jaf 1.98.64, down về copy đè vào!

m
Mình đã cài xong Qt như hướng dẫn trong fỏum, nhưng khi cài phần mềm down về từ Ovi hoặc trên forum thì máy báo “bắt buộc tải về..MB”, nó chạy một lúc rồi báo “không cài đặt được…”
Bạn chỉ giùm mình cách khắc phục nhé.
Luôn tiện bạn cho mình hỏi có phần mềm nào dành cho trẻ em cài trên N97 không (VD như học chữ cái trên IP ấy). Cảm ơn trước nhé.

Thường những phần mềm qt có 2 bản, một bản nó bắt down cài qt, còn bản mà không cần cái đó vì mình có qt sẵn rồi. Biết tên rồi thì bạn search là có thôi.

Dạy chữ cho trẻ con thì mình chưa thấy pm nào cả. Hình như có pm tô vẽ chữ cái abc gì đó, nhưng ko nhớ tên. Vì ko dùng!

kien_hoi

Lâu quá không vào, mình tưởng N97 đã biệt tích giang hồ sau cái C6 Final rồi chứ, ai ngời...........Thank bác Ntv_79 nha!!!!

dzzung34

Bác cho em hỏi, bộ fw gốc của nó có 8 file mà sao mấy cái của bác có 7 file vậy?

FW gốc của nó có 8 file ,còn FW của C6V20 này chỉ có 7 File thôi bác nhá . Vì rof3 đã tích hợp vào trong rof2

Last edited by a moderator:

dinhvandaidk

em tự tạo file hack nhưng nó toàn bị lỗi cái last play trong music. không hiểu bị sao nữa, các bác chỉ giáo, hoặc cho em xin 1 file hack mà không bị lỗi đó thôi, còn cần pm nào thì cài cái đó. tiện thể hỏi luôn cách add 6 cái shortcut vào homscren thế nào các bác nhỉ, em ngồi hoa cả mắt mà chưa tìm ra, add được 6 cái shortcut không cần hack cũng được. thank các bác chỉ giáo.

Ntv_79

em tự tạo file hack nhưng nó toàn bị lỗi cái last play trong music. không hiểu bị sao nữa, các bác chỉ giáo, hoặc cho em xin 1 file hack mà không bị lỗi đó thôi, còn cần pm nào thì cài cái đó. tiện thể hỏi luôn cách add 6 cái shortcut vào homscren thế nào các bác nhỉ, em ngồi hoa cả mắt mà chưa tìm ra, add được 6 cái shortcut không cần hack cũng được. thank các bác chỉ giáo.
Chỉ hack thì người ta cũng làm sẵn rồi. Qua đây down về rồi flash thôi. 5 shortcut kô cần flash thì đã có rồi đó, bạn chịu khó tìm lại nhé!

spy007dvt

Chỉ hack thì người ta cũng làm sẵn rồi. Qua đây down về rồi flash thôi. 5 shortcut kô cần flash thì đã có rồi đó, bạn chịu khó tìm lại nhé!

k phải đâu anh, mấy cái fw hacked trên forum lẫn tự cooked Rompatcher+ sau khi flash vào máy đều bị mất dòng Last Played trong khi nếu như để fw bình thường chưa hack chưa cook thì không sao cả, lỗi Music, anh thử xem sao :)

Ntv_79

k phải đâu anh, mấy cái fw hacked trên forum lẫn tự cooked Rompatcher+ sau khi flash vào máy đều bị mất dòng Last Played trong khi nếu như để fw bình thường chưa hack chưa cook thì không sao cả, lỗi Music, anh thử xem sao :)
Trời bắt mình thử cái đó thì mình chịu. Đang dùng bản ngon sao có thể thử bản chỉ hack được chứ. Nhưng mình chắc chắn một điều là bạn lấy file installer.exe trong sys/bin rồi nhét vào repack là hack 100%. Lỗi ở đâu ra được chứ nhỉ!

freeall

Thực sự có 1 vấn đề là ở các bản cfw cả của ntv_79 hay các bản quốc tế khác thì "FM Transmitter"" không chạy được đang là một vấn đề rất khó giải quyết. ý kiến mọi người thế nào ?

freeall

Mình cũng gặp vấn đề này.

nvh2981

Member

hackphone làm sao có lỗi được bạn,100% như bản góc,chỉ có những bản tuỳ chỉnh mới có lỗi thôi.