• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

kun_ntu

Mình cũng thật buồn. mình đang ở Nha Trang. chán quá máy sạc không vô, cắm usb với máy tính cũng không nhận. ra tiệm thì bảo hỏng ic sạc. và không có để thay. và rồi vào nokia care. giờ thì họ đưa em nó vào sài gòn được 4 ngày rồi. tội em nó quá. mong là mọi điều an lành. mấy hôm nay dùng cục gạch 1100, thấy nhớ N97 quá. chia buồn cùng Ntv

Ntv_79

Mình cũng thật buồn. mình đang ở Nha Trang. chán quá máy sạc không vô, cắm usb với máy tính cũng không nhận. ra tiệm thì bảo hỏng ic sạc. và không có để thay. và rồi vào nokia care. giờ thì họ đưa em nó vào sài gòn được 4 ngày rồi. tội em nó quá. mong là mọi điều an lành. mấy hôm nay dùng cục gạch 1100, thấy nhớ N97 quá. chia buồn cùng Ntv
Chia buồn cùng bạn nhé! Mình cũng lường trước là mang đi sửa nó sẽ lòng vòng mất thời gian mà chưa chắc đã đc. Xa em nó lâu sao chịu nổi. Nên đã mua thêm cục pin và cục sạc đa năng ngoài. Dùng qua nay thấy ổn lắm!

nvh2981

Member

sạc không được,cắm USB cũng không nhận,còn cách là phải sửa máy thôi.thật chia buồn cùng bạn

chithang

Bác Ntv_79 sao em xài bản v2.1 này lâu lâu bị trường hợp màn hình chớp liên tục và rung
không tắt máy được chỉ có tháo pin ra mới tắt máy được.em đã flash đi lại mấy lần nhưng xài vẫn bị vậy
xin bác xem giúp
thạnk bác

Ntv_79

Bác Ntv_79 sao em xài bản v2.1 này lâu lâu bị trường hợp màn hình chớp liên tục và rung
không tắt máy được chỉ có tháo pin ra mới tắt máy được.em đã flash đi lại mấy lần nhưng xài vẫn bị vậy
xin bác xem giúp
thạnk bác

Chắc là do xung đột phần mềm nào đó thôi, đặc biệt là mấy phần mềm khóa phím hay tạo rung. Bạn kiểm tra lại xem nhé! Lưu ý xem những soft nào hay chạy ngầm và boot ngầm thì cân nhắc khi sử dụng!

chithang

Chắc là do xung đột phần mềm nào đó thôi, đặc biệt là mấy phần mềm khóa phím hay tạo rung. Bạn kiểm tra lại xem nhé! Lưu ý xem những soft nào hay chạy ngầm và boot ngầm thì cân nhắc khi sử dụng!

thank bác,,em cũng đã flash và không cài phần mền nào hết để xài xem có bị như vậy không những vẫn bị xảy
ra tình trạng như vậy đó bác

Ntv_79

thank bác,,em cũng đã flash và không cài phần mền nào hết để xài xem có bị như vậy không những vẫn bị xảy

Vậy thì khó hiểu nhỉ! Mình thì trước cũng thỉnh thoảng gặp trường hợp đó, nhưng thường là do xung đột phần mềm gây nền. Còn bản này đang dùng ổn định lắm.

chithang

Vậy thì khó hiểu nhỉ! Mình thì trước cũng thỉnh thoảng gặp trường hợp đó, nhưng thường là do xung đột phần mềm gây nền. Còn bản này đang dùng ổn định lắm.

em cũng không hiểu sao nữa, em cũng thích bản v2.1 này, thôi để xài luôn vậy
thạnk bác nhiều

webtbi

Bác NTV_79 cho em hỏi là sao em up bản của bác xong thì thấy màn hình khởi động vẫn là Nokia chứ không phải bàn tay ma thuật, cái thứ 2 là rất hay bị lỗi khi đang khoá máy mà mình mở khoá thì nó chỉ nhấp nháy đèn ở 2 phím gọi đi và ngắt cuộc gọi chứ màn hình không sáng, em phải tháo pin ra bật lại mới lên, thỉnh thoảng có cuộc gọi đến thì nó rung không giống bình thường, rung giật lung tung thế nào ấy hiii.

nvh2981

Member

sao nhiều ngày sử dụng bản v2.1 và cũng cài đặt nhiều phần mềm ứng dụng nhưng chưa gặp trường họp treo máy hay sung đột pm nào cả,nói chung bản này tốt rồi
LƯU Ý:trước khi flash nên xoá các file cài đặt ở 32G và thẻ nhớ

Ntv_79

Hot*Hàng mới đây!!!

Nâng cấp từ bản Sym^3 V2.1 ngày 20.6

- Cập nhật bộ icon N8 mới (kèm tích hợp 1 số app ví như conversation trong tin nhắn..)
- Cập nhật 1 theme Anna icon khá full (theo trào lưu anna icon hiện hành)
- Mở lại ShowOpenApps
- Sắp xếp folder mặc định N8 theo theme (thay đổi không khí tí)
v.v...

Anh em FLASH nào! Không biết đến bao giờ N97 mới hỏng đây!!!

RM 505 22.0.110 prd.rofs2 CFW N97 Sym^3 V2.5 by Ntv 79 update 28.6.2011

Chỉnh sửa cuối:

Gabybh

Bác Ntv cho em hỏi cái. Em dùng cfw thấy hao pin quá mà ngốn ram nữa, bây h muốn dùng fw gốc nhưng muốn hack thì p làm những gì nhỉ. có p là chỉ cần copy file íntalserver.exe rồi cho vào sys/bin ko bác.
e đã đao rp 3.0 về giải nén rồi mà chưa biết tích hợp vào thế nào. mong bác chỉ giáo

Ntv_79

Bác Ntv cho em hỏi cái. Em dùng cfw thấy hao pin quá mà ngốn ram nữa, bây h muốn dùng fw gốc nhưng muốn hack thì p làm những gì nhỉ. có p là chỉ cần copy file íntalserver.exe rồi cho vào sys/bin ko bác.
e đã đao rp 3.0 về giải nén rồi mà chưa biết tích hợp vào thế nào. mong bác chỉ giáo
Hack thì làm như bạn đúng rồi! Đã có 1 topic chỉ hack cho các loại máy thì phải, tìm ở ngoài, trên chú ý thì phải. Tích rp thì dùng siscontent bung ra, rồi copy ném vào rof2, repack là OK.

duc_nd

Anh em FLASH nào! Không biết đến bao giờ N97 mới hỏng đây!!!

Ối trời, lại còn thế?! Mình thử xem nào. Hết hơi bẻ thằng xplore, SM lại nghịch tiếp. Cám ơn bạn nhé!

Ntv_79

Ối trời, lại còn thế?! Mình thử xem nào. Hết hơi bẻ thằng xplore, SM lại nghịch tiếp. Cám ơn bạn nhé!
Flash đi xong cho vài ý kiến cho anh chị em hào hứng flash nhé!=D> Thanks thì bấm nút:D

boy_online01

Bác Ntv_79 ơi cho em xin cái mod 6 shorcut ngoài hs đi ạ :D, kiếm trên mạng toàn 5 shortcut thôi ạ.