• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

code36

Mình nhớ là trong lúc chạy RedSn0w nó có báo là MC Model ko dùng đc mà?
Mới lại iPod Touch 2G MC thì xem như 3G rồi :)

Thì lên 4.0 chạy nó mới có thông báo cho biết chứ chưa lên làm sao thấy? Mà 2G touch MC thì sao coi như 3G dc - 3G không bị lỗi cáp khi dùng blackra1n ở bản 3.1.2 chứ thằng này bị dính cáp đó. Nó ý như 3GS thì đúng hơn - lên rồi ko xuống lại dc.

tklarryonline

Ý tớ nói là iPod Touch 2G MC thì xem như iPod Touch 3G :)) Chứ đâu phải là iPhone 3G :))
Mới lại vụ MC model thì trong thread này bàn quá chời rồi :p Tớ dẫn đầu chứ ai =)) Tớ cũng là 2G MC lên iOS4 ko được rồi kẹt luôn nè =))

Thanhlongphan

Mình dang thử update lên FW.4 và sẽ dùng RedSn0w để unlock, nhưng không hiểu tại sao thời gian backup Iphone lâu quá chừng...:(
Mặc dù minh đã remove toàn bộ App, và Music rồi...
Tại thời điểm này đã là hơn 40phut rồi mà backing up chưa xong ..., liêu có phải do Cydia không?

Có anh nào làm rồi xin tẹo kinh nghiệm.

motoboy

Ý tớ nói là iPod Touch 2G MC thì xem như iPod Touch 3G :)) Chứ đâu phải là iPhone 3G :))
Mới lại vụ MC model thì trong thread này bàn quá chời rồi :p Tớ dẫn đầu chứ ai =)) Tớ cũng là 2G MC lên iOS4 ko được rồi kẹt luôn nè =))

ngồi đợi JB chung với mình luôn đi bạn, mà mình up lên sao pin nó hao da mãn, 10p mất 5% pin luôn

dangngoc_1207

Mình thì thỉnh thoảng xạc là máy nó nóng lên, pin nó hao đi chứ nó ko đầy (chỉ khi JB mới bị,hix, ko hiểu tại sao nữa)

pakminhhoa

Mình up lên os4 rồi. tình hình bị lỗi ko thấy APN để try cập 3g. mình đã làm mọi cách trên diễn đàn, trước đó dùng 3.1.3 thì bình thường. mình đang dùng IP3G. bác nào biết chỉ với. nhiều khi muốn vào mạng 3g mà ko được. hic hic..

phithang84

ngồi đợi JB chung với mình luôn đi bạn, mà mình up lên sao pin nó hao da mãn, 10p mất 5% pin luôn

hihii may có 2 bác dẫn đầu , đang định up len IOS4 thì nghe 2 bac nói G2 MC ko JB được nên ko rétore nữa hic. khi nào rétore được anh em thông báo một tiếng nhe

dangngoc_1207

JB FW 4.0.1 cho iphone 3G

Mình vừa update lên FW 4.0.1 cho iphone 3g của mình và vừa JB xong bằng redsn0w_win_0.9.5b5-5. CÁch JB thì tương tự như JB FW4.0. Nhưng lúc Browse thì dẫn tới bản FW 4.0 Final (chú ý ko phải bản GM).
Vậy những ai ưa cái mới thì bây giờ có thể up lên 4.0.1 vô tư nhé :))

Vì JB y hệt như bản iOS4 nên mình không post hình. Sau khi up thì mình thấy ko có gì thay đổi ngoài hình dạng cột sóng to lên cả

pikachubr007

Xin Giúp đỡ về việc nâng cấp lên IOS 4

mình xài máy 3GS 16G của AT&T 3.1.3 5.13.xx
mình đã lưu SSH 4.0, ko lưu 3.1.3. khi update lên thì báo cần active sim. lúc này mình sử dụng chế độ restore DUF để restore của iphone bản IOS 4 custom nhưng vẫn ko được. giờ máy của mình khi khởi động lên chỉ thấy hình sợi cáp và biểu tượng của Itune.
xin các memmber chỉ giáo. mình mới biết xài iphoen thôi.
thanks

TruongHan

Super V.I.P
mình đã lưu SSH 4.0, ko lưu 3.1.3. khi update lên thì báo cần active sim. lúc này mình sử dụng chế độ restore DUF để restore của iphone bản IOS 4 custom nhưng vẫn ko được. giờ máy của mình khi khởi động lên chỉ thấy hình sợi cáp và biểu tượng của Itune.
thanks

Máy bạn bản Lock hay World?Nếu Lock thì chia buồn nhé
Hiện tại chưa JB được cho iOS4 nên không unlock được.Máy bạn cũng không chạy FW Custom được luôn.Nằm chờ thôi

kidhack

-Nếu mà chưa up thành công,bạn thử dùng iH8snow fix recovery.

-Lưu SHSH 4.0 thì up lên được 4.0 Gốc . (chưa jaibreak đc)

-3Gs tuần thấp mới up được bản Custom 4.0 .

AquaSta

Moderator
thanks
Bro thử dùng blackra1n để thoát khỏi chế độ recovery xem. Theo mình nghĩ thì máy bạn chưa lên iOS4 vì đưa về DFU thì báo lỗi. Vì nếu ở 3.1.3 nếu chưa cài Spirit2Pwn thì không thể restore được iOS4 Custom :)
Mình đã làm một con 3Gs tuần thấp như thế này rùi, bị lỗi rồi không thoát được, dùng blackra1n để thoát. Phải dùng tay reboot khi blackra1n báo rebooting nhé.
Nếu thoát được thì chắc là lên máy, vào Cydia cài spirit2pwn đi và nhanh chóng up iOS4 Custom hoặc 3.1.3 custom thì. Nếu cài được Spirit2Pwn thì sẽ có thêm một lối thoát đấy. Giả như bị treo táo vẫn có thể chạy custom được

TruongHan

Super V.I.P
khi update lên thì báo cần active sim. lúc này mình sử dụng chế độ restore DUF để restore của iphone bản IOS 4 custom nhưng vẫn ko được
Chứng tỏ là máy bạn ấy đã lên iOS4 rồi,sau đó bạn ấy muốn chơi FW Custom :D