• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

kissmeem

Khi jailbreak lại bản Redsn0w 0.9.5b5-5 có cần cài lại Cydia k vậy ??? Trước đó mình đã jailbreak bằng Redsn0w 0.9.5b5-3 rồi. ... Thanks

Chỉnh sửa cuối:

latcr7

E chọn browse và chọn "iPhone2_1_4.0_8A293_Custom_Restore_Locked.ipsw" thì thông báo là "unable to recognize specific ipsw" cho e hỏi nguyên nhân ah.

vipboy_9x

Moderator
E chọn browse và chọn "iPhone2_1_4.0_8A293_Custom_Restore_Locked.ipsw" thì thông báo là "unable to recognize specific ipsw" cho e hỏi nguyên nhân ah.
thử browse tới FW 4.0 gốc xem sao có khác không.

Zenki

Super V.I.P
Khi jailbreak lại bản Redsn0w 0.9.5b5-5 có cần cài lại Cydia k vậy ??? Trước đó mình đã jailbreak bằng Redsn0w 0.9.5b5-3 rồi. ... Thanks

Không cần cài lại Cydia đâu bạn, JB xong là có sẵn Cydia rồi mà!

JB thì phải Browse tới FW Gốc chứ sao lại tới FW Custom bạn!

jim3858681

các bác cho e hỏi,sau khi em restore,sao em k tìm thấy cái "C/Users/tên người sử dung/AppData/Roaming/Apple Computer/Itunes/iPhone Software Update",các bác chỉ em với

motoboy

các bác cho e hỏi,sau khi em restore,sao em k tìm thấy cái "C/Users/tên người sử dung/AppData/Roaming/Apple Computer/Itunes/iPhone Software Update",các bác chỉ em với

mình cũng thế, kiếm mãi ko ra

motoboy

bác nào có thuốc cho itouch Gen2 MC không? hix

ah nếu máy là MC mà cố xác JB thì sao nhỉ các bác?

Chỉnh sửa cuối:

koikoi

Bạn phải mở file ẩn lên mới thấy ;)

koikoi

Ứng dụng Ibook trên iOS4 đang bị lỗi với những bạn đã dùng Redsn0w 0.9.5 Beta 5 hoặc PwnageTool 4,0 để Jailbreak iOS4 cho 3GS và 3G. Để FIx lỗi trên cách làm như sau:
b1: Update bản Redsn0w 0.9.5 Beta 5 hoặc update PwnageTool 4,0 lên PwnageTool 4.0.1
b2: Jailbreak lại máy với Redsn0w 0.9.5 Beta 5 đã update hoặc PwnageTool 4.0.1
Lưu ý: các bươc Jailbreak vẫn như trong diễn đàn, chỉ cần bỏ dấu check cydia nếu các bạn ko muốn cài lại nó 1 lần nữa ;;)

Download Updated Redsn0w: for WINDOWS
http://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.5b5-4.zip

Download Updated PwnageTool (only for Mac) :(
http://torrents.thepiratebay.org/5645662/PwnageTool_4.01.dmg.5645662.TPB.torrent

Link cho Win tèo r` bạn ơi :(... mà mình jailbreak = RedSn0w 0.9.5 b5-5 thì có fix được k ?

Zenki

Super V.I.P
Link cho Win tèo r` bạn ơi :(... mà mình jailbreak = RedSn0w 0.9.5 b5-5 thì có fix được k ?

Hiện tại bản Update mới nhất là 0.9.5 b5-5, chắc sẽ Fix được các lỗi gặp phải với các bản trước đây!

koikoi

Hiện tại bản Update mới nhất là 0.9.5 b5-5, chắc sẽ Fix được các lỗi gặp phải với các bản trước đây!

E vừa jailbreak lại hqua xong vẫn k có IBooks a Zenki ạ :(

code36

Chiều qua thằng bạn nhờ mình chạy lại cái ipod touch 2G 3.1.2 lên 3.1.3. Mình lên 3.1.3 thì cứ bị báo lỗi, cứ nghĩ có tool RedSn0w 0.9.5 b5-5 JB cho 4.0 2G ipod touch rồi thì vô tư lên 4.0 thôi. Ai dè làm xong mới ngớ người JB không dc vì nó đời MC nên cứ đến đoạn Reboot là tối đen. Mình xác nhận làRedSn0w 0.9.5 b5-5 chưa JB dc cho ipod touch 2G dòng MC. Mọi người nên chú ý vấn đề này và stick lên để anh em biết mà tránh.

tklarryonline

Mình nhớ là trong lúc chạy RedSn0w nó có báo là MC Model ko dùng đc mà?
Mới lại iPod Touch 2G MC thì xem như 3G rồi :)