• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

pikachubr007

Ừh đúng rùi, chắc là lên mất rồi. Lên fw gốc rùi thì làm sao mà dùng custom được :(

đúng rồi. tại máy này là của ông anh mua dùm, mình cứ tường là bản World, nhưng ai ngờ hỏi lại thì là bản Lock. lúc đó mình lỡ update lên rồi. thế mới tức. giờ ko biết làm thế nào nữa. các bro chỉ giúp mình với.

vipboy_9x

Moderator
đúng rồi. tại máy này là của ông anh mua dùm, mình cứ tường là bản World, nhưng ai ngờ hỏi lại thì là bản Lock. lúc đó mình lỡ update lên rồi. thế mới tức. giờ ko biết làm thế nào nữa. các bro chỉ giúp mình với.
chờ tool JB+unlock ra thì mới giải quyết được hiện tại bây giờ thì không có cách nào nhập hội Ipod nhé.:)

pikachubr007

chờ tool JB+unlock ra thì mới giải quyết được hiện tại bây giờ thì không có cách nào nhập hội Ipod nhé.:)
minh cũng biết là vậy. giờ chỉ lâu lâu lấy ra ngắm thôi. chả làm được gì hết. y như cục gạch.po tay

AquaSta

Moderator
minh cũng biết là vậy. giờ chỉ lâu lâu lấy ra ngắm thôi. chả làm được gì hết. y như cục gạch.po tay
Sao lại không làm gì, bạn mượn ai đó sim AT&T cắm vào, mở iTunes lên active rùi cài ít game free trên iTunes, nhạc, video nữa. Còn có cả camera chụp hình, quay phim :p
Còn gọi điện thì cứ rút 1110i ra ;;)
Tại bạn mới dùng iPhone + không thận trọng nên từ lúc 3.1.3 đã không kiểm tra nó

trongman

Restore 3gs lên 4.0.1 bị lỗi ?

Mình có cây 3gs vì nhấn reset all nên giờ nâng lên 4.0.1 cho thành ipod,nhưng tới bước Preparing Iphone software for restore thì nó đứng luôn,rút máy ra thì itunes báo lỗi 9,có bạn nào bị lỗi này không,giúp mình với

vipboy_9x

Moderator
Mình có cây 3gs vì nhấn reset all nên giờ nâng lên 4.0.1 cho thành ipod,nhưng tới bước Preparing Iphone software for restore thì nó đứng luôn,rút máy ra thì itunes báo lỗi 9,có bạn nào bị lỗi này không,giúp mình với
bạn update itune của bạn lên phiên bản mới nhất rùi restore lai nhé.
phiên bản itune mới nhất 9.2.1.5

Klover

Mình vừa update lên FW 4.0.1 cho iphone 3g của mình và vừa JB xong bằng redsn0w_win_0.9.5b5-5. CÁch JB thì tương tự như JB FW4.0. Nhưng lúc Browse thì dẫn tới bản FW 4.0 Final (chú ý ko phải bản GM).
Vậy những ai ưa cái mới thì bây giờ có thể up lên 4.0.1 vô tư nhé :))

Vì JB y hệt như bản iOS4 nên mình không post hình. Sau khi up thì mình thấy ko có gì thay đổi ngoài hình dạng cột sóng to lên cả

bạn cho hỏi kỹ tí... vào itunes ấn update vèo lên 4.0.1 lun, rùi sau đó xài redsn0w bản mới nhất là jb thôi hả bạn, hay fai làm j khác nữa ko? (máy mình 3GS 3.1.2 tuần 44)

Zenki

Super V.I.P
bạn cho hỏi kỹ tí... vào itunes ấn update vèo lên 4.0.1 lun, rùi sau đó xài redsn0w bản mới nhất là jb thôi hả bạn, hay fai làm j khác nữa ko? (máy mình 3GS 3.1.2 tuần 44)
3G làm kiểu đó được, 3GS không làm kiểu đó được đâu!

trongman

đã update itune lên 9.2.1.5 rồi đó chứ,vậy mà đến bước Preparing Iphone software for restore là đứng luôn.

pikachubr007

Sao lại không làm gì, bạn mượn ai đó sim AT&T cắm vào, mở iTunes lên active rùi cài ít game free trên iTunes, nhạc, video nữa. Còn có cả camera chụp hình, quay phim :p
Tại bạn mới dùng iPhone + không thận trọng nên từ lúc 3.1.3 đã không kiểm tra nó

bạn có thể nói rõ được ko. giờ màn hình cuả mình chỉ thấy cái hình USB và cái biểu tượng của Itune thôi. chả làm gì được. bạn nói rõ giúp mình cách để thành ipod nhé. thanks

vipboy_9x

Moderator
bạn có thể nói rõ được ko. giờ màn hình cuả mình chỉ thấy cái hình USB và cái biểu tượng của Itune thôi. chả làm gì được. bạn nói rõ giúp mình cách để thành ipod nhé. thanks
màn hình máy bạn bị treo ờ trạng thái nào,treo ở recovery mod hày màn hình active nếu ở màn hình active thì dùng sim nhà mạng (at&t...) cấm vào iphone mở itune để active vào màn hình.
còn treo ở màn hình recovery mod thì restore lai FW gốc rùi dùng sim nhà mạng active là song.

Zenki

Super V.I.P
Bạn co biết đã Update thành công lên iOS 4 Custom chưa? Mình nghĩ là bạn chưa Update thành công, vì nếu thành công rồi thì chẳng bị treo ở Cọng cáp và iTunes nữa đâu! Bản thân FW Custom đã được Active sẵn rồi! Bạn xem lại trong quá trình Up có lỗi gì không?

sh76ag

may quá,mình mà up lên bây giờ cũng chắc die rồi

dauden

cái này mình đoán ko lầm thì bạn đã upload os4 gốc thành công sau đó ko activa được nên bạn up lại bản custom hay ban thấp hơn nên bị treo o recovery mod, giờ bạn có shsh của 4.0 rồi thì có thể dùng TinyUmbrella để restore lại bản 4.0 hoặc khi kết nối ip vào máy tính rồi chạy TinyUmbrella rồi chọn exit recovery mod thử, restore hoặc thoát được recovry mod xong thì mươn sim active mà làm ipod vậy hihi

pikachubr007

cái này mình đoán ko lầm thì bạn đã upload os4 gốc thành công sau đó ko activa được nên bạn up lại bản custom hay ban thấp hơn nên bị treo o recovery mod, giờ bạn có shsh của 4.0 rồi thì có thể dùng TinyUmbrella để restore lại bản 4.0 hoặc khi kết nối ip vào máy tính rồi chạy TinyUmbrella rồi chọn exit recovery mod thử, restore hoặc thoát được recovry mod xong thì mươn sim active mà làm ipod vậy hihi

Đúng rồi. lúc đầu minh đã up lên IOS gốc (cứ tưởng là bản World nên up đc) nhưng sau đó up lại bản custom. để mình làm thử cách của bạn xem. ah lần trước mình đã up lên IOS 4 gốc, nó đòi sim active, sau đó minh đem ra tiệm sửa, họ gắn sim AT&t vào nhưng vẫn ko đươc. ko biết bị sao nữa

NgocHoan

Mình được biết bản iOS4 này không được tốt đâu có rất nhiều người phản ánh lắm .mình cũng đang dùng 3gs 16g bản 3.1.3 đang rất tốt cũng định jb lên iOS4 nhưng thấy rất phức tạp nên đợi thời gian nưa vậy ,