• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

nhattuong

Active Member
HD2 bị lỗi sau khi up rom MCCM [Desire HD] V5.1 xong tất cả khởi động lại, bị đứng ở chữ HTC màu xanh lá cây. a e nào chỉ mình cách khắc phục nha!

mình cũng bị như bạn. Đợi suốt...hơn 30ph. vì tác giả nói là khoảng từ 20 đến 30 ph thôi. Vì vậy xót ruột flash bản khác. Mình nghĩ là do thẻ nhớ format và chia partition bị lỗi

bekieukoyeu

mình cũng bị như bạn. Đợi suốt...hơn 30ph. vì tác giả nói là khoảng từ 20 đến 30 ph thôi. Vì vậy xót ruột flash bản khác. Mình nghĩ là do thẻ nhớ format và chia partition bị lỗi

mình cũng bị vậy luôn.bro nào giúp em vụ này với...

clarkht

+1 nhưng là bản 5.0 vì hôm đấy chưa có bản 5.1

bekieukoyeu

Vụ này nản rồi. mãi mà chẳng có bro nào vào giúp cả. Tình hình up lên WP7 dùng tạm vậy.

ngoc_luu_thuy

bác ancola66 ui!giúp em với,em cài recovery thành công rùi,nhưng khi boot vào recovery thì nó báo load done xong đến dòng 123 nó hiện như thế này
123FATAL HIT 3 chữ đó màu đỏ bác ah,em dùng thẻ nokia 8G class6,thử sang thẻ 8Gb class2 thì ngon lành.vậy nó báo lỗi gì bác ơi?thank bác nhiều

sutu

HD2 bị lỗi sau khi up rom MCCM [Desire HD] V5.1 xong tất cả khởi động lại, bị đứng ở chữ HTC màu xanh lá cây. a e nào chỉ mình cách khắc phục nha!

Mình bi lỗi như bạn này. có pro nào giúp dùm

clarkht

e đang dùng bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND_A2SD+CWM đã backup = recovery. sau đó e cài bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM. bây giờ em muốn lấy lại hết app đã cài ở bản trước thì vào restore data thôi phải ko ạ. vì e restore hết thì kiểm tra vẫn là bản 2.3

lsbtmh

Mình bi lỗi như bạn này. có pro nào giúp dùm

EM up tren 02 con đều chạy tốt, step by step nhé các bạn, đừng bỏ qua bước nào cả! Quan trong step 2 đấy!
Chúc các bạn thành công!

pda_s620

*** Bạn nào đã dùng thẻ nhớ để chạy WindowsPhone 7 muốn quay lại Android thì phải Format bằng phần mềm chuyên dụng SDFormatter > Tham khảo và Download tại ĐÂY
- Nếu chỉ Format bình thường trên PC thì sẽ gây lỗi tuy báo chạy Recovery thành công nhưng sẽ không vào Recovery được > Báo lỗi thiếu Kernel và bị thoát ra ngay.

Mình đã fomat thẻ nhớ bằng phần mềm của bạn nhưng mà vẫn bị lỗi như bạn nói trên...Mà cho mình hỏi thêm là trong PM SDfomat này mình cần chọn những gì để fomat thành công...VD như Volume label....& trong phần oftion phải chọn những gì....Mong bạn chỉ dẫn giúp minh.

Mình đã dùng 3 cái thẻ 8G mà chẳng đc cái nào cả...Giúp mình với...ko thể nào Qua đc bước Recovery mặc dù đã báo thành công

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

*** Bạn nào đã dùng thẻ nhớ để chạy WindowsPhone 7 muốn quay lại Android thì phải Format bằng phần mềm chuyên dụng SDFormatter > Tham khảo và Download tại ĐÂY
- Nếu chỉ Format bình thường trên PC thì sẽ gây lỗi tuy báo chạy Recovery thành công nhưng sẽ không vào Recovery được > Báo lỗi thiếu Kernel và bị thoát ra ngay.

Mình đã fomat thẻ nhớ bằng phần mềm của bạn nhưng mà vẫn bị lỗi như bạn nói trên...Mà cho mình hỏi thêm là trong PM SDfomat này mình cần chọn những gì để fomat thành công...VD như Volume label....& trong phần oftion phải chọn những gì....Mong bạn chỉ dẫn giúp minh.

Mình đã dùng 3 cái thẻ 8G mà chẳng đc cái nào cả...Giúp mình với...ko thể nào Qua đc bước Recovery mặc dù đã báo thành công

Mình cài MCCM cả 5.0 và 5.1 , flash xong boot lên mất có 5 phút. ko cần dùng chương trình gì format SD card cả, cứ dùng XP mà format thẻ nhớ thôi ( dùng device manager ấy. Chạy cực tốt )

pda_s620

Nhưng mình ko qua đc bước Recovery. Nó báo fail Kernel....Bác chủ thớt tìm hiểu nguyên nhân giúp em với. Em ko vào đc Recover...đã copy file 2 file initrd & Zimage vào rồi

Chỉnh sửa cuối:

vinhhuynh1

Mình cài MCCM cả 5.0 và 5.1 , flash xong boot lên mất có 5 phút. ko cần dùng chương trình gì format SD card cả, cứ dùng XP mà format thẻ nhớ thôi ( dùng device manager ấy. Chạy cực tốt )
Thẻ nhớ của bạn có cài win7 lần nào chưa, tất cả các anh em bị lỗi đều đã tung62 cài win7 rồi nên bị boss ở màn hình HTC không vào được hoạc bị thiếu kelrel có thể đây cũng là 1 cách khắc phục, có cách thì cứ thử chứ biết làm sau bi giờ mình rất thích bản nầy nhưng làm hoài không được từ hôm qua tới giờ conmay1 nó cứ nằm im lìm luôn. Hic

clarkht

Thẻ nhớ của bạn có cài win7 lần nào chưa, tất cả các anh em bị lỗi đều đã tung62 cài win7 rồi nên bị boss ở màn hình HTC không vào được hoạc bị thiếu kelrel có thể đây cũng là 1 cách khắc phục, có cách thì cứ thử chứ biết làm sau bi giờ mình rất thích bản nầy nhưng làm hoài không được từ hôm qua tới giờ conmay1 nó cứ nằm im lìm luôn. Hic

bác quay về up lại rom wm 6.5 xong cài từ đầu từng bước 1 là đc, nhưng bản đấy nặng lắm,dùng lag nữa, e hỳ hục mãi mới cài đc rồi lại phải cài bản khác

pda_s620

Mình up Rom NAND trên PC thì đc..nhưng bằng Recovery thì lại ko vào đc Recovery... Đau đầu với vụ này quá

bungbukaka

khi up rom khác mình vội vàng quên wipe date mà chỉ chép thẳng rom đó lên sd card rồi up, giờ ko vào đc boot AD SD lun, làm sao giờ :((

clarkht

khi up rom khác mình vội vàng quên wipe date mà chỉ chép thẳng rom đó lên sd card rồi up, giờ ko vào đc boot AD SD lun, làm sao giờ :((
lúc nãy e bị vậy, bác chạy lại recovery 1.2 đi là đc ấy mà