• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

odonnell

Vừa đi công tác về, đợt này dùng Android NAND.... không còn WM => không còn VietmapR12 (cr***) => lạc đường lung tung => hơi buồn một tẹo. Biêt bao giờ mới có bản Vietmap (cr***) for android để dùng???:((

Hoàn toàn đồng ý với bác. Rời WM ra cái là lạc tứ lung tung hihi. Kiểu này phải đề nghị với XDA làm bản WM chạy trên SD quá. NAND Android + SD WM = quá chuẩn :D.

dungphp

Hoàn toàn đồng ý với bác. Rời WM ra cái là lạc tứ lung tung hihi. Kiểu này phải đề nghị với XDA làm bản WM chạy trên SD quá. NAND Android + SD WM = quá chuẩn :D.

Thêm chút nữa là MAGLDR cho phép chọn boot trong mấy giây để chọn HĐH sử dụng !

Tien1975

"Nand kernet open failed" em bị thông báo như vậy. Phải làm sao đây các Bác ơi. Ai chỉ cho em với ~X(

trantuan1207

Bác Ân ơi, e nghịch Miui loạn lên, bih làm lại cả bước recovery xong xuôi hết rồi, đến cái mặt thằng Joker cầm lá bài nó cứ treo đơ đơ ở đó, mãi k có hình con robot quệt quệt mũi j cả, thế là bị sai cái j hả bác??? :-s
Bác Ân ơi, giúp em với ạ :((

blue_sail30885

bác Ân cho mình hỏi cái. Khi cài theo dạng này có cần chia partition cho thẻ nhớ của mình hok?
Nếu có thì fải chia làm mấy partition và chia như thế nào. Bác làm cái TUT hướng dẫn lun zụ này đi cho anh em đỡ thắc mắc và hồi hộp.

Thanks bác

bonmat8888

doanh nhân như chú mua cho lành, cờ rách cờ riếc cho sinh viên nghèo bọn cháu thôi :D
Công chức nghèo thui mà. Cũng từng xài VM xịn rồi nhưng đổi đt, rôi tình hình uprom liên tục, thay đổi HĐH liên tục thế này tiền mua VMap chịu sao cho nổi, 70usd/bản mà. Giá mà VM cung cấp key theo IMEI của máy thì cũng mua, đằng này giá thì đắt, cài thì chi cho thay đổi rom có 2 lần... thui đành mang tiếng chơi xấu vậy, chờ Cr*** thôi :))

phamkham

"Nand kernet open failed" em bị thông báo như vậy. Phải làm sao đây các Bác ơi. Ai chỉ cho em với ~X(

bạn chạy Recovery lại từ đầu sau đó mới up,chắc là đang cài DAF sau đó chuyển lại sang Recoovery ?

Chỉnh sửa cuối:

giadoianvung

Tình hình là vừa chuyển từ SD sang, đầu tiên cài FLASH MAGLDR 1.1, xong làm theo hướng dẫn cài RECOVERY v1.2 của pác Ân, đến bước 7 chạy file DAF thì bảng setup hiện ra : DFT Android Flasher for HTC Leo, có dòng "Please wait while installing Android. Do not touch the device!! ", phía dưới là cột xanh chạy tới chạy lui:D. Nhưng mình đợi cả 15' mà vẫn thế chả thấy máy xong reboot gì cả, đã tháo pin ra chạy lại file DAF 2 lần mà vẫn vậy, pác nào biết giúp mình giải quyết với :D

phamkham

Tình hình là vừa chuyển từ SD sang, đầu tiên cài FLASH MAGLDR 1.1, xong làm theo hướng dẫn cài RECOVERY v1.2 của pác Ân, đến bước 7 chạy file DAF thì bảng setup hiện ra : DFT Android Flasher for HTC Leo, có dòng "Please wait while installing Android. Do not touch the device!! ", phía dưới là cột xanh chạy tới chạy lui:D. Nhưng mình đợi cả 15' mà vẫn thế chả thấy máy xong reboot gì cả, đã tháo pin ra chạy lại file DAF 2 lần mà vẫn vậy, pác nào biết giúp mình giải quyết với :D
kinh nghiệm là chạy lại HSPL sau đó làm lại từ đầu sẽ ok

giadoianvung

Máy bàn ở nhà chạy Win7 pác ạ, em nghĩ là đã nó nhận drive, vì có chữ wait usb...usb, đúng không pác?. Cứ bị kẹt ở lúc chạy file DAF.exe, của cả Recovery lẫn Rom android, nó đã hiện lên bảng installing android, trên phone dưới dòng wait usb hiện ra 1 loạt 5-6 dãy chữ, có chữ erase, rồi load mãi. Về bootloader flash lại WM thì bình thường, bác Ân và các pác có kinh nghiệm vào giúp hộ em ca này với nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

giadoianvung

Mình up bản android này này MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4 [A2SD+][GRH78][RMNET][Kernel: MDJ S10.4 OC] + 1 bản của Gauner, tóm lại là cứ đến chạy file DAF của cả tool Recovery và Rom android là bị kẹt, trên PC thì bảng installing android chạy load mãi, trên phone thì dưới chữ wait usb..usb là 1 loạt các dãy chữ, khoảng 7-8 dòng gì đấy.. rồi kẹt luôn ở đấy(30' vẫn vậy), tháo pin ra lắp vào chạy lại vẫn thế. Về bootloader flash lại WM thì bình thường.

ancola66

Super V.I.P
Máy bàn ở nhà chạy Win7 pác ạ, em nghĩ là đã nó nhận drive, vì có chữ wait usb...usb, đúng không pác?. Cứ bị kẹt ở lúc chạy file DAF.exe, của cả Recovery lẫn Rom android, nó đã hiện lên bảng installing android, trên phone dưới dòng wait usb hiện ra 1 loạt 5-6 dãy chữ, có chữ erase, rồi load mãi. Về bootloader flash lại WM thì bình thường, bác Ân và các pác có kinh nghiệm vào giúp hộ em ca này với nhé :D
*Kiểm tra lại HSPL xem đã là 2.0.8 HSPL chưa ?
*Kiểm tra lại RADIO đã là 2.0.8 trở lên chưa ?

giadoianvung

Trưa nay về nhà cài lại từ đầu vẫn không được, ko nhẽ mỗi mình bị lỗi này, ko ai bị giống sao:-?

amateur_no1

Có phải nó hiện lên 3 4 dòng gì đó đúng ko? Dại loại là nó yêu cầu bạn back up bản rom hiện hành hay xóa đi... bạn chọn ko back up bang phím volume lên xuống rồi ấn phím gọi, xong nó sẽ format nand rồi cài ngon lành. Một số bản nó yêu cầu một số nó ko hỏi mà tự format cho mình luôn (có lẽ do file config). Hồi đầu gặp trường hợp này đợi 15p mà ko thấy done sốt ruột wa. Hehe. Chúc vui.

naikaxu

HD2 bị lỗi sau khi up rom MCCM [Desire HD] V5.1 xong tất cả khởi động lại, bị đứng ở chữ HTC màu xanh lá cây. a e nào chỉ mình cách khắc phục nha!