• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

bungbukaka

Bạn đã thử format thẻ nhớ bằng phần mềm SD Format chưa:-?

ah,mình chưa format lại = sd format anocola ah, chỉ format = win7 ,để mình thử xem :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

ah,cuối cùng đã đc, thanks for sự giúp đỡ của bác anocola, thanks you :)

Chỉnh sửa cuối:

pda_s620

Bác Ancola66 ơi em cũng fomat = SDfomat của bác mà cũng ko Recovery dc đc, mặc dù đã thay thẻ nhớ khác( thẻ ko dùng WP7)....vậy là sao hả bác...giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

ghone1990

Muốn bỏ CWM thì up một bản ROM Android bằng Tool MAGLDR là OK thoai;;)
ah không nếu up như thế thì cháu biết rồi.Đây là cháu muốn hỏi Task29 có xóa cả CWM và MAGLDR đi cùng 1 lúc không.Vì cháu task29 rồi nhưng tắt máy cắm sạc vẫn bị đèn đỏ rút sạc ta không hết phải tháo pin ra mới được (Vấn đề này thì đã có topic đề cập rồi)

metallicazz

Mình đã cài win phone 7 đã up sang được winmobile. Mình đã format thẻ nhớ bằng chính win (không format trên PC)
Mình tiến hành cài NAND rom
1. Cóp 2 file trong "copy_to_sd_root" vào thẻ nhở. Mình dùng bản rom "V5.1 CWR/NAND Data2SD.zip" cóp vào thẻ nhớ
2. Cài MAGLDR111 thành công và nó reset lại boot thẳng vào màn hình: ClockwordMod Recovery. Trên màn hình menu ở dưới có các chữ màu cam. Ở dưới hiện lên các dòng màu trắng:
ClockwordMod Recovery v3.0.5
E: can't find misc
E: failed to find "cache" partitionto mount at"/cache"
Mình đã vào install zip from sdcard để thử cài "V5.1 CWR/NAND Data2SD.zip nhưng cài xong nó vẫn reboot vào màn hình: ClockwordMod Recovery v3.0.5 với các dòng như trên.
Các bạn giúp mình cách cài với. Mình lỗi ở chỗ nào và phải làm như thế nào?

ancola66

Super V.I.P
Mình đã cài win phone 7 đã up sang được winmobile. Mình đã format thẻ nhớ bằng chính win (không format trên PC)
Mình tiến hành cài NAND rom
1. Cóp 2 file trong "copy_to_sd_root" vào thẻ nhở. Mình dùng bản rom "V5.1 CWR/NAND Data2SD.zip" cóp vào thẻ nhớ
2. Cài MAGLDR111 thành công và nó reset lại boot thẳng vào màn hình: ClockwordMod Recovery. Trên màn hình menu ở dưới có các chữ màu cam. Ở dưới hiện lên các dòng màu trắng:
ClockwordMod Recovery v3.0.5
E: can't find misc
E: failed to find "cache" partitionto mount at"/cache"
Mình đã vào install zip from sdcard để thử cài "V5.1 CWR/NAND Data2SD.zip nhưng cài xong nó vẫn reboot vào màn hình: ClockwordMod Recovery v3.0.5 với các dòng như trên.
Các bạn giúp mình cách cài với. Mình lỗi ở chỗ nào và phải làm như thế nào?
*** Lỗi là không đọc từ đầu đến cuối hướng dẫn ở bài 1:(

nvn1010

Giúp em với! Em làm tới bước 9 thì máy đứng ở màn hình "go go go!"
.................................................
- Trong gói gồm có bộ Tool RECOVERY v1.2 (Folder Recovery) với Partiion Layouts 250Mb (Theo tôi là Tối ưu nhất).

- Một file flash.cfg, File này dùng để fix nếu các bạn chạy Tool Recovery xong mà khi up rom bị treo ở màn hình Go Go Go hoặc màn hình boot thì các bạn chép file này đè vào thư mục Recovery rồi RECOVERY lại là OK

langthang262

ko hiểu vì sao cứ boot AD SD là báo lỗi sd cannot open kernel

Bạn kiển tra trên thẻ nhớ xem đã thực hiện bước này chưa:
"Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ

forus1983

Bác Cola ơi, trên hướng dẫn cài Recovery có đoạn "Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
" vậy " thư mục gốc của thẻ nhớ" tên là gì vậy hay mình chỉ cần tạo 1 thư mực bất kỳ trên thẻ nhớ copy vào là OK?

- "Bạn nào đã dùng thẻ nhớ để chạy WindowsPhone 7 muốn quay lại Android thì phải Format bằng phần mềm chuyên dụng SDFormatter" --> tức là mình phải tháo thẻ ra khỏi máy để format sau đó mới lắp lại vào để chạy recovery ạ?

Cám ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

Bác Cola ơi, trên hướng dẫn cài Recovery có đoạn "Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
" vậy " thư mục gốc của thẻ nhớ" tên là gì vậy hay mình chỉ cần tạo 1 thư mực bất kỳ trên thẻ nhớ copy vào là OK?

- "Bạn nào đã dùng thẻ nhớ để chạy WindowsPhone 7 muốn quay lại Android thì phải Format bằng phần mềm chuyên dụng SDFormatter" --> tức là mình phải tháo thẻ ra khỏi máy để format sau đó mới lắp lại vào để chạy recovery ạ?

Cám ơn bác!

Thư mục gốc của thẻ nhớ tức là ngoài cùng của thẻ nhớ không trong bất cứ thư mục nào cả. Còn câu thứ 2 thì bạn có thể tháo thẻ nhớ ra đầu đọc thẻ để hủy phân vùng và format hoặc dùng các chương trình format khác như SDforrmat để làm lại hoặc dùng MAGLDR chọn menu 4 USB masstg khi đó máy tính sẽ nhận SD như là 1 USB và bạn có thể làm nó bình thường để Up ROM khác

Chỉnh sửa cuối:

hisakata

Cho mình hỏi... Sao khi install rom trong Recovery rồi... Mình reboot lại mà nó cứ dô chế độ Recovery hoài. Nó không vào hệ điều hành .

forus1983

Thư mục gốc của thẻ nhớ tức là ngoài cùng của thẻ nhớ không trong bất cứ thư mục nào cả. Còn câu thứ 2 thì bạn có thể tháo thẻ nhớ ra đầu đọc thẻ để hủy phân vùng và format hoặc dùng các chương trình format khác như SDforrmat để làm lại hoặc dùng MAGLDR chọn menu 4 USB masstg khi đó máy tính sẽ nhận SD như là 1 USB và bạn có thể làm nó bình thường để Up ROM khác

Hix, mình làm vậy rồi nhưng khi chạy file DAF của Recovery thì nó báo:
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

Quy trình của mình thế này : tháo thẻ nhớ (đang chạy wp7) cho vào đầu đọc thẻ rồi format bằng SDformat3.0, sau đó copy 2 file initrd.gz và zImage vào thẻ nhớ. Cắm thẻ nhớ vào máy, khởi động vào MAGLDR --> chọn menu 4 USB masstg. Cắm dây USB nối với máy tính (vì khi cắm từ đầu thì máy không khởi động được :(, mình có thẻ nhớ trong my computer thì cũng thấy 2 file đã cop vào trước đó)Sau đó chạy DAF thì nó báo lỗi như trên.

Có phải do bản MAGLDR 1.12 hay HSPL3...bị làm sao? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp cách khắc phục gấp với. Thanks!

langthang262

Error happen

Quy trình của mình thế này : tháo thẻ nhớ (đang chạy wp7) cho vào đầu đọc thẻ rồi format bằng SDformat3.0, sau đó copy 2 file initrd.gz và zImage vào thẻ nhớ. Cắm thẻ nhớ vào máy, khởi động vào MAGLDR --> chọn menu 4 USB masstg. Cắm dây USB nối với máy tính (vì khi cắm từ đầu thì máy không khởi động được :(, mình có thẻ nhớ trong my computer thì cũng thấy 2 file đã cop vào trước đó)Sau đó chạy DAF thì nó báo lỗi như trên.

Có phải do bản MAGLDR 1.12 hay HSPL3...bị làm sao? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp cách khắc phục gấp với. Thanks!

Phải chọn 5. USB flasher thì mới flash DAF được chứ bạn

huydong0164

Error happen

Chạy recorvery là cài đặt Android bằng file zip trên thẻ nhớ, bạn phải copy ROM.zip vào thẻ nhớ và thực hiện up ROM trên thẻ nhớ chứ. Khi bạn up dạng NAND thì mới chạy file DAF khi đó bạn phải chọn USB Flasher