• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

sonYH

uh không sao đâu bạn bạn cứ yên tâm;;) do mình dùng 5233 là 51.1.002 mà mình post qua 5230 quên chỉnh lại thôiX_X
trơi ơi , sao minh thấy mung lung quá , ở đây bạn bảo đc nhưng sao ở dưới bạn bảo là phài flash bản cao hơn hoặc bằng ,hix.

coc3k

Member
trơi ơi , sao minh thấy mung lung quá , ở đây bạn bảo đc nhưng sao ở dưới bạn bảo là phài flash bản cao hơn hoặc bằng ,hix.
thì cái sv nó ghi zậy chứ thôi vì mún chỉnh vs mấy mà không đc:)) chủ yếu là cái core đấy bạn bạn phải dùng core bằng hoặc hơn bản cũ là đc

ngocthuan92

Bạn đổi tên rofs 2 cho đúng
và dùng core đúng ver
hoặc là chơi cái kiểu ruột là ver thấp, còn vỏ là của ver cao =))

kelangdu_1979

zay la tap to unlock gio tai ve giai nen co file roi ha Tan Vu. Tai gio dag onlie tren dt nen ko bit. Neu dc gio ra tiem net lien.

ngocthuan92

Bản fix 5230 mình vừa flash không vào được bàn phím full qwerty
mình đã bỏ mod belle vào nhưng góc phải dưới màn hình chính...vẫn còn chữ Contacts chứ k phải là biểu tượng Menu

coc3k

Member
Bản fix 5230 mình vừa flash không vào được bàn phím full qwerty
mình đã bỏ mod belle vào nhưng góc phải dưới màn hình chính...vẫn còn chữ Contacts chứ k phải là biểu tượng Menu
bạn có mod gì thêm không chứ bàn phím hoàn toàn không bị, còn cái kia là mình đã cook lại chữ danh bạ rùi bạn có thể chỉnh lại chữ menu

coc3k

Member
Bản up ngày 27/3 co gì mới không bạn coc3k?
không có gì mới bạn, do bửa trước mình post nhầm bản mình đang dùng là cho nó chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, nhật kí nên ram chỉ 4x thôi giờ mình cho nó hết chạy ẩn rùi

demngoclan

Mình đang sử dụng bản 5233 mình kiển tra mấy thứ bạn nói nó có chạy ẩn đâu bạn.

ngocthuan92

bạn có mod gì thêm không chứ bàn phím hoàn toàn không bị, còn cái kia là mình đã cook lại chữ danh bạ rùi bạn có thể chỉnh lại chữ menu

chỉnh lại chữ menu = cách nào hả bạn ? vì mình mod belle vào nên nhìn buồn cười lắm :))
mỉnh chỉ thêm vào mod belle + mod 3.5g thôi :D
Quái thật...sau khi bật effects lên và tắt mình đã vào được bàn phím full qwerty :D
Bản này mình dùng 1 thời gian Ram xuống còn khoảng 44m...lạ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

chỉnh lại chữ menu = cách nào hả bạn ? vì mình mod belle vào nên nhìn buồn cười lắm :))
mỉnh chỉ thêm vào mod belle + mod 3.5g thôi :D
Quái thật...sau khi bật effects lên và tắt mình đã vào được bàn phím full qwerty :D
Bản này mình dùng 1 thời gian Ram xuống còn khoảng 44m...lạ nhỉ
Tùy chọn -> Phím tắt phải -> ứng dụng -> menu

wonbejn

không có gì mới bạn, do bửa trước mình post nhầm bản mình đang dùng là cho nó chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, nhật kí nên ram chỉ 4x thôi giờ mình cho nó hết chạy ẩn rùi

sax, vậy giờ mình phải flash lại nữa hay sao bạn ? hic hic

Radium

Moderator
flash thì cũng không ngại bằng việc cài lại app (nhất là với những người dùng nhiều app như mình):(

mình thì thấy công đoạn cook là tốn thời gian nhất vì cái máy nhà mình yếu như sên ấy.:) flash thì mất 5-10' chứ mấy

ngocthuan92

flash thì cũng không ngại bằng việc cài lại app (nhất là với những người dùng nhiều app như mình):(

cài app nhiều, game nhiều....chắc bạn nên quay về fw gốc thôi :D ổn định
FW gốc mình dùng trước kia Ram lúc nào cũng trên 50m :D pin tốt ..nhưng thích đổi gió

coc3k

Member
Mình đang sử dụng bản 5233 mình kiển tra mấy thứ bạn nói nó có chạy ẩn đâu bạn.
nếu bạn dùng phiên bản trước ngày 24 là không chạy ẩn mà bạn dùng phiên bản ngày 24 là có chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, nhật kí đấy bạn bạn dùng pm killme mới thấy nó chạy ẩn
nếu bạn không quan trong về ram như mình thì nên dùng bản ngày 24 cho nó tiện bạn còn muốn ram cao thì dùng bản ngày 27 của mình;;)

kelangdu_1979

nếu bạn dùng phiên bản trước ngày 24 là không chạy ẩn mà bạn dùng phiên bản ngày 24 là có chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, nhật kí đấy bạn bạn dùng pm killme mới thấy nó chạy ẩn
nếu bạn không quan trong về ram như mình thì nên dùng bản ngày 24 cho nó tiện bạn còn muốn ram cao thì dùng bản ngày 27 của mình;;)

5233 mình fl bản up ngày 27-3 dùng được hơn ngày ram xuống chỉ còn 41m. Mình kô cài nhiều ứng dụng.