• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

demngoclan

Bản up 27/3 cho 5233 minh moi jaf.moi thu diều ok.nhung có vẻ như pin mau hết thi phải

Nhờ pro nào chỉ mình cách xóa kille va shazam với.mấy cái đó mình không sử dụng tời ma.

Hi. Cảm ơn bạn nhiều nha! :)

Last edited by a moderator:

coc3k

Member
Bản up 27/3 cho 5233 minh moi jaf.moi thu diều ok.nhung có vẻ như pin mau hết thi phải
bản ngày 27 với 24 có khác gì dâu bạn chỉ là mình không cho nó chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, nhật kí thôi mà
Nhờ pro nào chỉ mình cách xóa kille va shazam với.mấy cái đó mình không sử dụng tời ma.
cái shazam bạn xoá theo đường dẩn này http://www.mediafire.com/?9b59kq506bq8az1
còn killme xoá theo đường dẩn này http://www.mediafire.com/?d7mlrci47wqdpw9

demngoclan

cái killme mình xoá vẫn chưa hết được bạn ah. mình không tìm thấy file KillMe.mbm là sao vậy bạn

coc3k

Member
cái killme mình xoá vẫn chưa hết được bạn ah. mình không tìm thấy file KillMe.mbm là sao vậy bạn
bạn cứ xoá theo cái mình đưa là đc rồi file nào không có thôi bạn vậy là đc rùi đấy bạn thử jaf xem có còn killme không
Cảm ơn bạn nhiều nhé, forums mất nút thanks rồi :D
uh không có gì bạn, trước kia bạn cũng giúp mình nhìu mà:D

doanmanh86

cái Quick Office là mình cho vào core rồi nếu bạn không muốn dùng Quick Office thì dùng core binh24 là đc, còn PhotoBrowser thì bạn xóa theo đường dẩn này dùm mình http://www.mediafire.com/?4g842cgiv70hgar và vào Private> 101f4cd2> xóa thư mục suites đi cho nó khỏi có trong thư mục photo nữa là xong

Mình đã xóa thư mục suites trong Private> 101f4cd2 > mà vẫn có biểu tượng photobrowser trg photo bạn ơi

coc3k

Member
Mình đã xóa thư mục suites trong Private> 101f4cd2 > mà vẫn có biểu tượng photobrowser trg photo bạn ơi
zậy bạn bung rofs2 của bản nào không có bạn thay nguyên luôn cái thư mục 101f4cd2 là đc bạn

victory91091

mình vừa cook vào con 5233. nhưng trình phát nhạc lại không quét đc . mặc dù trình ảnh vẫn quét đc. mình thử đủ mọi cách rồi . có ai bị giống mình không . chỉ giùm với

coc3k

Member
mình vừa cook vào con 5233. nhưng trình phát nhạc lại không quét đc . mặc dù trình ảnh vẫn quét đc. mình thử đủ mọi cách rồi . có ai bị giống mình không . chỉ giùm với
chỉ quét đc nhạc trong thư mục music của ổ e thôi bạn

coc3k

Member
Bản fix lại ngày 27 cuả bạn coc3k pin mau hết wa.hix
mình đã nói rồi bản ngày 27 với 24 như nhau chỉ khác là mình không cho nó chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, nhật kí thôi. không thì bạn dùng bản cfw khác đi đừng dùng bản này nữa

minh76100

pro ơi cho hỏi mình muốn flash thì cho 5230 thì down file
Core 5230: Click here
- Rofs2 5230:
+ Link Swype to unlock : Click here
sau đó giải nén 2 file (core và rofs2) down về cho chung vào thư mục rm-588 rồi chạy hả pro

coc3k

Member
pro ơi cho hỏi mình muốn flash thì cho 5230 thì down file
Core 5230: Click here
- Rofs2 5230:
+ Link Swype to unlock : Click here
sau đó giải nén 2 file (core và rofs2) down về cho chung vào thư mục rm-588 rồi chạy hả pro
uh đúng rùi bạn cho chung vào thư mục rùi cho vào đường dẩn rùi flash, không bạn cũng có thể flash bằng 2 file như video này
[video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=33P3m-wT9tI[/video]

Radium

Moderator
Bạn coc3k cho mình hỏi làm sao chỉnh được cái cảm ứng kéo menu lên hết màn hình vậy? Thanks nhiều!

coc3k

Member
Bạn coc3k cho mình hỏi làm sao chỉnh được cái cảm ứng kéo menu lên hết màn hình vậy? Thanks nhiều!
bạn bung rofs2 của mình ra theo đường dẩn private> 10202be9> copy 2 file 10283344.txt và 20021192.txt là đc

ngocthuan92

Bản fix lại ngày 27 cuả bạn coc3k pin mau hết wa.hix

Mình ko nói sao cho chính xác nhưng cảm nhận về thời lượng pin ở lần fix lỗi này giảm rõ rệt
Máy mình không dùng...chỉ để trong túi mà ko trụ được 2 ngày...(Mình đã test bản này cả tuần rồi...nên hiểu rõ)
Tuy là không khác bản trước nhưng có fix một số lỗi và hình như bản 5230 mình test phát sinh lỗi xóa nhạc bị out
chuyện pin lâu hay mau hết mình chỉ nói ý kiến cá nhân...tùy thuộc vào máy của từng bạn và cách dùng...mong đừng ném gạch mình

wonbejn

Mình ko nói sao cho chính xác nhưng cảm nhận về thời lượng pin ở lần fix lỗi này giảm rõ rệt
Máy mình không dùng...chỉ để trong túi mà ko trụ được 2 ngày...(Mình đã test bản này cả tuần rồi...nên hiểu rõ)
Tuy là không khác bản trước nhưng có fix một số lỗi và hình như bản 5230 mình test phát sinh lỗi xóa nhạc bị out
chuyện pin lâu hay mau hết mình chỉ nói ý kiến cá nhân...tùy thuộc vào máy của từng bạn và cách dùng...mong đừng ném gạch mình

mình đang dùng 5230 và ko bị lỗi xoá nhạc bị out nhé bạn,còn pin thì cảm nhận của mình cũng thấy pin hơi mau hết :(

ngocthuan92

mình đang dùng 5230 và ko bị lỗi xoá nhạc bị out nhé bạn,còn pin thì cảm nhận của mình cũng thấy pin hơi mau hết :(
Hôm bữa xóa bị out mà nay cũng chưa test lại :D chắc là do máy mình thôi
Bản này mượt và nhanh...nhưng pin thì cảm nhận là kém...chịu dùng thì chịu chấp nhận...chăm sạc pin thôi :(

demngoclan

Hôm bữa xóa bị out mà nay cũng chưa test lại :D chắc là do máy mình thôi
Bản này mượt và nhanh...nhưng pin thì cảm nhận là kém...chịu dùng thì chịu chấp nhận...chăm sạc pin thôi :(

uh.mình cũng thấy vậy đó,ngay từ đầu mình jaf bản up cho 5233 mình đã thấy pin mau hết thật đấy.
mình tìm mod pin trâu để cho vào xem có khá hơn không mà kiếm mãi cũng không có. pro nào có cho mình xin với.:D