• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

coc3k

Member
bạn gửi cho mình mod tắt chạy ẩn là đc, vì mình mất công chỉnh vài thứ với lại cho thêm vài soft vào rofs rồi lên ngại làm lại từ đầu.
đấy bạn chỉnh lại như phía trên là đc rùi:p

ngocthuan92

bạn gửi cho mình mod tắt chạy ẩn là đc, vì mình mất công chỉnh vài thứ với lại cho thêm vài soft vào rofs rồi lên ngại làm lại từ đầu.

Mặc định của fw gốc là chạy ẩn đó bạn
Không chạy ẩn khi vào danh bạ hay tin nhắn k được mượt ;))
Nếu thích thì bạn kill nó đi...việc gì phải tắt chạy ẩn

doanha1

bạn ơi fix lại link down rosf2 cho 5233 di. hix link die rui. thanks bạn nhiều nhìu

coc3k

Member
THÔNG BÁO:
Up fix 27/3/2012
Do bửa trước mình up nhầm cái phiên bản mình đang dùng là cho nó chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, lịch nên ram lúc nào cũng chỉ đc 4x X_X
Mình cũng đã thêm rofs2 Swype to unlock cho những bạn cần hoàn toàn không bị lỗi bàn phím như các bạn nói ;;)

ngocthuan92

THÔNG BÁO:
Up fix 27/3/2012
Do bửa trước mình up nhầm cái phiên bản mình đang dùng là cho nó chạy ẩn danh bạ, tin nhắn, lịch nên ram lúc nào cũng chỉ đc 4x X_X
Mình cũng đã thêm rofs2 Swype to unlock cho những bạn cần hoàn toàn không bị lỗi bàn phím như các bạn nói ;;)
Coc3k tìm thêm MOD RAM & CPU mới đi bạn+ Mod pin....quăng vào nữa + fix lỗi swipe to unlock làm lỗi bàn phím qwerty => Xuất bản final luôn :))

coc3k

Member
Coc3k tìm thêm MOD RAM & CPU mới đi bạn+ Mod pin....quăng vào nữa + fix lỗi swipe to unlock làm lỗi bàn phím qwerty => Xuất bản final luôn :))
mình thấy cái này tốt rùi bạn do mún chạy nhanh thì phải chịu tốn pin thôi cpu hoạt động hết công sức mà =))
mình cũng đã fix lỗi swipe to unlock rồi đấy bạn ;;) có link download phía trên kìa bạn:D

ngocthuan92

mình thấy cái này tốt rùi bạn do mún chạy nhanh thì phải chịu tốn pin thôi cpu hoạt động hết công sức mà =))
mình cũng đã fix lỗi swipe to unlock rồi đấy bạn ;;)

không cần mươt lắm đâu ;;) mình muốn tìm mod pin + mod giảm xung CPU =>>:)

chitieu

bản này đã fix luôn cái dấu V trong phần tin nhắn chưa bạn hay mình lại phải tự add thêm vào

ngocthuan92

Sao mình cảm nhận bạn cfw này nhắn tin chậm ghê quá
Lúc mình soạn tn xong -> có dòng báo "Đang gởi tn" --> Bấm phím cứng thoát ra ---> Tin nhắn k gởi được (Bình thường sẽ có biểu tượng đang gơi tin cạnh cột pin)
Tn đến mình nhận--> Mở lên xem ---> Chọn trả lời --> Chờ đến bàn phím cũng 1 lúc :(
Chắc đi đâu rồi cũng đi về với fw gốc :(

coc3k

Member
coc3k ơi bạn có mod qt 4.7.3 va pyton không?
bạn có thể xem ở topic nguyenviethoa
Lúc mình soạn tn xong -> có dòng báo "Đang gởi tn" --> Bấm phím cứng thoát ra ---> Tin nhắn k gởi được (Bình thường sẽ có biểu tượng đang gơi tin cạnh cột pin)
Tn đến mình nhận--> Mở lên xem cũng phải đợi 1 lúc :( ---> Chọn trả lời --> Chờ đến bàn phím cũng 1 lúc :(
"Lúc mình soạn tn xong -> có dòng báo "Đang gởi tn" --> Bấm phím cứng thoát ra ---> Tin nhắn k gởi được (Bình thường sẽ có biểu tượng đang gơi tin cạnh cột pin)"
cái này là do bạn có cook thêm gì không chứ mình hoàn toàn không bị khi gởi vẩn có biểu tượng đang gởi bên cột pin
"Tn đến mình nhận--> Mở lên xem cũng phải đợi 1 lúc ---> Chọn trả lời --> Chờ đến bàn phím cũng 1 lúc
Chắc đi đâu rồi cũng đi về với fw gốc "
còn cái này là do mình tắt chế độ chạy ẩn của tin nhắn cho nó không tốn ram mới zậy

Tuanhlc2

bạn nào có link Đồng Bộ ovi không cho mình xin với.
Danh bạ để trên đó không sao lấy về được. @@!

ngocthuan92

bạn có thể xem ở topic nguyenviethoa

cái này là do bạn có cook thêm gì không chứ mình hoàn toàn không bị khi gởi vẩn có biểu tượng đang gởi bên cột pin
còn cái này là do mình tắt chế độ chạy ẩn của tin nhắn cho nó không tốn ram mới zậy
Mình đã khắc phục được rồi :D

socloc20

Tn đến mình nhận--> Mở lên xem ---> Chọn trả lời --> Chờ đến bàn phím cũng 1 lúc :(

ko gửi dc tn là do mạng chứ lại kêu tại fw @@....nhảm

ngocthuan92

ko gửi dc tn là do mạng chứ lại kêu tại fw @@....nhảm
Đây không phải là không gởi được tn...đề nghị bạn đọc lại nha =)) bạn chưa đọc kĩ mà đã tl kiểu đó =)) vãi thành viên cấp 5 trả lời kiểu ta đây quá, nhà mạng chẳng liên quan gì ở đây
Mà không được do quá trình load tin nhắn và gởi đi chậm...mình bấm nút thoát ra màn hình...1 lúc sau mới thấy biểu tượng đang gởi tin...:))