• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

ChanYue

Các bác chỉnh máy như thế nào mà được 5 ngày vậy, mình chạy nền 2 ứng dụng : Profile Scheduler + Slide to unlock và để độ sáng 50% + chạm rung 1 dùng được max là 3 -3,5 ngày hà.

trâu quá, mod CPU và 1 số trình quản lý apps nữa chắc còn trâu nữa

votinh484

Các bác chỉnh máy như thế nào mà được 5 ngày vậy, mình chạy nền 2 ứng dụng : Profile Scheduler + Slide to unlock và để độ sáng 50% + chạm rung 1 dùng được max là 3 -3,5 ngày hà.

mấy bác xài ghê wa, em thì ngày nào cũng sạc pin hết (vì hay nghe nhạc mà )

Mình vừa flass xong chạy rất mượt và nhanh
tiện đây cho mình hỏi. Tháng này mình đã flass độ 7or8 lần đủ loại cfw ,liệu có ảnh hưởng gì ko bạn?

thanhhaifire

Mình vừa flass xong chạy rất mượt và nhanh
tiện đây cho mình hỏi. Tháng này mình đã flass độ 7or8 lần đủ loại cfw ,liệu có ảnh hưởng gì ko bạn?
vô tư ! để tạo 1 bản CFW ng ta flash vài chục lần đó

hoangtuong

Chủ thớt cho em hỏi em muốn thay cài mầu red bản của thì vào đâu chỉnh ấy nhỉ máy em blu nên không thích màu đỏ , nóng quá cảm ơn bác

bunrieucua

Chủ thớt cho em hỏi em muốn thay cài mầu red bản của thì vào đâu chỉnh ấy nhỉ máy em blu nên không thích màu đỏ , nóng quá cảm ơn bác
Hỏi chả rõ ràng gì cả.
Màu đỏ trong CFW là do theme mà:|

ht8xlove

Dùng chán CFW c6 , n97 rồi cuối cùng lại về bản gốc của kita . Ổn định nhất . Nhưng nhìn cái Lanscape menu với bộ icon ana pack của C6 và N97 mà thèm quá . Giá mà nó đuợc mod vào bản của Kita !!!!! :-?

kitafung

Dùng chán CFW c6 , n97 rồi cuối cùng lại về bản gốc của kita . Ổn định nhất . Nhưng nhìn cái Lanscape menu với bộ icon ana pack của C6 và N97 mà thèm quá . Giá mà nó đuợc mod vào bản của Kita !!!!! :-?

Cá nhân mình không thích Icon Anna nên mình ko mod vào bạn à. Hix có 1 bạn report 2 lỗi và mình đã kiểm tra đúng là bị lỗi:
- Auto Patch trong Rom Patch không hoạt động mà phải chạy bằng tay.
- Kéo bảng danh bạ ko có xuất hiện chữ cái lần lượt.

Bạn nào có bản RP+ 3.0 dành cho CFW thì cho mình xin nhé.

baokiem1

Bạn Kita có thể up lên cho mình xin bản v52.0.101 chỉ thêm gói ngôn ngữ Tiếng Việt thôi, không cần mod thêm gì cả. Thanks
Ah cho mình hỏi cài rompact vào có tác dụng gì bạn, trước giờ mình không sử dụng đến rompact, mình chỉ mod thêm intallsever vào rồi cài phần mềm thôi.

ht8xlove

Cá nhân mình không thích Icon Anna nên mình ko mod vào bạn à. Hix có 1 bạn report 2 lỗi và mình đã kiểm tra đúng là bị lỗi:
- Auto Patch trong Rom Patch không hoạt động mà phải chạy bằng tay.
- Kéo bảng danh bạ ko có xuất hiện chữ cái lần lượt.

Bạn nào có bản RP+ 3.0 dành cho CFW thì cho mình xin nhé.
Hai cái lỗi đó với mình không quan trọng vì mình dung bản của cậu từ rất lâu rồi tới giờ chưa cần phải apply path bao giờ cả . Cái icon ana lúc đầu mình cũng không thích nhưng nhìn kỹ thì thấy nó đẹp , mượt mà tinh tế hơn . cái icon e7 hay n8 nhìn thô quá , nhìn khong có tính cong nghệ . Còn cái lanscape menu ngang( 2*6 dọc 3*4 ) mình thấy tiện mà đẹp đáy chứ vì menu được mở rộng . Ko có mod này nhìn cái màn hình menu bé tí mà quê một cục . Mình đã thử mod hai mod này vào bản của cậu mà làm mãi không được , đưa nó vào là máy cũng ngủ luôn . chán thế . :(( . nhung mình vẫn thích nhất bản của cậu về thính ổn định lâu dài và nhanh , mượt . Thanks bạn một lần nữa vì bản này :D !

kitafung

Hai cái lỗi đó với mình không quan trọng vì mình dung bản của cậu từ rất lâu rồi tới giờ chưa cần phải apply path bao giờ cả . Cái icon ana lúc đầu mình cũng không thích nhưng nhìn kỹ thì thấy nó đẹp , mượt mà tinh tế hơn . cái icon e7 hay n8 nhìn thô quá , nhìn khong có tính cong nghệ . Còn cái lanscape menu ngang( 2*6 dọc 3*4 ) mình thấy tiện mà đẹp đáy chứ vì menu được mở rộng . Ko có mod này nhìn cái màn hình menu bé tí mà quê một cục . Mình đã thử mod hai mod này vào bản của cậu mà làm mãi không được , đưa nó vào là máy cũng ngủ luôn . chán thế . :(( . nhung mình vẫn thích nhất bản của cậu về thính ổn định lâu dài và nhanh , mượt . Thanks bạn một lần nữa vì bản này :D !

Thanks bạn, mình sẽ cố gắng làm một bản Anna nữa cho mọi người vậy. Còn menu ngang thì không mod được ở ƠFW nha bạn, mình đã thử rồi.

kitafung

Són mấy cái hình bản CFW đang test

ht8xlove

Thanks bạn, mình sẽ cố gắng làm một bản Anna nữa cho mọi người vậy. Còn menu ngang thì không mod được ở ƠFW nha bạn, mình đã thử rồi.
Ok , Vậy thì còn gì bằng nữa , Thank vì tinh thần chia sẻ nhiệt tình và những sản phẩm chất lượng của cậu . P/S Cái bản cậu đang làm đẹp thiệt .Icon ana nũa là ok với mình :D .Cái cột sóng ngộ ghê !:p

tangbalan

nếu có làm anna thì anh làm thêm 1 bản thường nữa nha,đễ cho người dùng có sự lựa chọn.

Status
Không mở trả lời sau này.