• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

thainguu

Dạo này k hiểu sao tao đen thật. Ra đường thì dẫm phải cứt- lên FR thì lại gặp mày. Thôi đc rồi, nếu như mày phủ nhận sự ngu dốt đang ngày một lớn dần trong cái bộ óc nhỏ nhắn của bản thân mày thì tao cũng tôn trọng ý kiến đó. Chẳng phải là tao đánh trống lảng hay biện hộ đâu mà bởi vì tao thừa biết mày k đủ.....................
...................
:)). Vậy nên nếu mày muốn biết “tại sao mình ngu” và “ngu đến mức nào” thì hãy để lại YH- tao sẽ Pm riêng mày. Hoặc mày cũng có thể PM vào YH : May_ngu_nhu_con_cho . Tao hứa sẽ giải đáp mọi thắc mắc dù là ngu nhất của mày =))

THẬT SỰ XIN LỖI CÁC BẠN KHI PHẢI ĐỂ TÌNH TRẠNG CH.. XỔNG CHUỒNG Ở ĐÂY VÀ GÂY NÊN NHỮNG TAI NẠN NGHIÊM TRỌNG KHIẾN TOPIC EM TRỞ NÊN LOÃNG ĐI VÀ CÓ NGUY CƠ BỊ KHÓA!!

EM MẤY HÔM NAY BẬN NÊN KO ĐƯỢC CHĂM SÓC TOPIC. XIN LỖI CÁC BÁC!
EM ĐỀ NGHỊ CÁC BẠN CÓ DÙNG PHOTON THÌ NÊN POST NHỮNG LỜI GÓP Ý CŨNG NHƯ BÁO CÁO LỖI CHỨ KO PHẢI VÌ THẤY TỐT HƠN CFW CỦA MÌNH MÀ ĐÂM RA GHÉT RỒI LÊN ĐÂY SỦA BẬY BẠ! VÌ CFW PHOTON LÀ SỰ HỢP TÁC CỦA NHIỀU PRO DANH TIẾNG NHƯ EM ĐÃ NÓI Ở ĐẦU TOPIC NÊN NHỮNG LỖI VẶT ÍT XẢY RA VÀ ĐẶC BIỆT NÓ RẤT ỔN ĐỊNH.

KHÔNG VIỆC GÌ PHẢI KHÓA TOPIC KHI LỖI XẢY RA LÀ DO 1 CÁ THỂ LÀM LOẠN, CHỈ NÊN KỶ LUẬT VĨNH VIỄN CÁ THỂ CÓ NHỮNG PHÁT NGÔN BỪA BÃI, THIẾU VĂN HÓA, KO PHÙ HỢP THUẦN PHONG MỸ TỤC CỦA DIỄN ĐÀN VÀ CỦA DÂN TỘC TA.

CHÚC CÁC BÁC SỚM BÌNH TÂM VÀ CỐNG HIẾN CHO DIỄN ĐÀN! :)

anhtuan89gt

Đầu tiên mình muốn gửi lời xin lỗi tới tất cả mọi người , đặc biệt là bác chủ topic vì sự cố k mong muốn này.

@thainguu : Dù sao thì mình cũng đã gửi lời xl tới bạn. Mình chỉ hơi buồn là trc khi chỉ trích ai bạn k cân nhắc kỹ. Bạn đừng có gen tỵ với thằng kutamitsu khi mình chửi nó nhiều hơn như thế. Và bạn cũng đừng buông những lời "dĩ hòa vi quí" giả tạo để che giấu cho cái tâm hồn thối nát và chó má của bản thân. Mình chỉ muốn nói đôi điều vs bạn như vậy thôi, nếu như có j k phải thì pm riêng cho mình nha ,YH mình post bài trên đó.. Mình mong kể từ sau bài viết này topic sẽ trở lại bt =D>

wtpwt

Đã dùng qua Eclipse V6... Và cơ bản là không được như quảng cáo và kỳ vọng. Lại N8 Edition.

kutamitsu

Bực mình flash bản elip v6 như nó quảng cáo đây. Và ko thể chấp nhận được 1 li một line nào cả. Độ trễ của menu vào và thoát cực chậm ko thể sánh với bất cứ bản nào electron tiền thân của photon hay photon và n8 edition. Menu chưa được việt hóa hết mặc dù đã backup. ominia hs hs tương tự như live flas chỉ chạy với ngôn ngữ E, và cũng ko phải là HD như đã quảng cáo vì ion của ominia cực thô và xấu, effect ko thể bằng photon chứ đừng nói đến amination. Chỉ bấy nhiều thôi đã đủ cho vào quên lãng. tại thằng chết giẫm này làm mình lại cặm cụi ngồi xếp lại Ndesk.

Đã dùng qua Eclipse V6... Và cơ bản là không được như quảng cáo và kỳ vọng. Lại N8 Edition.

Thêm một người nữa sài elip và đã quay về n8. Ko biết thằng bệnh kia còn dám to mồm nữa ko

GER2407

Mọi người ơi, mỗi người nhường nhau một tí đi. 2 bạn cũng là thành viên cấp 3 cấp 4 rồi sao lại nói nhau như vậy chứ, mà nếu có xích mích gì thì hay pm riêng cho nhau chứ, sao lại viết ra đây thế này, trông ko hay cho lắm.
Mong các mod sớm vào giải quyết.

shido_katori

Active Member
các bác giúp em làm cái gì mà backup FW ak, em đang muốn thử flash bản N8 edition cho 5230 ( hiện tại đang sử dụng CFW Photon) nhưng với 1 đống phần mềm và game thì ngồi cài lại xong hết cũng gần 2 tiếng đồng hồ nên ngán lắm, các bác chỉ em cách backup và sau khi Flash mình restore lại thì CFW là N8 edition nhưng app và game ko bị mất..... :-/

i34_i3y_vjp

Đầu tiên mình muốn gửi lời xin lỗi tới tất cả mọi người , đặc biệt là bác chủ topic vì sự cố k mong muốn này.

@thainguu : Dù sao thì mình cũng đã gửi lời xl tới bạn. Mình chỉ hơi buồn là trc khi chỉ trích ai bạn k cân nhắc kỹ. Bạn đừng có gen tỵ với thằng kutamitsu khi mình chửi nó nhiều hơn như thế. Và bạn cũng đừng buông những lời "dĩ hòa vi quí" giả tạo để che giấu cho cái tâm hồn thối nát và chó má của bản thân. Mình chỉ muốn nói đôi điều vs bạn như vậy thôi, nếu như có j k phải thì pm riêng cho mình nha ,YH mình post bài trên đó.. Mình mong kể từ sau bài viết này topic sẽ trở lại bt =D>

Ko ra cái gì hết.đây đâu phải là cái chợ.hết chửi nhau rùi lại xoay ra đá đểu bác chủ topic.đây là hành vi phá hoại
nghiêm trọng hình ảnh forum.cần phải xử lí nghiêm khắc
. :mad:)

kutamitsu

các bác giúp em làm cái gì mà backup FW ak, em đang muốn thử flash bản N8 edition cho 5230 ( hiện tại đang sử dụng CFW Photon) nhưng với 1 đống phần mềm và game thì ngồi cài lại xong hết cũng gần 2 tiếng đồng hồ nên ngán lắm, các bác chỉ em cách backup và sau khi Flash mình restore lại thì CFW là N8 edition nhưng app và game ko bị mất..... :-/

bạn backup trong quản lí file nhé, chọn backup tất cả, một số ứng dụng chạy trên thẻ sẽ phải cài lại. những ứng dụng can thiệp giao diện cũng vậy. nhưng game và themes dảm bảo ko mất đâu.

minhthang772

bạn ơi có thể chỉ mình chi tiết loại bỏ file nào và thêm file nào vào file gốc để flash ko tại mình mới biết sử dụng

rongdemhanoi

bản này tốc độ thì mượt nhanh nhưng phải mod lai PROFILE và galery
galery đọc ảnh tùm lum

khanhtinli

Các bác ơi cho e hỏi ; Nokia Photon CFW

có dùng được cho FW X6 RM-559_30.0.003 được hok vậy ? hay là mình dow Nokia Photon CFW
rồi mình coppy bỏ vào thư mục gốc của FW X6 RM-559_30.0.003 rồi mình flash vậy , Tại e cũng hok rành cho lắm nên mong mấy bác chỉ giáo cho . E thank mấy bác trước nha !

kutamitsu

bản này tốc độ thì mượt nhanh nhưng phải mod lai PROFILE và galery
galery đọc ảnh tùm lum

Gallery vẫn như bản bình thường mà bạn. profile nếu bạn backup thì cũng vẫn như bình thường ko sao cả.

Các bác ơi cho e hỏi ; Nokia Photon CFW

có dùng được cho FW X6 RM-559_30.0.003 được hok vậy ? hay là mình dow Nokia Photon CFW
rồi mình coppy bỏ vào thư mục gốc của FW X6 RM-559_30.0.003 rồi mình flash vậy , Tại e cũng hok rành cho lắm nên mong mấy bác chỉ giáo cho . E thank mấy bác trước nha !
Rm-559 có trong danh sách ở trên mà bạn. bạn down file đính kèm về giải nén ra được 2 file. Bạn copy đè vào fw gốc. Tên phải đặt lại sao cho giống fw gốc, còn giống rồi thì thôi. gọi là thay thế file ở trong fw gốc rồi flash thôi. đơn giản vậy thôi mà

bạn ơi có thể chỉ mình chi tiết loại bỏ file nào và thêm file nào vào file gốc để flash ko tại mình mới biết sử dụng

bạn download file đính kém ở trên về có RM-588_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx đúng ko, đây là mình lấy ví dụ. Nếu rm khác thì file sẽ khác nhưng cơ bản vẫn là vậy. Bạn xem file như thế này ở trong fw gốc của bạn tên có giống vạy hay ko. Một số fw gốc là RM-588_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx - khác nhau ở C01 và C02 thôi. các bạn đổi tên cho file đính kèm giống như của fw gốc - gọi là replace. dùng máy tính nhiều crack phần mềm đa số là vậy. rồi copy đè vào thế là xong thôi.

kutamitsu

bỏ được chứ sao ko nó nằm ở trong bộ autoinstall mà. ko autoinstall cũng chả sao hoặc auto rồi tí ko thích thì vào gỡ đi.

shevadang

Máy mình là X6-16GB mình đã cook bằng bản N8 mình muốn bỏ killme và filebrowser sao mình ko tìm thấy những phần đó trong ứng dụng đã cài vậy các bro chỉ dùm mình nha.thanks

girl_da_tinh93

Máy mình là X6-16GB mình đã cook bằng bản N8 mình muốn bỏ killme và filebrowser sao mình ko tìm thấy những phần đó trong ứng dụng đã cài vậy các bro chỉ dùm mình nha.thanks

2 soft đó đc cook "chết" vào Fw rồi bạn ak, k gỡ đc đâu