• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

Hauanh_SISX

em cài j.a.f 1.98.66 , sao trong j.a.f ko thấy 5530 nhỉ ? Các bác chỉ giúp em với . Em mò wá àh ?

anhtuan89gt

Ngày trc mình đang dùng rất ổn định bản Eclipse V6, thấy mọi ng ca tụng bản Photon quá nên cũng phang thử xem sao. Kết quả là tương đối thất vong, thua bản trc mình dùng toàn tập. Có lẽ mấy bác chưa ai từng dùng bản Eclipse V6 nên mới ca tụng bản photon này đến thế...

kutamitsu

Ngày trc mình đang dùng rất ổn định bản Eclipse V6, thấy mọi ng ca tụng bản Photon quá nên cũng phang thử xem sao. Kết quả là tương đối thất vong, thua bản trc mình dùng toàn tập. Có lẽ mấy bác chưa ai từng dùng bản Eclipse V6 nên mới ca tụng bản photon này đến thế...

Elip Only Eng, còn về chất lượng thì người dùng là biết rồi topic elip chỉ lên được 6 trang, còn ở đây thì sao. Bên dailymobile ng ta cũng ghi là nhanh nhất. ko có gì để bàn cãi

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

xin lỗi bạn nhưng mọi người ở topic này ai test thử bản nào đều đưa link cho anh em cùng trải nghiệm. bạn ko đưa link ra ai biết đâu mà mần. Và bản elip mà bạn sài so với photon nó hơn những gì mà bạn kêu thất vọng.

Mình đã từng post link bản đó ở Đây . Mình cũng chẳng hiểu sao một bản FW hay như vậy mà lại ít ng dùng đến thế, mặc dù nó có trc bản Photon từ lâu. Bản hỏi hơn những j ak? Mình cũng nói luôn là hơn về giao diện, hiệu ứng. Các soft đc cook vào cũng đầy đủ và hợp lý hơn. Về khoản pin thì ăn ít hơn ( Cái này mình đo bằng Enegry pro chứ k phải là cảm giác đâu). Và cái quan trọng nhất là k hề có bất cứ một lỗi nào dù là nhỏ nhất. Các bạn hãy dùng thử và cảm nhận xem mình nói có đúng k...

Elip Only Eng, còn về chất lượng thì người dùng là biết rồi topic elip chỉ lên được 6 trang, còn ở đây thì sao. Bên dailymobile ng ta cũng ghi là nhanh nhất. ko có gì để bàn cãi

Đôi khi đừng hùa theo đám đông bạn ak. Bạn cứ dùng thử bản mình post xem. Có tiếng việt đầy đủ nhé !

kutamitsu

Mình đã từng post link bản đó ở Đây . Mình cũng chẳng hiểu sao một bản FW hay như vậy mà lại ít ng dùng đến thế, mặc dù nó có trc bản Photon từ lâu. Bản hỏi hơn những j ak? Mình cũng nói luôn là hơn về giao diện, hiệu ứng. Các soft đc cook vào cũng đầy đủ và hợp lý hơn. Về khoản pin thì ăn ít hơn ( Cái này mình đo bằng Enegry pro chứ k phải là cảm giác đâu). Và cái quan trọng nhất là k hề có bất cứ một lỗi nào dù là nhỏ nhất. Các bạn hãy dùng thử và cảm nhận xem mình nói có đúng k...
Đôi khi đừng hùa theo đám đông bạn ak. Bạn cứ dùng thử bản mình post xem. Có tiếng việt đầy đủ nhé !
sao lại hùa theo đám đông. mình dùng lâu rồi, ko hề có lỗi gì cả, mình quan tâm đến tốc độ, độ ổn định còn giao diện và hiệu ứng thì mình ko quan tâm bởi vì cái đó ko thiếu mod, các mod hs, menu, effects rất nhiều. các soft cook vào cfw mình cũng chỉ quan tâm duy nhất tới killme và roompath còn lại toàn là nhảm nhí và cơ bản đối với mình là ko có tác dụng. Cho nên mình chỉ quan tâm tới cfw nào tốc độ nhanh, mượt và ổn định, hỗ trợ đầy đủ tính năng là ok.

anhtuan89gt

sao lại hùa theo đám đông. mình dùng lâu rồi, ko hề có lỗi gì cả, mình quan tâm đến tốc độ, độ ổn định còn giao diện và hiệu ứng thì mình ko quan tâm bởi vì cái đó ko thiếu mod, các mod hs, menu, effects rất nhiều. các soft cook vào cfw mình cũng chỉ quan tâm duy nhất tới killme và roompath còn lại toàn là nhảm nhí và cơ bản đối với mình là ko có tác dụng. Cho nên mình chỉ quan tâm tới cfw nào tốc độ nhanh, mượt và ổn định, hỗ trợ đầy đủ tính năng là ok.

Ý bạn nói là bản Photon này nhanh hơn Eclipse á? Xin lỗi nhé, k có đâu =)). Đó chỉ là cảm giác của bạn thôi. Hơn nữa bản Photon này còn đầy lỗi vặt, làm sao ổn định như bản kia đc

kitafung

Các bạn đừng có flame nhau nữa, mỗi người một ý mà. Miễn sao hài lòng với bản CFW mình đang dùng là hợp lý rồi. Bản Photon này chạy hợp với 5800 FW52 mới, ko biết elipse thì sao nữa. Thường máy chạy nhanh và mượt đi đôi với ram dư sẽ rất ít 35-40mb. Máy chạy trung bình thì dư khoảng 48-50mb, máy chạy chậm và lag ram sẽ dư tầm 68-70mb.

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

Các bạn đừng có flame nhau nữa, mỗi người một ý mà. Miễn sao hài lòng với bản CFW mình đang dùng là hợp lý rồi. Bản Photon này chạy hợp với 5800 FW52 mới, ko biết elipse thì sao nữa. Thường máy chạy nhanh và mượt đi đôi với ram dư sẽ rất ít 35-40mb. Máy chạy trung bình thì dư khoảng 48-50mb, máy chạy chậm và lag ram sẽ dư tầm 68-70mb.

Nói như bác thì FW gốc là nhanh nhất. Ngày trc mình dùng ổn định ở mức 30mb :))

P/s : Flame j đâu, dang thảo luận mà..

kitafung

Thích cái Photon này mỗi cái chức năng tìm nhạc chuông ở thư mục Ringtone thôi chứ không tìm các album nhạc ;))

kutamitsu

Ý bạn nói là bản Photon này nhanh hơn Eclipse á? Xin lỗi nhé, k có đâu =)). Đó chỉ là cảm giác của bạn thôi. Hơn nữa bản Photon này còn đầy lỗi vặt, làm sao ổn định như bản kia đc

Thành viên cấp 4 mà đòi ví von với các mod bên dailymobile. ko lẽ cái topic photon nó lên 268 trang, hơn 4k lượt download nó là rác rưởi. Ông nghĩ có bao nhiêu người biết flash máy?. họ ko biết dùng bản này so sánh với bản khác chắc. Photon có lỗi vặt mới sợ. nếu 1 cfw ko có gì đáng nổi bật thì họ sẽ ko đề là fastest nghe chưa cưng. xem kĩ lại các topic của cfw bên dailymobile khác biết. mà anh em ở đây tất cả đều dùng cả rồi, ko phải chém gió xuông.
Còn cái cfw chỉ lên được vài trang rách thì chắc là quá thúi ko ai ghé vô nữa. Qua bên c6 kia mà xem có bn pic chìm xuồng. Tất cả đều có mấy ng như bạn ca ngợi mãi đấy :D
nếu so về độ ăn pin, tốc độ lấy trung bình thì bản nào ngon nhất???

Bản dùng bản N edittion ở trang 18 pic này nhé

anhtuan89gt

@kutamitsu : Bạn cứ bình tĩnh, k phải sồn sồn như xxx thế. Mình rất hiểu và thông cảm với những ng có bề mặt não hơi nhẵn như bạn. Cái j mà 268 trang với hơn 4k lượt download.., bạn có biết bản Photon này là All RM's k? Một bản FW dành cho nhiều loại máy thế bảo sao có nhiều ng bình luận ,download.....Còn bản Eclipse thì tác giả chỉ làm riêng cho 5230, mà bạn thử nghĩ xem tỷ lệ ng dùng 5230 so với mấy loại kia đc bao nhiêu. Một đứa trẻ con nó cũng có thể biết dc tại sao lại một bên là 268t kòn một bên chỉ 27t... Bản photon có thể nó chỉ nhanh với 5800,5530..., còn 5230 thì mình k thấy. Hoặc các mem trên Daily so sánh theo kiểu Ronaldo chạy thi với Messi.. :)). Bạn nói "Photon có lỗi vặt mới sợ.." ak? Nếu muốn bao giờ off mình sẽ chỉ cho bạn mấy cái lỗi đó, bạn k thấy lỗi là chẳng qua bạn đếch nghịch hết các chức năng của máy mà thôi. Còn một điều quan trong nhất là bạn đã dùng bản Eclipse đâu, đúng là ếch ngồi đáy giếng =)). Mình nghĩ bạn nên dùng thử bản Eclipse để biết đc bản thân đã nông nổi và bồng bột đến thế nào ;;)

kutamitsu

@kutamitsu : Bạn cứ bình tĩnh, k phải sồn sồn như xxx thế. Mình rất hiểu và thông cảm với những ng có bề mặt não hơi nhẵn như bạn. Cái j mà 268 trang với hơn 4k lượt download.., bạn có biết bản Photon này là All RM's k? Một bản FW dành cho nhiều loại máy thế bảo sao có nhiều ng bình luận ,download.....Còn bản Eclipse thì tác giả chỉ làm riêng cho 5230, mà bạn thử nghĩ xem tỷ lệ ng dùng 5230 so với mấy loại kia đc bao nhiêu. Một đứa trẻ con nó cũng có thể biết dc tại sao lại một bên là 268t kòn một bên chỉ 27t... Bản photon có thể nó chỉ nhanh với 5800,5530..., còn 5230 thì mình k thấy. Hoặc các mem trên Daily so sánh theo kiểu Ronaldo chạy thi với Messi.. :)). Bạn nói "Photon có lỗi vặt mới sợ.." ak? Nếu muốn bao giờ off mình sẽ chỉ cho bạn mấy cái lỗi đó, bạn k thấy lỗi là chẳng qua bạn đếch nghịch hết các chức năng của máy mà thôi. Còn một điều quan trong nhất là bạn đã dùng bản Eclipse đâu, đúng là ếch ngồi đáy giếng =)). Mình nghĩ bạn nên dùng thử bản Eclipse để biết đc bản thân đã nông nổi và bồng bột đến thế nào ;;)

5230 cơ à thế đã bước qua được electron chưa. chỉ hộ lỗi cái anh chỉ cho chú biết là do máy chủ đểu hay cfw lỗi. Ko biết ai ngồi đáy giếng khi mà elip nó chìm nghỉm từ đời nào tự dưng có thằng đào lên thối vãi chày lại còn cãi cố., bên hitech cũng chỉ có 1 bài post xong chả ai ngó ngàng gì đến. điều đó chứng tỏ một điều quá ít người ngu như chú mày. Thêm vào nữa bên pdaviet tại sao ko có topic hot về elip khi mà người dùng 5230 ko phải là ít. Nếu ko nhầm thì có topic nhưng chỉ dừng lại ở v4. sau đó chìm xuồng.

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

5230 cơ à thế đã bước qua được electron chưa. chỉ hộ lỗi cái anh chỉ cho chú biết là do máy chủ đểu hay cfw lỗi. Ko biết ai ngồi đáy giếng khi mà elip nó chìm nghỉm từ đời nào tự dưng có thằng đào lên thối vãi chày lại còn cãi cố., bên hitech cũng chỉ có 1 bài post xong chả ai ngó ngàng gì đến. điều đó chứng tỏ một điều quá ít người ngu như chú mày. Thêm vào nữa bên pdaviet tại sao ko có topic hot về elip khi mà người dùng 5230 ko phải là ít. Nếu ko nhầm thì có topic nhưng chỉ dừng lại ở v4. sau đó chìm xuồng.

Nếu độ ngu mà là của cải thì có lẽ bạn là ng giàu nhất thế gian :)) . Một con ng chỉ biết sống theo phong trào, đôi tai thì trôi nổi theo những tin đồn. Bạn biết thế nào là hiệu ứng đám đông k? Bạn nghĩ 1 ca sĩ có chất giọng cực tốt là anh(cô) ta có thể trở thành ngôi sao ak? K đơn giản như vậy đâu, muốn trở thành ngôi sao phải có công nghệ lăng xê, có tài năng thôi thì chưa đủ.. Cũng như 2 bản Photon và Eclipse thôi, bản photon là All RM's nên ngay từ khi ra mắt nó đã thu hút đông đảo các mem, dần dần tạo nên cơn sốt. Các mem dùng 5230 thấy ng ta khen cho 5800, 5530.. thì cũng nghĩ với 5230 cũng thế chứ đâu biết rằng có ối bản FW tốt hơn. Mặt khác serial Eclipse có rất nhiều phiên bản (v1,v2...v6), có thể những phiên bản V1, V2.. k tạo đc ấn tượng tốt nên ng ta cũng chả buồn dùng thử những bản tiếp theo nữa. Chính vì vậy mà phiên bản cuối cùng Eclipse V6 ít ng dùng chứ chẳng phải là nó k tốt như suy nghĩ ngây thơ và đần độn của bạn. Tất nhiên mình chẳng đc lợi lộc j khi đi quảng cáo cho bản Eclipse, đó chỉ là những cảm nhận bản thân khi mình đã nghiên cứu rất kỹ cái hay và dở của từng phiên bản FW ma thôi. Mình thì đã dùng qua cả photon và Eclipse, bạn thì mới chỉ dùng photon thế mà cũng đòi ăn nói "ngang hàng" vs mình sao. Thật là nực cười =))

kutamitsu

mồm mày bảo photon đầy lỗi vặt cơ mà, chỉ hộ cái. đừng đánh trống lảng bằng thứ văn thối nát của mày. trẻ con nó bảo là "sủa" đấy. muốn đọ sức thì nêu dẫn chứng cụ thể, đừng biện hộ với trình độ yếu kém.

anhtuan89gt

mồm mày bảo photon đầy lỗi vặt cơ mà, chỉ hộ cái. đừng đánh trống lảng bằng thứ văn thối nát của mày. trẻ con nó bảo là "sủa" đấy. muốn đọ sức thì nêu dẫn chứng cụ thể, đừng biện hộ với trình độ yếu kém.

Dạo này k hiểu sao tao đen thật. Ra đường thì dẫm phải cứt- lên FR thì lại gặp mày. Thôi đc rồi, nếu như mày phủ nhận sự ngu dốt đang ngày một lớn dần trong cái bộ óc nhỏ nhắn của bản thân mày thì tao cũng tôn trọng ý kiến đó. Chẳng phải là tao đánh trống lảng hay biện hộ đâu mà bởi vì tao thừa biết mày k đủ chất người để có thể sẵn sàng nhận cái sai về mình. Cứ cho rằng tao nói cho mày biết một số lỗi của bản photon thì một là mày sẽ câm luôn và mất tích, 2 là mày sẽ sủa nhắng vài câu đại loại như: “Lỗi đó thì có cũng như k.. ; chẳng ai sd đâu mà…“ Đấy, con ng mày nó như thế cơ mà :)) Thực ra tao biết là khi đọc đến đây, bằng sự ngu xuẩn bẩm sinh mày sẽ cho rằng tao lại chém.gió, rồi tao sợ k dám lấy dẫn chứng cụ thể.. Mày biết đấy, trong phạm vi của FR tao k thể dạy bảo mày đc, nc với những thằng ngu tao rất khó kiềm chế cảm xúc mà nếu nặng lới quá Mod sẽ Kill ngay.. Thực tình tao k muốn chấp cái thằng “ỉa bằng mồm, ăn cơm bằng đít” như mày đâu nhưng cái j cũng có giới hạn của nó, hơn nữa tao muốn bổ sung mày vào danh sách những thằng cực ngu do chính tao khám phá :)). Vậy nên nếu mày muốn biết “tại sao mình ngu” và “ngu đến mức nào” thì hãy để lại YH- tao sẽ Pm riêng mày. Hoặc mày cũng có thể PM vào YH : May_ngu_nhu_con_cho . Tao hứa sẽ giải đáp mọi thắc mắc dù là ngu nhất của mày =))

Chỉnh sửa cuối: