• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

shirooo

Máy mình là X6-16GB mình đã cook bằng bản N8 mình muốn bỏ killme và filebrowser sao mình ko tìm thấy những phần đó trong ứng dụng đã cài vậy các bro chỉ dùm mình nha.thanks

mấy cái đó đã cook sẵn vào rom nên ko xóa được, bạn down file rofs2 về bung ra xóa xong rồi hãy flash.

rongdemhanoi

Gallery vẫn như bản bình thường mà bạn. profile nếu bạn backup thì cũng vẫn như bình thường ko sao cả.
bạn có nhầm không đó tôi tets thử thấy tốc độ thì khá nhanh nhưng cài cái vietmap vào máy xong,profile "photon"đọc luôn các file âm thanh của vietmap
còn galery thì bỏ ảnh ở đâu nó cũng moi lên bằng sạch.

kitafung

bạn có nhầm không đó tôi tets thử thấy tốc độ thì khá nhanh nhưng cài cái vietmap vào máy xong,profile "photon"đọc luôn các file âm thanh của vietmap
còn galery thì bỏ ảnh ở đâu nó cũng moi lên bằng sạch.

DÙng X-plore để đặt thuộc tính ẩn thư mục âm thanh của vietmap đi là ổn bạn à.

bạn ơi làm sao cho hình nền ở cũng thấy khi mình vô menu vậy

Tùy theme thôi bạn.

minhthang772

tks chủ topic đã up bản này nha nhưng mình góp ý hình như là việt hóa chưa hết với có thể mod lại cho ổ C trống nữa thì tốt hơn nữa đó

mrcoccu

Hic dow FW nâng cấp 5233 lên 102 rồi. Mún cài photon vào mà không được :(. Làm theo đúng như chủ thớt nói mà không hiện lên cái j. Vẫn là bản FW 102 cũ không lên photon được :((. Bác nào cài được rồi cho mình cái mail để chỉ mình cách làm được không :((.
Đây là các bước mình làm xem sai ở đâu nhé:
1. Dow và nâng cấp FW lên 102: mình dùng 5233 trắng, vào navifirm_V 0.3 -> 21.1.102 -> đến đoạn này thì không tìm được code phù hợp với máy ( code máy mình là 0597962) nên đành chọn cái RM-625 INDIA WHITE_SILVER (0594741) :(.
2. Tháo thẻ nhớ format, trong lúc chờ format thì *#7370#. Lắp thẻ vào máy rồi format trong máy để máy tính nhận thẻ khi kết nối.
3. Dow Nokia Photon CFW RM-625
4. Coppy CFW RM-625 vào RM-625 trong máy tính (sau khi đã đổi tên file General_Blank.uda.fpsx thành RM-625_21.1.102_001_000_U001.uda.fpsx). Ở bước này mình đã thử xóa file ROFS3 trong máy tính rồi cop ROFS3 của chủ thớt vào để flash nhưng mà cũng không được nó lại còn bị lỗi không vào được theme nữa :((.
Ai biết thì pm mình nhé. Theo dõi topic đã lâu nhưng mà ngại không muốn cài vì lên 21.1.102 thì không xuống 21.1.004 được nên bây giờ mới cài. Thế mà lại không cài được mới chán chứ :((. Giúp mình với nhé :((

kutamitsu

Hic dow FW nâng cấp 5233 lên 102 rồi. Mún cài photon vào mà không được :(. Làm theo đúng như chủ thớt nói mà không hiện lên cái j. Vẫn là bản FW 102 cũ không lên photon được :((. Bác nào cài được rồi cho mình cái mail để chỉ mình cách làm được không :((.
Đây là các bước mình làm xem sai ở đâu nhé:
1. Dow và nâng cấp FW lên 102: mình dùng 5233 trắng, vào navifirm_V 0.3 -> 21.1.102 -> đến đoạn này thì không tìm được code phù hợp với máy ( code máy mình là 0597962) nên đành chọn cái RM-625 INDIA WHITE_SILVER (0594741) :(.
2. Tháo thẻ nhớ format, trong lúc chờ format thì *#7370#. Lắp thẻ vào máy rồi format trong máy để máy tính nhận thẻ khi kết nối.
3. Dow Nokia Photon CFW RM-625
4. Coppy CFW RM-625 vào RM-625 trong máy tính (sau khi đã đổi tên file General_Blank.uda.fpsx thành RM-625_21.1.102_001_000_U001.uda.fpsx). Ở bước này mình đã thử xóa file ROFS3 trong máy tính rồi cop ROFS3 của chủ thớt vào để flash nhưng mà cũng không được nó lại còn bị lỗi không vào được theme nữa :((.
Ai biết thì pm mình nhé. Theo dõi topic đã lâu nhưng mà ngại không muốn cài vì lên 21.1.102 thì không xuống 21.1.004 được nên bây giờ mới cài. Thế mà lại không cài được mới chán chứ :((. Giúp mình với nhé :((

Ở bước xóa file ROFS3 bạn ko cần xóa trong fw gốc mà copy file ROFS3 ở đính kém paste vào. nếu báo là copy đè thì file mới trùng tên. còn bạn xóa trong fw gốc nếu nó chưa trùng tên thì sai bạn nhé

cái này nghe nói có lổi nặng lắm thì phải ?

Có lỗi gì đâu bạn. chạy nuột ko à.

rongdemhanoi

bác nào có HS vodafon cho em xin.chỉ riêng vodafone thôi nhé đừng gộp chung nó vào cái khác

kitafung

Có bạn nào bị lỗi TTPOD 3.7x không vậy ? Mình chạy quét nhạc xong chơi nhạc theo folder thì bị văng ra ngoài...