• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

kutamitsu

để test kĩ đã, nhưng sao chả thấy c6 hs với ominia hs đâu cả, vẫn mấy hs như photon là sao

thainguu

Nokia Photon được làm sau Electron, và được chủ nhân khuyên dùng hơn là Electron. Photon nhanh hơn, nhiều cải tiến hơn.

kutamitsu

ngại flash lại photon quá nhỉ. thôi cứ kệ mà thấy pic bên đấy tụi nó lại down electron nhiều hơn mới lạ. công nhận là photon tốc độ nhỉnh hơn xíu. Luôn tiện cho em hỏi các bác tì. Ko biết sao máy em cứ có một video ko thể xóa được trên mobile. vào thẻ nhớ thì xóa được trên pc. Cứ báo đang mở, mà mở video khác lên rồi xóa video khác được nhưng nó thì ko. xóa trên thẻ nhớ đi sau đó copy hoặc quay 1 video bất kì đầu tiên nào nằm trên thẻ nhớ cũng bị tình trạng tương tụ. Bác nào biết cách xử lí ko.

dungxdn

Muốn chuyển giao diện HS sang tiếng Việt thì phải làm sao hả mấy bác? Ví dụ như chuyển cái HS Orange Tsunami Symbian^3 Style qua thành tiếng Việt. Ai chỉ em với?

taothephong

ai cho mình hỏi mún thay đổi cái tên trong cấu hình "bình thường" của điện thoại là làm sao thế?như ở fw photon này,cấu hình bt đổi thành chữ "Photon" đó các bạn.:-?

wtpwt

ai cho mình hỏi mún thay đổi cái tên trong cấu hình "bình thường" của điện thoại là làm sao thế?như ở fw photon này,cấu hình bt đổi thành chữ "Photon" đó các bạn.:-?

Trước khi Flash mình Backup lại FW trước mà cấu hình "Bình thường" là General.
Khi đã Flash sang FW Photon và backup lại thì cấu hình từ Photon trở thành General. :| Còn lại thì không biết. :|

kutamitsu

Đổi trong tùy chỉnh cá nhân của điện thoại thì phải. thử xem. Vì tui cũng toàn backup thôi. đỡ phải cài đặt hay sắp xếp menu, ngôn ngữ rồi mấy thứ linht inh nữa.

shirooo

bạn biết cook thì mới làm được nha, tìm file 101F8798.txt trong /private/10202be9, ở dòng 0x2 string "Photon" thay lại tên mình thích

taothephong

bạn biết cook thì mới làm được nha, tìm file 101F8798.txt trong /private/10202be9, ở dòng 0x2 string "Photon" thay lại tên mình thích

ah,thanks bác nhìu ngen,mình bít cook chơ,đều k bít nó nằm ở đâu đó,hihi

kutamitsu

sau mấy ngày flash và so sánh 4 bản photon - electron v3 - n8 edition - c6 thì bản thân mình khuyên các bạn dùng bản N8 edition, ổn định, nhanh, hỗ trợ đầy đủ các tính năng, ko ăn pin, bộ nhớ ram ngon (mình ko biết do fw hay ko) nhưng mà các mem khác cứ kêu ram ít trong khi đó máy mình chạy 4 ứng dụng ẩn ramlaf 51,5

wtpwt

sau mấy ngày flash và so sánh 4 bản photon - electron v3 - n8 edition - c6 thì bản thân mình khuyên các bạn dùng bản N8 edition, ổn định, nhanh, hỗ trợ đầy đủ các tính năng, ko ăn pin, bộ nhớ ram ngon (mình ko biết do fw hay ko) nhưng mà các mem khác cứ kêu ram ít trong khi đó máy mình chạy 4 ứng dụng ẩn ramlaf 51,5
Công nhận là N8 Edition hay hơn thật. Nếu mọi thứ (tốc độ, ổn định...) như Photon thì N8 hay hơn. Đẹp hơn...

Chỉnh sửa cuối:

quang_0104

cái N8 edition download ở đâu, trên trang web nào hướng dẫn cái đó