• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

damhiep

Sao khi flash thì nhận thấy, chức năng trượt với các icon hình như ko dc mượt như FW trước, tạm thời chỉ có nhiêu đó :(

Ai có theme của chủ "thớt" ở đầu topic thì cho em xin với :)

panrai

Super V.I.P
Sao khi flash thì nhận thấy, chức năng trượt với các icon hình như ko dc mượt như FW trước, tạm thời chỉ có nhiêu đó :(

Ai có theme của chủ "thớt" ở đầu topic thì cho em xin với :)

lần sau nhớ hỏi chung 1 bài thôi nhé bạn,sau mình nghe nói nó mượt lắm mà ta

memminh

Hack rồi nè (làm theo bài của a ba gai (panrai)), test luôn rồi đóa. Tải file này về chép đè vào thư mục RM-356, flash xong rồi cài cái RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis nhé:

RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20
RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis
Cho mình hỏi là giờ nếu mình muốn up lên 50 và h@ck được , thì mình sẽ phải tải file UPAC v50 và sau khi run xong RM 356 50 .exe thì copy file Rm-356.v20 vào Folder trong C:\ProgramFiles\... gì đó mà để fold RM 356 phải ko?

ngyntom

Cho mình hỏi là giờ nếu mình muốn up lên 50 và h@ck được , thì mình sẽ phải tải file UPAC v50 và sau khi run xong RM 356 50 .exe thì copy file Rm-356.v20 vào Folder trong C:\ProgramFiles\... gì đó mà để fold RM 356 phải ko?

bạn chép và thay thế nhé

memminh

Cho mình hỏi , mình dùng Phoenix để update fw thì chương trình báo lỗi này.Mình mới tải RM-356_APAC_50.0.005_v13.0 để update. Và kết quả là như trên . Ai có thể chỉ rõ dùm mình không?

jackpham

Khi cài file exe đó xong các bạn nên vào theo đường dẫn dưới đây kiểm tra nhé!

1. C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\

2. C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Nếu đường dẫn thứ 2 không có thì bạn nện copy hết các file ở 1 qua 2 nhé!

galabuon

Kết quả sau 1 hồi tìm kiếm:

ĐÂY LÀ FW COOKED BỞI ravish_919 CỦA DIỄN ĐÀN SYMBIANTALK

http://www.symbiantalk.net/showthre...-Firmware-Update-V50.0.0.005-Is-Now-Available

Và lý do thì các bạn xem avatar của ravish và nhìn cái link Rihanna trong FW này nhé ^^http://www.symbiantalk.net/member.php?2863-ravish_919

thử tìm trên google-hình ảnh thương hiệu ca sĩ Rihanna bằng cụm từ 'Rihanna logo' thì đúng là có thể kết luận

1. ravish lấy logo đó làm avatar
2. fw là ổn , ông ravis nếu làm sẽ làm vụ khác chứ ko thay cái logo đó làm gì đâu , chẵng qua là sự tình cờ rất chi tình cờ
3. bao nhiêu người mod menu KS, MPX n97 trước đó đều thất bại thì chuyện đưa FW n97 qua 5800 bởi 1 cá nhân ravis là ko thể

Chỉnh sửa cuối:

o0Bdra0o

Lỗi của bạn trên là lỗi CRC mà, dùng Phoenix hack toàn bị báo vậy thui, bạn dùng JAF đi

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

thử tìm trên google-hình ảnh thương hiệu ca sĩ Rihanna bằng cụm từ 'Rihanna logo' thì đúng là có thể kết luận

1. ravish lấy logo đó làm avatar
2. fw là ổn , ông ravis nếu làm sẽ làm vụ khác chứ ko thay cái logo đó làm gì đâu , chẵng qua là sự tình cờ rất chi tình cờ
3. bao nhiêu người mod KS, MPX trước đó đều thất bại thì chuyện đưa FW n97 qua bởi 1 cá nhân ravis là ko thể

@galabuon+jinsk8r: vấn đề fw 50 này thì không còn gì bàn cãi là cook nữa rồi nhé!
Bây giờ các bạn tập trung vào cook fw50 này thôi. fw 50 Nokia vẫn bỏ Âm lịch trong mục lịch. Cách add âm lịch bạn "mathanh" có hướng dẫn.
Jack đã hạ các fw cook v40 xuống để chờ các fw cook v50 của các bạn đấy!

jimmy_mei

Sau khi Jaf xong phải cài lại soft à mấy bác, với lại theo lời galabuon thì fw này là zin vậy thì những cái từng cook trước đây( ví dụ như gở bỏ wellcome khi khởi động, gở bỏ SMS khi hard reset blah blah blah )sẽ không còn nữa phải không :-/.

panrai

Super V.I.P
Sau khi Jaf xong phải cài lại soft à mấy bác, với lại theo lời galabuon thì fw này là zin vậy thì những cái từng cook trước đây( ví dụ như gở bỏ wellcome khi khởi động, gở bỏ SMS khi hard reset blah blah blah )sẽ không còn nữa phải không :-/.

cái đó là nhỉ nhiên rùi cậu

galabuon

thì phải cook từ đầu thôi, nhưng cùng kỹ thuật như v40

kitafung

Ai cho mình link bản JAF nào chạy ổn trên win XP và flash được máy N5800 với. Thanks

tungtt

Đã có trên NAVIFIRM và NSU rồi. 100% là zin.... nhưng mà cảm giác cái Kinetic Scrolling trong Menu nó giựt quá không mượt....TESTING...

nopromises01

BÙN GHÊ,NHÌN CÁC PÁC HACK MÀ THÍ THIÈM,EM ĐÂY NGU MỤI,CHẢ HỈU GÌ,HACK HOÀI LỖI HOÀI,JẬN DẸP KHỎI HACK LUN,HUHUHU

Hero_4ever

Hix chạy file .exe rồi nó ra 1 loạt các file thì mình phải làm sao mới flash được đây mọi người ?????

galabuon

Hix chạy file .exe rồi nó ra 1 loạt các file thì mình phải làm sao mới flash được đây mọi người ?????

giữ lại mấy file này thôi

Transceiver: 0559676: Vietnam RED
Images:
- RM-356_50.0.005_prd.core.C00
- RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20
- RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
- RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fps
- 3 file RM356_0559676_50.0.005_001.vpl , .dcp , _signalture.bin

Status
Không mở trả lời sau này.